• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xplore 1.30 Full Việt hóa Bởi SymPViet

Status
Không mở trả lời sau này.

Caominh171

Mình đã test trên N95 8GB, theo mình thì bản này có lỗi :( Sau khi dùng được 1 số lần thì ấn vào Xplore nó sẽ tự thoát ra, dù có khởi động lại máy đi nữa thì cũng chả khác gì, nếu muốn dùng lại 1.30VH này thì mình phải cài lại 1.22 bỏ nó đi sau đó lại phải cài lại 1.30, nhưng cũng dùng được 1 thời gian ngắn nó bị lỗi như trên.
Trong sử dụng thì mình thấy có 2 lỗi:
1 lỗi nhỏ là chữ "ngang" có lẽ do lúc dịch tác giải óanh sai chính tả :D
2 là nút "pen" của N95 hok hoạt động được trong bản 1.30, trong khi 1.22 nút "pen" sài vi vu.

Mình nghĩ mình ko bị là do cái patch Open4run được thằng Rompatcher nó tự auto khi cài nên mình cài cái X-plore 1.30 này ko bị lỗi :)

langthang0910

Thanks rồi, down rồi, cài rồi ...................... nhưng lỗi fonts Vietnamese

Last edited by a moderator:

troly

Well-Known Member

Bạn lỗi font thế nào? mình không rỏ:-??

orbatGTA

Bạn ơi mình cũng giống bạn nè. Lúc chuyển wa Vietnamese thì thấy lỗi, nhưng sau đó Exit rùi vào lại là hết lỗi luôn :D

Thanks các anh làm ra cái này nhé b-)

P/S : Thoát ra vào lại mấy lần vẫn ko sao. Mà các anh cho em hỏi lun P/S là gì vậy ?

CongVoi

Super V.I.P

Bạn đã ấn 800 chưa ??

Bạn ơi mình cũng giống bạn nè. Lúc chuyển wa Vietnamese thì thấy lỗi, nhưng sau đó Exit rùi vào lại là hết lỗi luôn :D

Thanks các anh làm ra cái này nhé b-)

P/S : Thoát ra vào lại mấy lần vẫn ko sao. Mà các anh cho em hỏi lun P/S là gì vậy ?

P/S: tức là Tái Bút đó :D

orbatGTA

Bạn đã ấn 800 chưa ??

P/S: tức là Tái Bút đó :D

Anh ơi sao em cài cả SmartMovie v4.10 và X-plore 1.30 đều ko phải Đăng Ký vậy ? Hay là đã đăng ký rồi ? Và anh bảo là vào chỗ Thông Tin nhấn 800 để làm gì ? Em đâu thấy gì đâu mà ấn, chỉ thấy mấy thông tin vè chương trình thui mà :-?:-?:-?:-?:-?

isym

Cài Xplore 1.3 vào và mở lên rồi, giờ sao mở lại thì không vào được nhỉ :( Bác nào fix lỗi đi :-/

MinhThang

Manager
Anh ơi sao em cài cả SmartMovie v4.10 và X-plore 1.30 đều ko phải Đăng Ký vậy ? Hay là đã đăng ký rồi ? Và anh bảo là vào chỗ Thông Tin nhấn 800 để làm gì ? Em đâu thấy gì đâu mà ấn, chỉ thấy mấy thông tin vè chương trình thui mà :-?:-?:-?:-?:-?

Vào thông tin bấm 800 là trường hợp nếu bị lỗi hiển thị fonts tiếng Việt đó bạn à, 2 bản này không cần đăng ký dùng luôn bạn nhé.

CongVoi

Super V.I.P

Ko phải đăng kí vì đều đc bẻ khoá rồi mừ.Vào chỗ thông tin ấn 800 để nó hiện thị tiếng việt hoàn chỉnh ý mà (Đó là mẹo đấy)
Cài Xplore 1.3 vào và mở lên rồi, giờ sao mở lại thì không vào được nhỉ :( Bác nào fix lỗi đi :-/

Bạn đã mở Rompatcher cái open4all thành Apply chưa

langthang0910

X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-(
Cài rùi, chạy ngon rùi.
Cài thêm cái SM 4.10 VH xong 1 cái tèo luôn cái Xplore 1.30 là sao X-( X-( X-( X-(

CongVoi

Super V.I.P
Cài rùi, chạy ngon rùi.
Cài thêm cái SM 4.10 VH xong 1 cái tèo luôn cái Xplore 1.30 là sao X-( X-( X-( X-(

Bình tĩnh đi kưng.Bạn đã mở Rompatcher thành open4all Aplly chưa??

langthang0910

Mình dùng Secman cũng đã từng bị như vậy rồi. Cách làm: Remove đi cài lại X-Plore 1.22, rồi remove đi cài lại X-Plore 1.30 là lại được!
Giữa mỗi lần Install và Uníntall có phải reset máy không bạn :D

Status
Không mở trả lời sau này.