• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xuất hiện những file rất lạ trong thẻ nhớ?

tuyetha

N99

Theo mình thì bạn nên format lại thẻ nhớ, nếu vẫn còn như vậy thì thay thẻ khác thôi, vì đây ko phải là virus gì hết mà là thẻ nhớ của bạn bị lỗi, tình trạng này là thường xuyên đối với thể RS MMC, Mini SD đó bạn. Khi bạn mua thẻ nhớ mới nhớ là dùng lệnh format ngay trước khi mang về nhà để khỏi phải đi BH (trừ khi bạn mua thẻ nhập khẩu chính thức có dán tem nhà phân phối) vì thẻ mình dùng thường là hàng ko rõ nguồn gốc. (toàn hồ cẩm đào).

laocai_city

Theo mình thì bạn nên format lại thẻ nhớ, nếu vẫn còn như vậy thì thay thẻ khác thôi, vì đây ko phải là virus gì hết mà là thẻ nhớ của bạn bị lỗi, tình trạng này là thường xuyên đối với thể RS MMC, Mini SD đó bạn. Khi bạn mua thẻ nhớ mới nhớ là dùng lệnh format ngay trước khi mang về nhà để khỏi phải đi BH (trừ khi bạn mua thẻ nhập khẩu chính thức có dán tem nhà phân phối) vì thẻ mình dùng thường là hàng ko rõ nguồn gốc. (toàn hồ cẩm đào).

cái vụ này là do vius thui à máy tính bó chiu:D chỉ có X_plore mới xóa đc thui:D mà thẻ nhớ ko phải của hồ cẩm đào đâu của mao trạch đông đấy:D=))

myloveqn

format mà không được thì lỗi 100%, còn 2 cách khác nè, 1 làcho máy điện thoại khác format, 2 là ra hiệu làm cái mới< hàng Hồ Cẩm Đào đấy>

kid1502

mình bị 2 lần rùi. tổng dung lượng hơn 70GB cơ đó=))
dùng x-ploxe vào thư mục chứa file đó sẽ bị out ra ngay

mình hỏi mấy bạn nè. nếu bị lỗi thẻ nhớ tại sao trên PC cũng bị trường hợp tương tự như thế?
mình cũng không dám chắc là virus vì dùng các phần mềm diệt virus cực mạnh cũng không phát hiện ra.

có thể 1 dạng mới của virus chăng?

Vothuong2009

bạn lên google tim phần mềm unlocker cài vô máy tính,cắm thẻ nhớ vào,chuột phải vào mấy cái files ấy,chọn unlock->delete->ok là mấy cái files ấy mất liền mà=)):D
Đúng đấy các bạn ạ.Không phai Fomat cái thẻ ấy đâu.Mà những vỉut đó cũng không xóa trên điện thoại được đâu,xóa rồi nó sẽ vẫn trở lại đấy.Nhưng nếu dùng cái đọc thẻ nhớ rồi nối với PC ma delete thì quá là đơn giản.OK ngay.Nhừg các bạn nên dùng PM diet virut trên D Thoại,rồi định kỳ cho nó chạy thì OK luôn.Sau cái tai nạn như của bạn,mình làm cách này là cả năm nay không tái phát nữa.

h04ngl0ng

mình cũng dùng Eplorex như ông kia ấy.có sao đâu.xóa bình thường mà bạn

hoailinhxd

Hôm nay em co vào pdaviet.net download những ứng dụng về máy và 30 phút sau xuất hiện những file có tên rất lạ với dung lượng lớn mà không xóa file ,không đổi tên file được và không xóa thư mục được.:((
anh em vào xem ảnh phía dưới xem, rùi hướng dẫn em xóa nó với.
Thanks!

format thôi, ko biêt dùng KAS có hết k nữa. E dùng đt 10 năm nay rồi ko bị virus bao giờ không hiểu kiếm đau ra

TruBic

Well-Known Member
format thôi, ko biêt dùng KAS có hết k nữa. E dùng đt 10 năm nay rồi ko bị virus bao giờ không hiểu kiếm đau ra
Bạn nè, bạn tham gia PDAviet, thì PDAviet rất chào đón bạn, tuy nhiên trubic thấy bạn hay đi spam trong các topic, vậy trubic xin nhắc bạn ko nên spam ở các khu vực, trừ khu vực VUI CHƠI GIẢI TRÍ nhé.nếu bạn spam nữa trubic đành phải áp dụng nội quy của PDAviet.
Chúc bạn tìm thấy điều bạn cần tại PDAviet!

hidenman

Mấy cái file như vậy mình gặp hoài. Điển hình là bạn nào xài google map thì bạn tìm vòng vòng trong thẻ nhớ sẽ thấy những file như vậy. Mấy cái đó chả có vấn đề gì đâu thích thì xóa, ko thì cũng ko sao. HDH Symbian coi vậy chứ tính bảo mật cũng cáo lắm đó ít bị virus lắm, với virus phân đông thì là viết cho PC, nó vào đt ko có tác dụng đâu.

Mấy cái file đó lúc vào X-Plorer hay vào PC mà bị văn ra hay bị báo lỗi là do Win và X-Plorer ko hiểu những ký tự đó mà bị báo lỗi và size file ko chính xác thôi. Bạn chỉ có thể del nó trên DOS của PC hoặc dùng Total Commander để del cũng đc

DreamLand

hic. mình cũng bị như vậy nhưng k format thẻ được.giúp với.
Sao hok format được vậy bạn ? Cho vào pc format trước, chọn FAT, bỏ dấu tích Quick format, sau đó cho vào điện thoại format lần nữa là ok!

ngochienle

Đây đúng là vỉut rồi nhiều máy bị dính loại vỉut ô vuông này còn không khởi động được máy bật nguồn màn hình cứ trắng toát mãi không thôi phải tháo thẻ nhớ ra mới bật nguồn được sao lại bảo là không sao
Trước mìnnh cũng bị con này còn không format trên pc được cơ, nhưng rồi mình dùng soft này mới format được

N0kIaN70

không nên format bằng pc nhà.vì pc nhà mình cũng tèo vì vụ này.ban nên mang ra quan net.format ở đó được liền.ko cần phải dùng soft kia.:p