• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xuất hiện những file rất lạ trong thẻ nhớ?

nhattrungtn

Hôm nay em co vào pdaviet.net download những ứng dụng về máy và 30 phút sau xuất hiện những file có tên rất lạ với dung lượng lớn mà không xóa file ,không đổi tên file được và không xóa thư mục được.:((
anh em vào xem ảnh phía dưới xem, rùi hướng dẫn em xóa nó với.
Thanks!

TruongHan

Super V.I.P
mau mau lưu lại dữ liệu rồi fomat thẻ gẤp,chậm trễ e là bác sĩ pó tay b-)

Pro nào có cách hay dùng tool nào xóa dc giúp em với?
Mình nghĩ nên fomart thẻ nhớ đi nhé,sau đó dùng pm mà diệt virut cho máy và cả thẻ nữa . cuối cùng là fomart lại cái thẻ sau đó đữa thẻ vào điện thoại và lại fomart thẻ lần nữa sau đó công việc cuối cùng của một member là đi down

àh mà nói thêm ,bạn mà tiếc mấy cái file chương trình đó và không nỡ xóa rồi đi sao lưu lại thì cũng vô ích thôi àh, nên cho nó biến vĩnh viễn luôn rồi down lại có sao đâu

Nếu dùng pc ngoài tiệm net thì nên chạy virut cho pc rồi mới cho thẻ nhớ vào
có thế thôi đơn giản mà>:)

onlylove80

Pro nào có cách hay dùng tool nào xóa dc giúp em với?
Đừng vội format bạn nhé.. những file đó mình gặp thường xuyên..Không thể đổi tên và xóa theo cách thông thường đc đẫu bạn ah. Để xóa những file đó bạn vào Xplore sau đó di chuyển con trỏ vào file rác đó rồi ấn phím 6..Hãy bỏ đánh dấu cả 3 ô: Ẩn dấu, Chỉ đọc, Hệ thống. Sau đó lưu thay đổi và chỉ việc nhấn (C) để xóa bay rác rưởi đi bạn nhé.. Chúc thành công!

Posted via Mobile Device

youngknow

Đừng vội format bạn nhé.. những file đó mình gặp thường xuyên..Không thể đổi tên và xóa theo cách thông thường đc đẫu bạn ah. Để xóa những file đó bạn vào Xplore sau đó di chuyển con trỏ vào file rác đó rồi ấn phím 6..Hãy bỏ đánh dấu cả 3 ô: Ẩn dấu, Chỉ đọc, Hệ thống. Sau đó lưu thay đổi và chỉ việc nhấn (C) để xóa bay rác rưởi đi bạn nhé.. Chúc thành công!
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Hì! Bác này nghĩ đơn giản quá! Chuyện gặp file lạ dung lượng lớn em gặp thườg xuyên! virus 1000% chỉ fomart mới hết đc! bác gắn thử gắn cái thẻ đó vô dt coi! xem nó báo j! mermory card corrupted ! mà khi đã corrup rồi thì x-plore cũng đầu hàng...
Note: mấy file đó hơn chục gb! Toàn ô vuông, kiểm tra dug lựg t nhớ trên pc thì đến 50Gb,*có cái thẻ nhớ nào đến 20g 0? *
Rút ra cắm lại thì bị autorun rồi đer máy...
Túm: format là hết

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Hì! Bác này nghĩ đơn giản quá! Chuyện gặp file lạ dung lượng lớn em gặp thườg xuyên! virus 1000% chỉ fomart mới hết đc! bác gắn thử gắn cái thẻ đó vô dt coi! xem nó báo j! mermory card corrupted ! mà khi đã corrup rồi thì x-plore cũng đầu hàng...
Note: mấy file đó hơn chục gb! Toàn ô vuông, kiểm tra dug lựg t nhớ trên pc thì đến 50Gb,*có cái thẻ nhớ nào đến 20g 0? *

viết bài ko viết tắt nhé bạn!
Nhưng phía trên chủ topic có nói là ko đọc thẻ nhớ được đâu hả bạn?
Nếu làm như cách của onylove mà ko hết thì format máy hay thẻ cũng chưa muộn mà.

chemi1209

Posted via Mobile Device

Bạn nên nhớ virut trên PC ko hoạt động đc trên Đt nhé! Mình tòan dùng Xplore để xóa virut đây nè, chắc chắn và ko phụ thuộc vào PC::D

vanmanh_vm

Bạn nên nhớ virut trên PC ko hoạt động đc trên Đt nhé! Mình tòan dùng Xplore để xóa virut đây nè, chắc chắn và ko phụ thuộc vào PC::D

chuẩn không cần phải chỉnh, dung Eplorex là xóa đc không cần thiết phải fomat nếu những dữ liệu trong thẻ quan trọng, nếu không đc thì fomat cũng chưa muộn mà

money_hd93

bạn lên google tim phần mềm unlocker cài vô máy tính,cắm thẻ nhớ vào,chuột phải vào mấy cái files ấy,chọn unlock->delete->ok là mấy cái files ấy mất liền mà=)):D

cvncbn

tốt nhất là bạn format cái thẻ ấy đi.nếu lần sau dùng vẫn như vậy thì mình tin chắc cái thẻ ấy sắp die rồi.mình cũng đã từng bị như vậy

nhattrungtn

Posted via Mobile Device
mình đã làm như cậu hướng dẫn rủi mà ko xóa đươc. híc:-??

gily4ever

hiện này bạn có thế dùng phần mêm FExplore v 1.18 trên diễn đan có sẵn đấy bao đảm cho phép xóa hết những file rác này!Nhưng file không phai virus nên bạn không thể quét chúng đi bằng nhưng phần mềm diệt virut thông thường trên máy,hãy thử và kiểm chứng.
Nhớ là chỉ có phần mềm FExplore mới xóa được còn nhưng trình quản lý file khác đều bó tay đấy,mình đã thử mà

virginia

Theo như kinh nghiệm thực tế của mình đã trải qua thì : Bạn nên chuẩn bị lên phương án mua thẻ mới đi bạn ah`.

TruBic

Well-Known Member
Theo như kinh nghiệm thực tế của mình đã trải qua thì : Bạn nên chuẩn bị lên phương án mua thẻ mới đi bạn ah`.
Những lỗi như thế này nếu dùng trình quản lý file mà ko xoá được, vậy ta chỉ cần format thẻ là giải quyết xong, đâu cần phải bỏ tiền mua thẻ mới đâu bạn.

thanhminh08

Chuẩn bị tiền mua thẻ mới đi bạn ơi. Thẻ mình cũng như thế đó bạn, khi save game giả lập GBA, khi mở lên hình ảnh bị nhoè tùm lum. Sau khi format xong chép lại dữ liệu vào thẻ thì die luôn.:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

TruBic

Well-Known Member
Chuẩn bị tiền mua thẻ mới đi bạn ơi. Thẻ mình cũng như thế đó bạn, khi save game giả lập GBA, khi mở lên hình ảnh bị nhoè tùm lum. Sau khi format xong chép lại dữ liệu vào thẻ thì die luôn.:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

hic mấy cái file này mình đã gặp, xóa bỏ là được .cứng đầu quá thì format thẻ thế là xong thôi nè.