• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xử lý " File Corrupted"

chemi1209

Chắc đã ko ít lần bạn down 1 phần mềm hay 1 game nào đó khi cài máy báo " File Corrupted".

Tập tin đó vì 1 lý do nào đó mà Đt ko thể nào cài đặt đc ứng dụng đó, đừng vội nản chí. Hãy làm theo cách của mình dưới đây nhé:
( Mình lấy tập tin Siêu icon của Anhtamhcm làm ví dụ !)
1. Điều kiện: Máy của bạn phải chạy đc Sisboom.
2. Thực hiện:
- Mở Sisboom/Option/Mở đóng gói/ Chỉ tập tin SiS/ Chọn tập tin mà máy báo " File Corrupted"

Đợi mở đóng gói thành công rồi thoát ra.
- Mở X-plore, chọn thư mục có tên giống tập tin mà ta ko cài đc nhưng có thêm đuôi _unpack/ mở thư mục có dấu "!"/system/apps/ *đây chính là tập tin ta cần. Các bạn copy * theo đúng đường dẫn như trên vào ổ E hoặc C ( ở đây minh chọn ổ E), lưu ý: Nếu trong thư mục _unpack/ System hoặc /apps có nhiều thư mục con thì bạn phải copy hết theo đúng đường dẫn đó nhé!

- Và xem kết quả ta vừa làm đc nào:

MinhThang

Manager
Nghĩa là mình cài hộ máy luôn, máy chỉ việc làm việc theo pm thôi, hay nhưng cũng khá mất công khi pm quá nhiề đường dãn.

chemi1209

mình đã xóa mấy cái pm đó rồi. Nên không test được.

Hôm trước mình cài Siêu icon cũng ko đc ( cả 7610 lẫn 6600), đêm nằm nghĩ ra cách này đó :D máy lại chạy tốt, mấy ứng dụng khác mình xử lý đc hết rồi!

chemi1209

Nghĩa là mình cài hộ máy luôn, máy chỉ việc làm việc theo pm thôi, hay nhưng cũng khá mất công khi pm quá nhiề đường dãn.

Đúng rồi đó anh, nhưng cái chính là giải quyết đc vấn đề trên!

youngknow

Mấy bro cho hỏi ! Hiện tượng khi copy file từ PC sang thẻ nhớ nó báo "file corrupted + lỗi linh tinh" không cho copy ! Nhưng lạ là trong thẻ nhớ bỗng dưng xuất hiện file rác nặng lận 500mb + mấy file tiếng tàu . Mình xóa 2 file này thì nó cấm, không có xóa! Dút đầu lọc ra cắm lại thì thẻ nhớ die lun!.....
Mình cần hỏi là có cách nào phát hiện file đã corrupted trên PC chưa để chánh đưa nhầm vào thẻ nhớ ! Mà đã đưa vào rồi thì diệt nó sao hay phải format lại thẻ .....

chemi1209

Mấy bro cho hỏi ! Hiện tượng khi copy file từ PC sang thẻ nhớ nó báo "file corrupted + lỗi linh tinh" không cho copy ! Nhưng lạ là trong thẻ nhớ bỗng dưng xuất hiện file rác nặng lận 500mb + mấy file tiếng tàu . Mình xóa 2 file này thì nó cấm, không có xóa! Dút đầu lọc ra cắm lại thì thẻ nhớ die lun!.....
Mình cần hỏi là có cách nào phát hiện file đã corrupted trên PC chưa để chánh đưa nhầm vào thẻ nhớ ! Mà đã đưa vào rồi thì diệt nó sao hay phải format lại thẻ .....
File corrupted là đuôi .sis trên PC là sao có thể nhận biết đc trừ khi PC có pm hỗ trợ! Nếu bạn bị như thế thì cứ làm như cách của mình là đc thôi mà, còn copy file từ PC hay bị dính virut lắm, cứ dùng X-plore mà xóa, nếu ko xóa đc thì nhấn fim "6" rồi bỏ hết các dấu tick đi nhé!

Mr_Sulla

Hôm trước mình cài Siêu icon cũng ko đc ( cả 7610 lẫn 6600), đêm nằm nghĩ ra cách này đó :D máy lại chạy tốt, mấy ứng dụng khác mình xử lý đc hết rồi!
Một số pm bị lỗi file corupted do quá trình dow chưa hoàn thành nhưng máy lại báo dow xong(do lag mạng chẳng hạn)=>sisboom ko unmark đc (đã từng bị như vậy) dow bằng đt
Posted via Mobile Device

ariesmarch83

Bác nào có chương trình sisboom up lên cho mình với được không ? và cách sử dụng.Chân thành cảm ơn các bạn

TruBic

Well-Known Member
Bác nào có chương trình sisboom up lên cho mình với được không ? và cách sử dụng.Chân thành cảm ơn các bạn
Qua bên ứng dụng python cho S60 tìm đi bạn, có hết các phiên bản ở bên đó đấy.