• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XT HACK [Tweak for HD2]

ichte

Well-Known Member
Giới thiệu

- Phần mềm cho phép điều chỉnh hàng trăm tham số ẩn của WM6.x và Manila nhằm giúp các bạn tối ưu hệ thống, cấu hình nó phù hợp với sở thích sử dụng của riêng bạn.
- Đơn giản, phần mềm là tập hợp các mẹo vặt mà IchTe viết chạy trên WM6.X (hiện thị tốt nhất trên màn WVGA), tested on HD2

Kế hoạch tiếp theo

- Đến thời điểm này phần mềm đã thay thế gần như hoàn toàn các phần mềm tweak khác như: BsB Tweak, Advance Configuration Tools... nên IchTe đưa lên để các bạn dùng thử, đánh giá và thông báo bugs.

- Nếu có thời gian IchTe sẽ túc tắc chỉnh sửa nó và cung cấp cho các bạn sử dụng, các bạn vui lòng cho ý kiến mấy vấn đề:
* Giao diện (hợp lý, chưa hợp lý, thay đổi thế nào)
* Các chức năng nào lên cho vào/bỏ bớt đối với XT Hack (tất nhiên nếu bạn tìm hiểu và cho IchTe biết để điều chỉnh một chức năng nào đó thì làm như thế nào càng tốt).
- Hy vọng các Manager cho phép IchTe gắn thương hiệu PDAviet vào phần about của phần mềm.

Cài đặt phần mềm cần có .NET Compact Framework 3.5 (hầu hết các ROM mới đã tích hợp)

Các phiên bản

26/3/2010 HT HACK - BETA2 BUILD 155 <Download here> <Mirro RapidShare>
(Hình ảnh bản này ở bài #20)

3/4/2010 HT HACK - BETA2 BUILD 225 <Download Here> <Mirro RapidShare>
(Các thông tin version này ở bài #21)

4/4/2010 HT HACK - BETA2 BUILD 240 <Download Here>
- fix bật tắt nhạc và hình động khi boot máy, fix hiện thị thông báo button send trong HTC Messsage
10/4/2010 XT HACK - BETA2, Phiên bản có giao diện Anh/Việt <Download Here>

Bản tiếp theo
:
1) Cho phép bật tắt chế độ Manila tự xoay ngang theo G-Sensor

2) Cho phép chuyển tab Internet thành 3 cột hoặc 2 cột shortcut
3) Cho phép bật tắt nền Clock của manila 2.5.2012 (xem hình: 1-Off, 2-On)

4) Hiệu ứng thời tiết (khi trời nắng) mượt và nhanh hơn (tối ưu để nhẹ máy)

5) Bật tắt nền số đồng hồ Manila (xem hình,1-On, 2-Off)

6) Bật/Tắt chế độ Manila tự tạo các shortcut trong startmenu
7) Bật/tắt trong suốt của viền trên và dưới của Home

Chỉnh sửa, thêm bớt gì đang chờ các bạn cho ý kiến

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
PM rất hay,Tuy rằng cho HD2 nhưng đang test cho Touch HD và thấy hoạt động khá chuẩn.Thanks.
Về giao diện màu sắc đơn giản như vậy là rất hợp với phong cách Đen-Trắng-Green của dòng HD.Nếu size chữ lớn hơn một cỡ sẽ hay hơn.
Theo ý của bạn là gắn thương hiệu PDAVIET vào About của PM mình thấy cũng hợp tình hợp lý đấy.

Chỉnh sửa cuối:

hsiong

@IchTe: Bác có thể up thêm lên rapidshare được không? ở chỗ tôi không vào được mediafire, thkssss!

PhongQuang

Super V.I.P
Bạn có thể thêm chức năng chuyển đổi mạng Tự động<=>GSM<=>UMTS để chuyển sóng 3G cho nhanh được ko?
Thêm chức năng reset mặc định khi cần quay về nguyên bản.

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Đang test cho con HD thấy một số ứng dụng ko chạy, mà cũng chẳn có cải thiện gì!! Hay tại ROM của T2M ???

ichte

Well-Known Member
PM rất hay,Tuy rằng cho HD2 nhưng đang test cho Touch HD và thấy hoạt động khá chuẩn.Thanks.
Về giao diện màu sắc đơn giản như vậy là rất hợp với phong cách Đen-Trắng-Green của dòng HD.Nếu size chữ lớn hơn một cỡ sẽ hay hơn.
Theo ý của bạn là gắn thương hiệu PDAVIET vào About của PM mình thấy cũng hợp tình hợp lý đấy.
Thank, đã update thông tin ở bài 1

