• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

tinh_la_gi

Administrator
Cài thêm cái Xilisoft Video Convert Ultimate mà convert rồi Sync lại.
(vào khu vực PC- Soft trên PV có đấy)

dangkiroi

Back up ảnh trên iphone

Các bác giúp em với!!!

Hôm trước máy tính bị hỏng ổ cứng, giờ mất hết ảnh rùi. May mà trong iphone còn nguyên không thiếu cái nào.
Chỉ có điều giờ không biết lấy ra làm sao đây???
Cho vào itune mà sync thì sợ mất hết luôn, mà em dùng IP PC Suite để tìm ảnh trong iphone copy ra thì tìm mãi chẳng thấy mấy cái ảnh đấy đâu. Chỉ tìm thấy những ảnh chụp bằng iphone thôi, còn những ảnh mà hồi trước sync từ máy tính vào thì không tìm thấy.
Các bác có biết cách nào thì chỉ giùm với. Hoặc có biết tìm mấy cái ảnh đó bằng IP PC Suite thì tìm ở chỗ nào thì giúp em phát.
Em cảm ơn :(

danhvogiacmo

Không xoá được các ứng dụng và game

Máy mình đang dùng fw 3.0.1 ko biết cài cái gì nó ko tương thích hay sao mà giờ mình muốn xoá bớt ứng dụng đi. Nhưng khi giữ tay một lúc vào icon nó không rung lên và hiên dấu nhân cho mình xoá. Bác nào gặp lỗi này chỉ mình cách khằc phục với. Máy vẫn chay bình thường

Zenki

Super V.I.P
Máy mình đang dùng fw 3.0.1 ko biết cài cái gì nó ko tương thích hay sao mà giờ mình muốn xoá bớt ứng dụng đi. Nhưng khi giữ tay một lúc vào icon nó không rung lên và hiên dấu nhân cho mình xoá. Bác nào gặp lỗi này chỉ mình cách khằc phục với. Máy vẫn chay bình thường
Các ứng dụng có thể xóa được trên iPhone nếu các ứng dụng đó được Sync qua iTunes, còn các ứng dụng cài qua Cydia hoặc không thông qua Appstore thì không thể xóa kiểu đó được.

bafknight

Các bác giúp em với!!!

Hôm trước máy tính bị hỏng ổ cứng, giờ mất hết ảnh rùi. May mà trong iphone còn nguyên không thiếu cái nào.
Cho vào itune mà sync thì sợ mất hết luôn, mà em dùng IP PC Suite để tìm ảnh trong iphone copy ra thì tìm mãi chẳng thấy mấy cái ảnh đấy đâu. Chỉ tìm thấy những ảnh chụp bằng iphone thôi, còn những ảnh mà hồi trước sync từ máy tính vào thì không tìm thấy.
Các bác có biết cách nào thì chỉ giùm với. Hoặc có biết tìm mấy cái ảnh đó bằng IP PC Suite thì tìm ở chỗ nào thì giúp em phát.

Bạn dùng Ibluetooth ấy, nó có phần send cả ảnh bạn copy vào.

dangkiroi

Dùng IBluetooth thì rất lâu và lại không ổn định. Mà hình như chỉ send được từng cái một, trong Iphone của mình lại có quá nhiều ảnh.
Có cách nào hay hơn không? Chỉ giùm với!!!

KohryuVN

Mình cài file .pxl thì bị báo lỗi .....

Could not load file or asembly ' ICsharpcode.SharpZipLip' version=0.85.4.369 ...... the system cannot find the file specified

:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/

to dangkiroi : dùng chức năng search của IP PC Suice

Germaniteen

Các bác giúp em với!!!

Nếu vậy thì qua đây lấy cái iPhone Browser về xài!

hoitho

cấp cứu 3g lock đang xài FW 3.0.1 bây giờ restore không được

Tình hình là thế này: em vừa mua con 3g-16G clock xài firmware 3.0.1, mới xài được 2 bữa thì ăn táo. Em liền ghim vào itunes 8.2.1.6 để restore về firmware 3.0 thì itunes vẫn nhận bình thường, vẫn restore bình thường. nhưng khi restore xong đến phần reboot lại iphone thì nó lại ăn táo tiếp là sao ạh. các bác nào cứu em với ah
ah, em cũng đã thử gở bỏ itunes rồi cài lại bản 7.6, đưa iphone về DUF để downgrede xuống FW 2.2 cũng ko được
cũng có lúc em restore được FW 3.0, JB và unclock đều được hết. Nhưng chỉ xài được có 1 đêm là nó lại ăn táo nữa

Zenki

Super V.I.P
Tình hình là thế này: em vừa mua con 3g-16G clock xài firmware 3.0.1, mới xài được 2 bữa thì ăn táo. Em liền ghim vào itunes 8.2.1.6 để restore về firmware 3.0 thì itunes vẫn nhận bình thường, vẫn restore bình thường. nhưng khi restore xong đến phần reboot lại iphone thì nó lại ăn táo tiếp là sao ạh. các bác nào cứu em với ah
ah, em cũng đã thử gở bỏ itunes rồi cài lại bản 7.6, đưa iphone về DUF để downgrede xuống FW 2.2 cũng ko được
cũng có lúc em restore được FW 3.0, JB và unclock đều được hết. Nhưng chỉ xài được có 1 đêm là nó lại ăn táo nữa
Shift + Restore lên luôn 3.1 cho lành :D

http://pdaviet.net/showthread.php?t=68261

thang_1221

cài từ điển cho Iphone

hôm nay em có khách cài từ điển cho Iphone tìm trong Itune nhưng ko thấy
chỉ có loại A-A chứ ko có A-V.Các bác chỉ giúp em cài na:-?

