• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

XuanTruong

Super V.I.P
sao e vào wed dùng safari vào một số trang như diendanapple chơi nhưng thử tải một số file nhẹ xem sao mà nó báo safari không down đc hic!e thử cài chương trình duyệt web khác cũng không tải đc mặc dù file rất nhẹ. xin vchie giáo dùm:confu sed::confu sed:

Trình duyệt Safari trên iPhone chưa có chức năng TẢI FILE về máy đâu!

tommyrus

Loa iphone 3g chỉ nghe được 1 loa ngoài bên trái

Mình xài iphone 3g 16gb, khi nghe nhạc hay chơi game, nói chung là tất tần tật mọi thứ âm thanh khi nghe bằng loa ngoài thì chỉ có mỗi cái loa bên trái có tiếng, còn cái bên phải thì tịt, mấy cao thủ chỉ mình fix cái lỗi này với, thanks

kennho

Lần đầu cầm Iphone rất mong được chỉ giáo

Từ đó giờ mình toàn sài symbian , bà xã mới mua cái Iphone nên mới bắt đầu nghiên cứu thấy rối rắm vô cùng rất mong anh em giúp đở :D
-Máy mình mua đã sài qua nên đã được chép nhạc , phim và một số ứng dụng game nhưng người bán có dặn đừng chép thêm ví chép cái mới thì dữ liệu trong máy sẽ mất hết ? việc này có đúng không mấy bạn và chỉ mất nhạc , phim thôi háy mất luôn ứng dụng và game ?
-Nếu bây giờ mình copy trước dữ liệu trong iphone ra pc rồi mới chép vào lại (cả củ và mới thì có được không và nên dùng soft gì ?
-Ngừoi bán đã tặng kèm mình một số soft gồm XPLAY , TouchCopy (dùng để copy dữ liệu ra PC theo lời người bán nói) và iTunesSetup_802 (dùng để chép dữ liệu cho Iphone theo lời người bán nói) nhưng mình không biết có đúng không và cũng không biết sử dụng ra sao ? anh em nào rành xin hướng dẩn dùm càng chi tiết càng tốt mà nếu có hình thì quá tốt ;;)
Cảm ơn mọi người đã đọc bài này và rất mong nhận được sự giúp đở . Thanks All

nguyenvthai

iphone này làm sao ?

chào các bác, e vừa mua con iphone 2G 8GB 2nd :| dùng thấy bt vì chưa sài bao giờ nên k bít tốt hay đểu , mua đc 2 hôm mới để ý cái giao diện bên ngoài lúc tắt power mà hiện lên cái ilock đó, nó như hình dứoi, điều e muốn hỏi là sao dòng chữ "slide to unlock " nó lại như vậy vì của e thì hình như là "slide to sa..." ý e là sao nó ko fai default là "slide to unlock " mà lại là slide to sa... ? vì nó ko đầy đủ mà lại bị che mất chữ "sa.." liệu có phải hàng tàu nhái ko
mong hồi âm sớm, thanks

trannhungoc

mình cũng có dán vào con 3G mới của mình, vậy nghe lời các bạn mình sẽ thảo ra. hiện tại thì mình không thấy nó nóng như bạn nói!!! Nhưng thôi cẩn tắc vô áy náy không thì sỏi hỏng bỏng không thì toi!!:D:D:D:-?:-?:-?

kennho

Từ đó giờ mình toàn sài symbian , bà xã mới mua cái Iphone nên mới bắt đầu nghiên cứu thấy rối rắm vô cùng rất mong anh em giúp đở :D
-Máy mình mua đã sài qua nên đã được chép nhạc , phim và một số ứng dụng game nhưng người bán có dặn đừng chép thêm ví chép cái mới thì dữ liệu trong máy sẽ mất hết ? việc này có đúng không mấy bạn và chỉ mất nhạc , phim thôi háy mất luôn ứng dụng và game ?
-Nếu bây giờ mình copy trước dữ liệu trong iphone ra pc rồi mới chép vào lại (cả củ và mới thì có được không và nên dùng soft gì ?
-Ngừoi bán đã tặng kèm mình một số soft gồm XPLAY , TouchCopy (dùng để copy dữ liệu ra PC theo lời người bán nói) và iTunesSetup_802 (dùng để chép dữ liệu cho Iphone theo lời người bán nói) nhưng mình không biết có đúng không và cũng không biết sử dụng ra sao ? anh em nào rành xin hướng dẩn dùm càng chi tiết càng tốt mà nếu có hình thì quá tốt ;;)
Cảm ơn mọi người đã đọc bài này và rất mong nhận được sự giúp đở . Thanks All

Sao không có ai giúp mình hết vậy :(( :(( :((

AnhTu

Super V.I.P
Điều này là đúng, mỗi máy cài đặt qua iTunes, thì chỉ có máy đó xác nhận đã cài đặt qua những gì, nếu bạn tự cài ở nhà, tất nhiên sẽ giống như bạn làm lại từ đầu khi bắt đầu cài đặt PM thứ 1.
Được này mất kia thôi bạn, nên chọn giải pháp mới nhất là trên hết đồng thời lưu trữ lại những gì cần lưu.
Chính xác những PM trên dùng để lưu trữ trở lại máy tính các phần multimedia (nhạc, phim, hình...) trên iPhone/iPod, còn việc sử dụng liên quan đến user manual/Help schema của PM đó, bạn nên theo dõi & tự nghiệm lấy thì sẽ có nhiều kinh nghiệm hơn. Không có hại cho iPhone/iPod của bạn đâu.
Hy vọng vài ý trên có thể giúp bạn rõ đc vấn đề. Nếu ở HCM, bạn có thể liên lạc trực tiếp với mình để đc hướng dẫn cách sử dụng hoặc cài đặt, lưu trữ.