Bạn có thể thêm chức năng chuyển đổi mạng Tự động<=>GSM<=>UMTS để chuyển sóng 3G cho nhanh được ko?
- Nếu ý bác là làm chức năng TỰ ĐỘNG CHUYỂN GIỮA GSM VÀ UMTS (theo nhu cầu nhận dữ liệu) thì khá phức tạp và không phải mục đích của chương trình vì:
* Nếu vậy, chương trình phải chạy thường trú, và thường xuyên đọc cường độ sóng GSM, UMTS để biết lúc nào lên bật GSM, lúc nào UMTS --> điều này dù có lợi ích nhất định nhưng chương trình như thế làm nặng máy lắm.
- Còn nếu bạn chỉ cần thêm một chức năng, và bạn tự tay bấm: nếu đang GSM bấm cái nó chuyển sang UMTS (hoặc Auto) và ngược lại thì LÀM ĐƯỢC cho bác. Đã update thông tin ở bài 1

Đang test cho con HD thấy một số ứng dụng ko chạy, mà cũng chẳn có cải thiện gì!! Hay tại ROM của T2M ???
- Bạn có thể thông báo cụ thể chức năng gì không chạy, để tớ chỉnh lại. Còn các thiết lập hầu hết yêu cầu máy phải reset lại để thấy hiệu quả
- Mình cũng đang tested chạy trên con Blue Angle ROM WM6.5 để cái tiến chương trình có thể chạy cho nhiều loại máy:-?

Chỉnh sửa cuối:

dthong

theo minh họa thì phần mềm này phong phú lắm đây nhưng không biết có thể cài trên thẻ nhớ không? và có chức năng trả tất cả xác lập trở về mặc định không?

NhatToai

Super V.I.P
Trong các ROM build bây giờ tính năng chuyển đổi giữa GSM>>3G (3G ON/OFF) có trong Commanager đấy,nhưng nếu cái này có tích hợp luôn càng tốt.
theo minh họa thì phần mềm này phong phú lắm đây nhưng không biết có thể cài trên thẻ nhớ không? và có chức năng trả tất cả xác lập trở về mặc định không?
File nguồn chưa tới 1MB mà bạn quan tâm việc cài trên thẻ để làm gì,PM hệ thống thì chỉ nên cài trên main.
Chức năng Reset mặc định chưa có,bạn đọc bài Quote trên sẽ rõ.

va6888

E cài xong các chức năng chạy ngon, Tuy nhiên có 2 cái không chạy được:
1. Wifi vẫn bật khi ở chế độ standby (vẫn tắt như bình thường)
2. Để chuông to dần không tác dụng (toàn kêu ở maxvolume)
E đang dùng Rom Artemis 7, radio 2.09.51.03_2

ichte

Well-Known Member
E cài xong các chức năng chạy ngon, Tuy nhiên có 2 cái không chạy được:
1. Wifi vẫn bật khi ở chế độ standby (vẫn tắt như bình thường)
2. Để chuông to dần không tác dụng (toàn kêu ở maxvolume)
E đang dùng Rom Artemis 7, radio 2.09.51.03_2

1) Đã fix, bạn xem thông tin ở bài 1 (cũng chú ý bạn tính năng này phải reset máy), bạn chờ bản tiếp theo để test giúp nhé
2) Đổ chuông to dần vẫn hoạt động tốt, còn rung rồi đổ chuông to dần đang fix.

dthong

Hi ichte
Bạn cho hỏi là XTHACK khi chạy có kiểm tra tình trạng hiện hành của các xác lập trong Registry hay không? Nếu không, bạn nên cho nó kiểm tra rồi hiển thị tình trạng hiện hành của từng mục chọn mỗi khi chạy, như vậy người dùng dể kiểm tra kết quả khi thay đổi xác lập hơn. Nhất là khi dùng chung XTHACK với các chương trình tweak khác.

Tôi đã thử dùng BSBTweak thay đổi vài mục rồi chạy XTHACK thì nó chẳng biết gì cả (nó chỉ nhớ những gì đã xác lập trong lần chạy trước).

Chỉnh sửa cuối:

loumeiyin

Phần mềm của bạn quả thật rất tuyệt.
Bạn vui lòng release version bằng English cho nó national nhe.

Btw, vote SUPER VIP cho IchTe

Chỉnh sửa cuối:

ichte

Well-Known Member
Hi ichte
Bạn cho hỏi là XTHACK khi chạy có kiểm tra tình trạng hiện hành của các xác lập trong Registry hay không? Nếu không, bạn nên cho nó kiểm tra rồi hiển thị tình trạng hiện hành của từng mục chọn mỗi khi chạy, như vậy người dùng dể kiểm tra kết quả khi thay đổi xác lập hơn. Nhất là khi dùng chung XTHACK với các chương trình tweak khác.

Tôi đã thử dùng BSBTweak thay đổi vài mục rồi chạy XTHACK thì nó chẳng biết gì cả (nó chỉ nhớ những gì đã xác lập trong lần chạy trước).

