• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xử lý lỗi "This accessory is not made to work with iPhone"

vnminhvtc

Hiện tượng một số máy iPhone khi cài Fw 2.2 có thông báo giả : "this accessory is not made to work with iPhone" rất đều đặn khoảng 3 phút 1 lần hoặc ít hơn, trong khi máy không hề kết nối với bất kỳ thiết bị hoặc dây giắc nào. Đồng thời hiện tượng này cũng gây mất Speaker khi dùng các ứng dụng có liên quan tới music (iPod). Tuy nhiên khi cắm iPhone vào trong Dock thì không còn hiện tượng thông báo giả như trên và Speaker vẫn tốt khi nghe Songs hoặc Videos trong iPod.

Vậy rất mong nhận được sự hỗ trợ của anh em trên diễn dàn, nếu có được phần mềm cài đặt để FIX được lỗi này là tốt nhất.

(Hiện tượng này rất phổ biến cho dân cư iPhone trên nhiều nước, nhưng phương án giải quyết không triệt để)

NGOPHUSAI

(Hiện tượng này rất phổ biến cho dân cư iPhone trên nhiều nước, nhưng phương án giải quyết không triệt để)
Qua câu nói trên của bạn, củng đủ biết là tầm hiểu biết của bạn rất bao la. Nhưng, nếu bạn nói là FW 2.2 bị lổi này, thì như vậy bạn có bao giờ đưa máy về những FW củ hơn, hoặc mới hơn, có khỏi bệnh này khg? Nếu vẩn bị thì FW nào cũng bị, chứ khg riêng 2.2. Còn nếu nói lên 2.2 mới bị thì bạn có cửa sued thằng Apple rồi. Well, FW up to date hiện nay của iPhone là 2.2.1.
Iphone show message "this accessory is not made to work with iPhone" là hiện tượng bình thường, khi iPhone connect với những món đồ được chế tạo khg phải bởi APPLE, qua cổng docking. Những iPhone hiện câu thông báo trên, mổi 3 phút là khg bình thường, hậu chứng gây ra do đã từng gắn vào sạt, docking station, docking speaker...v.v, khg phải của APPLE, tuy rằng những món đồ đó xài tốt cho iPods ( có 1 số reported là máy mới mở hộp cũng có bị, dỉ nhiên là chuyện cách đây trước tháng 7-2008). Hậu quả đó có thể bị ngay tức khắc, hoặc lần restore ngay sau đó, và nó bị bệnh cho loại phone 2G mà thôi, dù ở FW nào cũng vẩn bị hết.
Chửa trị bệnh này có 2 cách. Thứ nhất chạy vào Apple đổi lấy cái iPhone mới ( refurbished ), nếu bạn hiện khg sống ở Mỹ thì nhờ bà con ở mỹ đi đổi dùm.
Cách thứ 2 thì mở máy thay phần docking, (phần cắm USB vào), sẽ khỏi.
Bài viết của NPS tuy khg trả lời được câu hỏi của bạn, nhưng bài viết giãi thích cho câu bên trên "chưa có phương án giải quyết triêt để "
Hân Hoan chào đón bạn đến với PDAviet, vì dù sao, sau 1 năm tham gia bạn cũng có 1 bài đóng góp cho diển đàn
NPS

ddonline

em cũng bị lỗi này. hjxx chẳng nhẽ fai thay cổng usb thật à, bác nào bít chỗ thay giá rẻ ko ah>? tầm bn tiền nhỉ
thanks các bác

Theon

cái này khắc phục cũng dễ thôi, mình cũng thấy rất nhiều người bị ,đem ra hiệu thì tụi nó kêu hỏng dock phai thay lại mất vài lít,mình cũng có chút ít kinh nghiệm về iphone ( 2 năm voọc nát con 2G 16G :)) ) bạn nào gặp vấn đề gì có thể pm mình mình trả lời cho ( ko vụ lợi gì đâu nhé ;P ) yahoo: yukirin_aiki@yahoo.com

Zenki

Super V.I.P
cái này khắc phục cũng dễ thôi, mình cũng thấy rất nhiều người bị ,đem ra hiệu thì tụi nó kêu hỏng dock phai thay lại mất vài lít,mình cũng có chút ít kinh nghiệm về iphone ( 2 năm voọc nát con 2G 16G :)) ) bạn nào gặp vấn đề gì có thể pm mình mình trả lời cho ( ko vụ lợi gì đâu nhé ;P ) yahoo: yukirin_aiki@yahoo.com
Biết thì chia sẽ luôn ở đây đi, đã mất công post bài rồi còn dụ ra Yahoo làm gì nữa không biết 8-|

nhocquaytony

Đã fix theo cách này ^^ it works /System/Library/PrivateFrameworks/IAP.framework/Support/

xoá hoặc đổi tên file ipad

hobay

Cách đây vài ngày mình ngâm ip chậu áo quần, mình cẩn thận tắt nguốn nhưng không đươc và nó bắt đầu thông báo lỗi này và tự reset. Mình mạo hiểm tháo toàn bộ IP mình sấy toàn bộ Board mạch lắp vào, thế là mình Xử lý lỗi "This accessory is not made to work with iPhone" hiện nay dùng OK.

zeusdilinh

eccc......vừa thanks bạn xong mình vào nghe nhạc và mở máy có tiếng ..ok....3p sau nó lại hiện lại dòng chữ tên......hicccccccc