• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu thắc mắc thảo luận phần mềm Symbian^3

MinhThang

Manager
Minh Thang Ơi bạn có thể chỉ Lần lượt các bước để mình có thể reset máy của mình để cài 1 CFW mới được không ! Mình thấy thích bản CFW N8 Super Controller - 2 Phong cách - 3 Chế độ BẢN TÌNH CUỐI by Ntv_79 Và mình muốn cài bản này !
Cụ thê mình muốn hỏi 1 vài câu hỏi như sau
1 . muốn reset máy của mình thì phải làm thế nào ?
2. Khi muốn cài CFW mới thì thẻ nhớ trong Đt của mình phải Fomat hết đi hả bạn ?
3. Khi Flash bằng Phonix ( theo bài hướng dẫn của bạn ) thì Điện thoại của mình để ở chế độ tắt máy hay bật ?
4. File CFW Down về là dạng .rar thì mình chép luôn cả thư mục rar vào C:/ProgramFiles/Nokia/Phoenix/Products/.. Luôn hay phải giải nén ra ?

Vì mình chưa bao giờ làm thử nên rất gà và hỏi hơi nhiều mong bạn thông cảm
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của bạn ! xin cảm ơn

- Nếu bạn Flash bản CFW mới thì máy không cần fomat gì cả.
- Trước khi Flash bạn đọc kỹ hướng dẫn bài 1 của CFW N8 Super Controller - 2 Phong cách - 3 Chế độ BẢN TÌNH CUỐI by Ntv_79.

Hướng dẫn sử dụng và Lưu ý: (Anh em nhớ làm đúng hướng dẫn để tránh các lỗi vặt không đáng có)

1- Yêu cầu máy phải có thẻ nhớ ngoài và phải trống ít nhất khoảng 100-200Mb

2- Format E và F trước khi Flash là đảm bảo nhất. Hoặc Xóa hết các folder hệ thống: sys, system, resource, private, patches,data, controller, hide.. trên E, F trước khi flash (cắm điện thoại vào máy tính ở chế độ Truyền dữ liệu để xóa)

3- Sau khi flash xong anh em phải đợi cho Siêu trâu hoạt động và hoàn tất rồi mới sử dụng nhé. Máy sẽ khởi động lại 2 lần. Khi nào máy báo: Xin cảm ơn! Và khởi động lại là xong.

4- Sau đó anh em vào folder Siêu trâu, chọn Cài đặt nhanh và đợi đến khi báo OK là có thể dùng được. (Quá trình này có thể mất thời gian chút. Anh em chịu khó làm điếu thuốc hoặc ly cafe, đến khi máy báo: Đã cài đặt xong. Khởi động lại nếu cần. Thì anh em chọn OK để khởi động lại cho ngon!)
- Flash bằng Phonix ở chế độ máy tắt nguồn nha bạn.
- File CFW Down về là dạng .rar bạn giải nén ra và copy hết các file đó vào theo đường dẫn đã hướng dẫn.
Bạn cứ làm đi có gì hỏi anh em sẽ giúp đỡ, thấy vậy thôi chứ làm được 1 lần là thấy dễ như ăn cơm à. Chúc bạn thành công.

mrvotinh

Chắc do mạng đó bạn Link vừa check ok.

File Blocked for Violation.
The file you requested has been blocked for a violation of our Terms of Service.

Still have questions, or think we've made a mistake? Please contact support for further assistance.

MinhThang

Manager
File Blocked for Violation.
The file you requested has been blocked for a violation of our Terms of Service.

Still have questions, or think we've made a mistake? Please contact support for further assistance.

