• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XviD4PSP 5.036 convert cực mạnh+miễn phí+ nhiều chức năng

Status
Không mở trả lời sau này.

raanfr

Đây là chương trình được phát triển cho psp, ps3 nhưng dùng cho tất cả hệ máy đều tốt.
Để chuyển video cho 5800xm các bạn chỉnh như trong hình

sau đó vào video

vào Resolution để chỉnh độ phân giải

vào encoding settings thiết lập như sau

bitrate các bạn có thể chỉnh tùy thích, quá lớn thì nặng, quá nhỏ thì xấu:)
mục denoise/sharpen thì dùng để add những hiệu ứng, đặc biệt chú ý là hiệu ứng deblock làm giảm bể hạt(những khối vuông) rất hữu dụng, ngoài ra còn rất nhiều hiệu ứng hay khác.
mục brighness/contrast : cân chỉnh màu sắc
Còn add phụ đề thì các bạn vào subtitles
Và còn rất nhiều tính năng đang chờ các bạn khám phá.;)
Download

Mã:
http://www.winnydows.com/e107_files/downloads/XviD4PSP_5036_full.exe

Last edited by a moderator:

huynhkyphu

Hiện trên 4rum này đã có nhìu soft conveter video cho con 5800 XP rồi, mình chẳng biết phần mầm nào dùng tốt cả bạn ạh. Dù sao cũng thanks pạn share sòt ae ;)

bang3lang

Đang thử conver & nối 2 đoạn Clip lại với nhau xem chất lượng thế nào ^^ Trước mắt thấy phần mềm này khá hay ở chỗ có thêm nhiều Plugin để lựa chọn . Đổi Resolusion có chế độ Crop tự động (cái này rất cần thiết nếu làm nhiều Clip) . Sẽ thông báo kết quả cho anh em sau khi xong :)

anone

TỚ VỪA PHÁT HIỆN CÁI NÀY. THỰC RA TRONG BỘ PC SUITE ĐÃ CÓ CHỨC NĂNG CONVERT VIDEO CHO MÁY RỒI. MÌNH DÙNG 5800,CHỈ CẦN KẾT NỐI PC SUITE. CLICK VÀO CHƯƠNG TRÌNH PC SUITE, VAO MỤC BIỂU TƯỢNG TRANSFER VIDEOS/FILE/IMPORT. CHON FILE CẦN CONVERT. CÓ HẦU HẾT TẤT CẢ CÁC LOẠI ĐỊNH DẠNG CÓ THỂ CONVERT,NGAY CẢ .AVI,ĐỊNH DẠNG MÀ 5800 KHÔNG CHẠY ĐƯỢC. VẬY LÀ TẤT CẢ SẼ ĐƯỢC CONVERT SANG MP4. MÌNH CHẲNG CẦN PHẢI ĐIỀU CHỈNH CÁC THÔNG SỐ MÀ VẪN PHÙ HỢP VỚI MÁY MÌNH ĐANG DÙNG

Status
Không mở trả lời sau này.