Zenki

Super V.I.P
Mình cài file .pxl thì bị báo lỗi .....

Could not load file or asembly ' ICsharpcode.SharpZipLip' version=0.85.4.369 ...... the system cannot find the file specified

:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/

to dangkiroi : dùng chức năng search của IP PC Suice
Bạn kiểm tra lại file .pxl muốn cài xem sao? Thử với nhiều file .pxl khác nhau xem có bị tình trạng tương tự không?

nam470

Nhờ ace tư vấn về Iphone

Mình rất thích Iphone, nhưng chưa từng có cái nào nên ko biết gì về nó cả.
Hiện mình đang có ý định mua 1 chú iphone 2G 8G (hàng này ko còn mới, toàn là qua sử dụng rồi).
Tuy nhiên, mình chẳng biết gì Iphone sất nên nhờ anh chị em tư vấn một số đời sau:
1-Muốn kiểm tra dung lượng thực của máy (4G, 8G hay 16G) thì làm ntn? Điều này tránh mua loại 16G nhầm với 8G vì thay vỏ.
2-Phiên bản 2G 8G chạy firmware nào là tốt nhất? 3.0, 3.1, 2....?
3-Cách phân biệt các đời máy, 2G, 3G? (ngoài chuyện vỏ khác nhau thì bên trong có gì khác?)
4-2G 8G liệu có GPS không các bạn? Có dòng máy nào của Iphone ko có GPS ko?
5-Cách kiểm tra máy đã bung hay chưa thì làm ntn nào? Máy Iphone lúc mới mua có tem gì niêm phong ko?
Làm sao biết máy đã Unlock bằng phần mềm hay bằng phần cứng đây?
Muốn kiểm tra màn hình cảm ứng có điểm chết hay chưa thì làm ntn?
6-Câu này tư vấn về giá: Bây giờ một chiếc Iphone mặt sau nhìn còn khá mới, ko móp méo, trầy xước ít, phụ kiện sơ sơ có tai nghe, sạc, cáp thì giá thành khoảng nhiêu? Full box giá nhiêu? Các bác cho em giá sát sát để em tiện trả giá với người ta nhé.
------------------------------------------
Em hỏi hơi nhiều rồi, mong các bác nhiệt tình góp ý giúp em nhé, chắc tuần sau em sẽ mua.
Mong chờ góp ý của các bác. Chân thành cảm ơn

Zenki

Super V.I.P
Bạn ah, Đa số các câu bạn hỏi trên diễn đàn đã có hết câu trả lời rồi. Bạn cố gắng bỏ chút ít thời gian đọc và nghiên cứu kỹ thì sẽ giải đáp được hết các thắc mắc mà bạn đưa ra ở trên.

Thân.

KohryuVN

Bạn kiểm tra lại file .pxl muốn cài xem sao? Thử với nhiều file .pxl khác nhau xem có bị tình trạng tương tự không?

Mình load 4 file từ diễn đàn , cũng bị như vậy ...... mà sao IP PC Suite của mình vào phần Ipod ko được ....?????

blackhat007

Cho e hỏi sao ip2g 8gb firm 3.1 (custom cua a longgiang) ko dùng dc ip pc suite? no bắt phải jailbreak ? Nếu không dùng được thì làm cách nào cài file ipa ạ ? thks các a !

Zenki

Super V.I.P
Cho e hỏi sao ip2g 8gb firm 3.1 (custom cua a longgiang) ko dùng dc ip pc suite? no bắt phải jailbreak ? Nếu không dùng được thì làm cách nào cài file ipa ạ ? thks các a !
Mình dùng iPhone 3G - FW 3.1 Custom của longgiang vẫn Connect PC Suite bình thường. Còn file .ipa thì bạn cài thẳng qua iTunes cũng được. Xem hướng dẫn tại đây

http://pdaviet.net/showthread.php?t=30253

labaolinh

cài games bằng pc suite 2.5.97 có vấn đề

Chào các bác.
Em đang dùng con ip 2G fw3.0 cài game bằng pc suite sau khi restart máy lại thì hình của chương trình này gắn vào chương trình kia lẫn lộn với nhau, VD: hình terminatol gắn vào hình hero of sparta, tất cả các hình đều đảo lộn với nhau. các bác chỉ dùm mình cách khắc phục vấn đề trên. Cám ơn nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.