OK mà bạn:

mrvotinh

OK mà bạn:

ko hiểu sao mình mình click vào link thì như này !
58597867.loi.bmp

mình vừa tìm đc link down Phoenix_Service_Software_2012.50.001.49220_Cracked và cài đặt đc rồi nhưng ko biết có được không nữa !

nhân tiện cho mình hỏi chỗ này mình chưa rõ lắm ! : Theo như bạn nói thì "
Sau khi tải gói Firmware của máy về các bạn chép vào thư mục theo đường dẫn: C:/ProgramFiles/Nokia/Phoenix/Products/RM-596 (RM-596) là gói Firmware của N8.
Mình vào Products ko thấy có thư mục RM-596 vậy đó là một folder mới mình tạo lấy tên là RM-596 rồi copy tất cả File CFW vào thư mục này
Hay là chỉ cần giải nén CFW cần cài vào thư mục Products là được hả bạn ?

MinhThang

Manager
ko hiểu sao mình mình click vào link thì như này !
58597867.loi.bmp

mình vừa tìm đc link down Phoenix_Service_Software_2012.50.001.49220_Cracked và cài đặt đc rồi nhưng ko biết có được không nữa !

nhân tiện cho mình hỏi chỗ này mình chưa rõ lắm ! : Theo như bạn nói thì "
Mình vào Products ko thấy có thư mục RM-596 vậy đó là một folder mới mình tạo lấy tên là RM-596 rồi copy tất cả File CFW vào thư mục này
Hay là chỉ cần giải nén CFW cần cài vào thư mục Products là được hả bạn ?

Đúng là mình phải tạo thư mục RM-596 rồi mới copy các file vào bạn à.
Nếu bản Phoenix_Service_Software_2012 mà quá trình Fl bị lỗi thì bạn phải tìm bản 2011 như link mình đưa.

mrvotinh

Đúng là mình phải tạo thư mục RM-596 rồi mới copy các file vào bạn à.
Nếu bản Phoenix_Service_Software_2012 mà quá trình Fl bị lỗi thì bạn phải tìm bản 2011 như link mình đưa.

Bạn có thể Up bản Phoenix 2011 của bạn lên http://www.zippyshare.com dùm mình được không ! trên media mình toàn bị báo lỗi kia hix

tuan586

Member
Xin phần mềm ghi âm cuộc gọi không tiếng bít

ai có cho mình xin, máy n603 nha.

---> Chú ý cách post bài tương tự như thế này vào cùng chung với "...Topic thảo luận chung..." bạn nhé!!!

[HIDE-REPLY]*** Đã di chuyển !!![/HIDE-REPLY]

Last edited by a moderator:

saodoingoi142

Moderator
ai có cho mình xin, máy n603 nha.

---> Chú ý cách post bài tương tự như thế này vào cùng chung với "...Topic thảo luận chung..." bạn nhé!!!

***Hidden content cannot be quoted.***

Bạn [MENTION=605915]tuan586[/MENTION] thân mến!!!
Bạn hãy thử dùng phần mềm này xem sao nhé!!! ;;) :

--> "Total Recall" tích hợp chức năng loại bỏ hoàn toàn tiếng bíp trong khi ghi âm đàm thoại... : http://www.mediafire.com/download/9...3_Anna_Belle_FP1_SymbianOS9.x_UnSigned+VH.rar

lehphuong

xin ứng dụng zalo cho nokia 808 symbian belle

ace nào có zalo cho nokia 808 symbian belle cho mình xin nha.mới mua em nó.
nếu có tạo chủ đề sai xin mod di chuyển dùm nha thanhk nhiều

lehphuong

ace nào có phần mềm ghi âm cuộc gọi ko có tiếng bip cho nokia 808 belle pack 2 đã HA PHONE máy cài rất nhiều phần mềm trên mạng vẩn nghe tiếng bip, thanhk ace trước nha

MinhThang

Manager
ace nào có phần mềm ghi âm cuộc gọi ko có tiếng bip cho nokia 808 belle pack 2 đã HA PHONE máy cài rất nhiều phần mềm trên mạng vẩn nghe tiếng bip, thanhk ace trước nha

Phần mềm nào cũng đều có tiếng bíp hết đó bạn, đây thuộc về luật quyền riêng tư mà các hãng sản xuất phải tuân thủ.