• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

ThAngNgO_

1 + 2 : bạn dùng cydia để cài soft vào máy ( có wifi ) , còn ko có thì bạn cài wa itunes hoặc down các file về rùi cài ( xem thêm trong pda nha có nhiều về vấn đề này rùi :) con số 3 đó là có 3 soft có phiên bản mới bạn có thể update
3: cái đó là tắt tiếng thu của mic khi bạn cần ko phải ghi âm đâu
4: ko thể tắt máy khi sạc pin đâu bạn,để pin toi bạn sài còn chán yêm tâm đi :D

HuynhMinhDang

4. IP khi mình tắt nguồn đi sạc máy, sao nó lại auto bật lên vậy nhỉ? IP ko giống các máy khác sao? hõng lẽ nó vừa mở máy vừa sạc... thế thi mau toi pin lắm phải ko các bác.?
Có thể tắt nguồn khi sạc pin chứ! Bạn cắm sạc vào máy trước => sau đó mới tắt nguồn là OK ngay!:)

xiaohan

Mấy mod xem có hộ mình lỗi này với. Khi vào 1 vài web để xem clip hoặc movie thì 1 vài web như youtube, clipvn thì lại xem được nhưng vào 1 vài web khác ko xem được nó báo điện thoại của bạn cần cài đặt java script và last version flash player để có thể xem được movie. Bác nào biết chỉ mình với. Thân

vuhoang201087

Help: vỏ iphone bị vàng

ae có ai biết thì cho e hỏi cái, sau khi xài 1 thời gian, con iphone 2G của em bị vàng mặt sau, vì e không dán keo hay bao da nên bây giờ con iphone của e hơi bị vàng, cho e hỏi có ai biết cách nào hay là dùng cái gì lau thì nó trắng lại không.

suchuanb

xin các mod giúp đỡ cách backup dữ liệu từ Iphone vào pc

tôi mới sử dung Iphone nên chưa quen cách backup dữ liệu của Iphone vào PC phòng khi bất chắc nhất là danh bạ. Lúc mới lần đầu tiên update FW lên 2.2 thì nó có hiện lên yêu cầu backup trước khi update. Còn hiên nay chăng thấy hiện thông báo gì cả mà nó update luôn. Nhất là việc đồng bộ danh bạ vào PC nó mặc định coi như lấy danh bạ từ PC đưa vào Iphone nên mất luôn cả danh bạ mới được bổ sung vào đau quá trong dịp tết thế là toi cả loạt danh của anh em bạn bè mới bổ xung.
mong các mod hướng dẫn cụ thể để tôi có thể backup được. Vì mới dùng nêu chưa quen mà nó không giông như Nokia trước kia tôi dùng đơn giản và rễ sử dụng

vtp9x

Có nhiều bài viết về vấn đề này rồi bạn chịu khó search tìm nhé. hoặc pm cho mình, mình sẽ hướng dẫn bạn!

gabeophi

Mình hok phải là mod giúp đở bạn đc hok;;),bạn dùng PC Suite mà back up lai danh bạ or tn bạn tại pc suite mới nhất ở đây nèh bạn http://pdaviet.net/showthread.php?t=46626 bạn wa đó mà tham khảo.
Bạn muốn back up thì bạn chọn vào phần system rồi chọn vào backup.bạn muốn backup phần nào thì stick vào phần đó rồi bạn chọn back up.
Khi bạn update lên muốn có danh bạ mà bạn đã backup thì bạn chọn vào phần restore,bạn ấn add dẫn đến phần bạn đã save phần back up ở đâu đó.Thường thì nó save ở mydocument/91 Mobile/iphone/backup/ rồi bạn chọn phần bạn backup đó.
Khuyến cáo với bạn rằng bạn nên update lên 2.2.1 luôn đi,tại bản pc suite mà mình gửi link của bạn ở trên nếu bạn ở version 2.2 thì nó sẽ bắt bạn update lên 2.3.0 thì ip của bạn mới đồng bộ được,nhưng bạn đừng update nha tại nếu thế ip bạn thành ipod đó:p

thanh87

dùng cồn hay xăng thơm lau đi bạn.bảo đảm đỡ 1 chút.ko đảm bảo y chang lúc mới mua.

kotaro87

Con iphone của em bỗng dưng wifi chập chờn conect được nhưng chỉ cần duyệt web là lại mất. Đã up lai fw nhưng vẫn bị. Bác nào biết nguyên nhân chỉ em với

XuanTruong

Super V.I.P
Con iphone của em bỗng dưng wifi chập chờn conect được nhưng chỉ cần duyệt web là lại mất. Đã up lai fw nhưng vẫn bị. Bác nào biết nguyên nhân chỉ em với

Trước tiên phải kiểm chứng bộ phát Wifi đã!

kotaro87

Bộ phát của em vân oki mọi máy khác đều conect vẫn bình thường chỉ riêng mỗi em iphone dở chứng.

HUSANCHOU

a ơi cho e hỏi ifone 2g sai`FW custom 2.2của e bây jo` cắm vào itunes nó bắt restore lại.muh e có 1 số photo e chưa save . e thấy dùng pc suite để backup nhưng bjo` pc suite disconnected .fien ban cua pc suite e sai` hien tai la` 2.3.1.86 . cho hỏi e phải làm sao để backup được ạh hiện tai e chưa có restore máy

thanks a nhiều

gabeophi

nếu mà bạn dùng pc suite 2.3.1.86 và bạn đang ở version 2.2 mà chưa lên 2.2.1 thì bạn bật pc suite lên thì nó bắt bạn update lên 2.3 lúc đó thì ip bạn thành ipod đó bạn dùng các bản pc suite cũ đi(các bản pc suite < 2.3.1.86),nó sẽ connect đc đó bác.bác tải ở đây nèh http://www.mediafire.com/download.php?wywdrynzmyj

gabeophi

:( mới đầu bạn muốn ip connect pc suite thì nó bắt bạn đã cài pandaDaemon chưa.Đó là phần mềm giúp bạn connect với ip đó!
Đầu tiên bạn cắm ip vào pc rồi bật pc suite lên rồi bạn nhấp vào Manual rồi chọn connect by USBthử xem sao bạn

HUSANCHOU

ko có bn ơi :( thường thường đút vào là nó tự động connect ngay. nếu như là lần đầu cắm vào .pc suite còn bắt restar máy nữa.nhưng cái 2g này ko work :(

tại thấy có nhiều bn nói cứu lại dữ liệu được :( màh sao của m thì :(:(:(:(

thanks bn đã tận tình chỉ dẫn mình ^^

Sync

Iphone 3G kg có Installer và Cydia

Máy em phiên bảng Word,em đã up fw 2.2 mà vẫn kg có .Xin ae giúp đở .

Thanks !

khanhhung1

sao e vào wed dùng safari vào một số trang như diendanapple chơi nhưng thử tải một số file nhẹ xem sao mà nó báo safari không down đc hic!e thử cài chương trình duyệt web khác cũng không tải đc mặc dù file rất nhẹ. xin vchie giáo dùm:confu sed::confu sed:

Status
Không mở trả lời sau này.