• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xuất hiện từ điển lạc việt 2008 cho Mobile Phone HĐH Symbian S60 9.X

hanemnhieu

Active Member
Mình vẫn ủng hộ quan điểm "ủng hộ phần mềm việt" nhưng đọc thấy data tệ thì cũng không thich cho lắm

zodanh2102

cái từ đơn giản nhất là "menu" mà còn không có nữa thì.........vứt!

tính đăng ký bản quyền! nhưng nghĩi đi nghỉ lại rồi thôi! Nó như mấy bác ơ trên! thà mtdEVA đăng ký 1 lần chẳng hạn 50k hay 70k hoặc hơn nữa rồi xài vĩnh viễn luôn! tự nhiên bắt đăng ký tới 6 lần mới xài được vĩnh viễn!
đã thế còn có vấn đề này nữa! ví dụ như bạn đăng ký 6 lần rồi! mà lỡ có "thằng" mía nào nó cầm đt đang ký thêm lần nữa có phải mất oan 15k kô?

Mình cũng ủng hộ phần mềm Việt hết mình! nhưng mtdEVA làm kiểu này tức was không chịu được

Góp ý chia sẻ thảo luận phải lành mạnh, ngôn từ tế nhị!

Last edited by a moderator:

hoangtrongdat

cảm ơn bạn nhé. Sao mình chỉ tra được những từ bắt đầu bằng chữ cái a-n, còn từ o-z thì lạc việt báo là: mtdEVA2008 that you are using is try version, so you can not find about this words. To see the definitions of all words, please get a license key.Giúp mình với!

Last edited by a moderator:

tethien

Active Member

Không phải là không có từ "menu". Vẫn có từ "menu" nhưng hình như so dữ liệu bị index sai nên tra không được. Bạn cứ gõ "me" rồi kéo con trõ xuống một lúc sẽ có từ "menu"

ví dụ như bạn đăng ký 6 lần rồi! mà lỡ có "thằng" mía nào nó cầm đt đang ký thêm lần nữa có phải mất oan 15k kô?

Nếu ai đó đăng ký lần nữa thì thời gian sử dụng của bạn sẽ được cộng thêm vào 3 tháng nữa.

BuuPhucCT

Well-Known Member
cảm ơn bạn nhé. Sao mình chỉ tra được những từ bắt đầu bằng chữ cái a-n, còn từ o-z thì lạc việt báo là: mtdEVA2008 that you are using is try version, so you can not find about this words. To see the definitions of all words, please get a license key.Giúp mình với!

Nghĩa là bác chưa mua bản quyền nên chỉ sử dụng hạn chế như vậy thôi. Bác mua key đăng ký thì xài FULL thôi mà!!

BuuPhucCT

Well-Known Member

tính đăng ký bản quyền! nhưng nghĩi đi nghỉ lại rồi thôi! Nó như mấy bác ơ trên! thà mtdEVA đăng ký 1 lần chẳng hạn 50k hay 70k hoặc hơn nữa rồi xài vĩnh viễn luôn! tự nhiên bắt đăng ký tới 6 lần mới xài được vĩnh viễn!
đã thế còn có vấn đề này nữa! ví dụ như bạn đăng ký 6 lần rồi! mà lỡ có "thằng" mía nào nó cầm đt đang ký thêm lần nữa có phải mất oan 15k kô?

Mình cũng ủng hộ phần mềm Việt hết mình! nhưng mtdEVA làm kiểu này tức was không chịu được

Góp ý chia sẻ thảo luận phải lành mạnh, ngôn từ tế nhị!
Mình ủng hộ bác về mặt này, nếu tính ra thì chi phí hơi mắc mà đăng ký lại phiền phức nữa.Nếu so ra thì mua bản quyền của Mdict Pro 1.5 xài ngon hơn lại có tới 15 bộ từ điển chuyên ngành nữa.

spiderman_anhvu

Đây là một trong rất nhiều phần mềm của Việt Nam. Các bạn có thể down về dùng thử, nếu hợp lý về chất lượng thì mua, không thì thôi. Mình nghĩ các bạn không nên lên tiếng chê bai như thế, nếu có vấn đề gì thì góp ý trực tiếp cho tác giả với thái độ lịch sự và tế nhị như thế sẽ tạo động lực để các phần mềm được phát triển, Không nên dè bỉu thế này thế kia :| đôi lời góp ý vậy thôi.

R4jShjT3RuN

Cài được rồi nhưng chưa load dữ liệu được

Phải đặt Data ở đâu nó mới nhận ???

Nói rõ vị trí đặt Data dùm với , hic

quanghoa1812

Muốn ủng hộ phần mềm Việt lắm, nhưng hình như vì cung cách làm ăn theo kiểu bán lúa non nên...không gì ra gì cả. Không tiếc tiền mua mà tiếc đã tin phải nhưng người không đáng tin! Chán!

kanvicofbon

không hiểu sao không có phát âm như 1 thành viên trên diễn đàn từng viết nhỉ

có thể là chưa active phần mềm

Nhưng mà từ điển này dùng miễn phí 100% nhé , tra từ thoải mái

phiên bản tiếng việt dễ dùng

nhưng mà vẫn thấy phần đăng kí :D

mọi người test rồi cho ý kiến nhé , em mới post bài , có gì thiếu sót mong các bác cứ chỉ bảo

i don't think nó miễn phí đâu,mình cài thử rồi và để tra đc nhiều từ hơn, cần phải Get License key,ai có key k cho mình đi,mình gửi cả đống tin nhắn mà k có đc.Hĩc

MinhThang

Manager
i don't think nó miễn phí đâu,mình cài thử rồi và để tra đc nhiều từ hơn, cần phải Get License key,ai có key k cho mình đi,mình gửi cả đống tin nhắn mà k có đc.Hĩc

Không có thì đợi, xin không đề cập chuyện đó ở đây bạn nhé.

haimoon

Ghi là miễn phí mà hạn chế quá trời.
Đã thế đã mất công đăng ký lại còn dùng như là kiểu thuê bao hàng tháng, hàng năm.
Đăng ký lại mất công phức tạp, còn tiện lợi và hữu ích hơn so với cá từ điển khác thì chưa thấy đâu.

MTD không nghiên cứu kỹ thì phải :(

khoaphi_nt

Thank bạn mình đã làm theo chỉ dẫn chép vào E sau đó chạy file sis rồi nhập đăng kí như bạn là sử dụng được.mình sài N81_2g