XT Hack bản 26/3/2010 đọc toàn bộ các thiết lập hệ thống khi nó khởi động. Như vậy nếu bạn chạy XT Hack (nhưng không thoát ra) và chạy phần mềm Tweaks khác, thay đổi các thông số tương đương rồi quay lại XT Hack kiểm tra thì đúng là nó không biết, bạn phải khởi động lại XT Hack thì nó mới biết. Tuy nhiên tính năng Update Setting theo ý bạn vừa nói đã được IchTe cập nhật cho phiên bản tiếp theo. Test và cho ý kiến nha.
Cũng chú ý bạn: nhiều tính năng có thể khác với các Tweaks khác (Ví dụ tính năng bật đèn Led trong XT Hack nếu on thì mặc định bật đèn Led cho tất cả các sự kiện: có SMS, Miscall...., còn trong BsB Tweaks thì bật riêng từng cái, điều này nhiều khi cũng làm bạn nhầm lẫn)

Phần mềm của bạn quả thật rất tuyệt.
Bạn vui lòng release version bằng English cho nó national nhe.

Btw, vote SUPER VIP cho IchTe
Sẽ lưu ý, có thể các version tiếp sẽ có tính năng chọn ngôn ngữ hiện thị: Tiếng Anh hoặc Tiếng Việt (tất nhiên mặc định là TV), nhưng giờ ngồi translate cũng khá mệt đấy

AnhPheCT

Bật Wifi chuẩn N xong không tài nào kết nối Wifi được cả, mặc dù đã tắt y như củ. Wifi tịch luôn. Tăng tốc trượt... độ cuộn Manila .. Menu ko họat động 1 số ct như ClearTemp, ....Test lai hộ nhé!! HR lại mới được đấy!!

ichte

Well-Known Member
Bật Wifi chuẩn N xong không tài nào kết nối Wifi được cả, mặc dù đã tắt y như củ. Wifi tịch luôn. Tăng tốc trượt... độ cuộn Manila .. Menu ko họat động 1 số ct như ClearTemp, ....Test lai hộ nhé!! HR lại mới được đấy!!

- WiFi chuẩn N: Mình vừa Test lại trên máy mình cũng như xem lại trên mã nguồn, bật tắt chuẩn này không ảnh hưởng gì (cho hỏi có bạn nào đã test mà bị thế này không?)
- Chương trình có can thiệp gì đến ClearTemp đâu nhỉ :O

AnhPheCT

- WiFi chuẩn N: Mình vừa Test lại trên máy mình cũng như xem lại trên mã nguồn, bật tắt chuẩn này không ảnh hưởng gì (cho hỏi có bạn nào đã test mà bị thế này không?)
- Chương trình có can thiệp gì đến ClearTemp đâu nhỉ :O
Bạn ko hiểu ý Mình nói sao!! Khi bật Wifi chuẩn N gì đó Mở Wifi ko hiển thị Icon, Ko vào được Net mặc dù nó đã báo Connected. Còn tinh chỉnh trong tab Manila của Bạn thì Cái Menu của một số chương trình như ClearTemp, Phone nó ko hoạt động. (Mở Menu có hiện ra nhưng ko thể chọn một menu nào cả). Mình đã thử 2 lần sau khi HR luôn!! ROM đang dùng v24001+ bên XDA. Ko can thiệp đến ClearTemp nhưng nó làm đóng băng những tuỳ chọn trong Menu 1 số CT.

ichte

Well-Known Member
Bạn ko hiểu ý Mình nói sao!! Khi bật Wifi chuẩn N gì đó Mở Wifi ko hiển thị Icon, Ko vào được Net mặc dù nó đã báo Connected. Còn tinh chỉnh trong tab Manila của Bạn thì Cái Menu của một số chương trình như ClearTemp, Phone nó ko hoạt động. (Mở Menu có hiện ra nhưng ko thể chọn một menu nào cả). Mình đã thử 2 lần sau khi HR luôn!! ROM đang dùng v24001+ bên XDA. Ko can thiệp đến ClearTemp nhưng nó làm đóng băng những tuỳ chọn trong Menu 1 số CT.
- OK, về Wifi N thì dùng tốt (tốt với nhưng nơi có Router chuẩn N, chuẩn mới có độ phủ sóng rộng và tốc độ tốt hơn, con HD2 có chuẩn này, mặc định bị tắt), nếu bạn không có Router chuẩn N, tắt nó đi không sao, máy mình test không có ảnh hưởng gì

- Còn vụ chỉnh Manila mà ảnh hưởng tới hệ thống menu thì sẽ xem xét kỹ ngay.

ichte

Well-Known Member
Hình ảnh phiên bản XT HACT Beta 2 Build 155 (Chuyển từ bài 1 xuống lấy chỗ giới thiệu Version mới)