LamAnhThu

Đây là khu vực hỏi đáp về Iphone liệu em post bài hỏi về Ipod Touch có đc 0 ạ?>???
Nếu đc thì ai chỉ giúp em làm cách nào unlock Ipod touch 2nd Gen với :(
Nếu chưa unlock cài game và phần mềm có làm sao 0 ạ???

Thanks,
LAT

vtp9x

Đây là khu vực hỏi đáp về Iphone liệu em post bài hỏi về Ipod Touch có đc 0 ạ?>???
Nếu đc thì ai chỉ giúp em làm cách nào unlock Ipod touch 2nd Gen với :(
Nếu chưa unlock cài game và phần mềm có làm sao 0 ạ???

Thanks,
LAT

ipod thì làm gì có lock liếc hả bạn!
- Cài qua accout có phí ( tốn xiềng à nghen!)
- Cài soft crack thì bạn phải JB thao tác giống như JB iphone vậy đó. tuy nhiên 2G thì JB khó hơn 1 chút và phải làm nhiều lần mới quen được
Tham khảo tại đây

Heongok

Vài vấn đề chưa hiểu về Cydia, bác nào rành vào chỉ em cái

Em kết nối IP với PC bằng cable,mỗi lần vào cydia thì nó thông báo là Unable To Load (no Internet connection), vào change để install mấy cái app thì lại thông báo là sources error. Bác nào rành vào chỉ em cái

XuanTruong

Super V.I.P
Em kết nối IP với PC bằng cable,mỗi lần vào cydia thì nó thông báo là Unable To Load (no Internet connection), vào change để install mấy cái app thì lại thông báo là sources error. Bác nào rành vào chỉ em cái

Ạc! Đâu phải PPC đâu mà kết nối NET thông qua cáp Active Sync?:)) Bạn phải mở Wifi lên rồi kết nối với Modem Wifi có kết nối NET nhé!;;)

BlueSky288

Ai hướng dẫn mình sử dụng phần mềm nào để chép file vào iPhone với, mới mua nên chẳng biết gì cả, lúc mua người bán đã cài sẵn FW 2.2 mà chưa fix lỗi tin nhắn, h vô đây thấy có hướng dẫn fix là chép file vô thư mục /system/... gì đó, mà không biết dùng phần mềm, WinPCS gì đó thì hình như phải cài mấy cái gì lung tung qua Wifi rồi còn phải để username pw gì nữa thì phải, nói chung ai rành chỉ + giải thích mình về vấn đề này với, thấy mấy bài viết trong này có nói chép file nào vào đâu mà chẳng giải thích hay hướng dẫn chép như thế nào ?

xxtaroxx

Mấy anh chị ơi, em mới xài máy iphone, cho em hỏi 1 câu nhé. Em xài Iphone 2G ver 2.2. Lúc em lưu số điện thoại vào danh bạ theo kiểu thông thường ví dụ như 098xxxxxx thì khi người ta gọi đến thì nó hiện theo tên mình đã lưu nhưng nếu số này nhắn tin đến thì nó lại không hiển thị tên theo tên mình đã lưu trong danh bạ mà lại hiển thị là +84 98xxxxx. Còn nếu chỉ lưu theo cách +84 98xxxx thì lúc người kia gọi đến nó lại không hiện tên mà lại hiện số 098xxxxx. Vậy nên muốn vừa hiển thị tên của 1 người cả lúc gọi đến và nhắn tin em lại phải lưu như 2 cách trên. Bây giờ phải làm thế nào để khắc phục lỗi trên, mong các anh chị trả lời giúp em...
Thank

muadonglanh

Mấy anh chị ơi, em mới xài máy iphone, cho em hỏi 1 câu nhé. Em xài Iphone 2G ver 2.2. Lúc em lưu số điện thoại vào danh bạ theo kiểu thông thường ví dụ như 098xxxxxx thì khi người ta gọi đến thì nó hiện theo tên mình đã lưu nhưng nếu số này nhắn tin đến thì nó lại không hiển thị tên theo tên mình đã lưu trong danh bạ mà lại hiển thị là +84 98xxxxx. Còn nếu chỉ lưu theo cách +84 98xxxx thì lúc người kia gọi đến nó lại không hiện tên mà lại hiện số 098xxxxx. Vậy nên muốn vừa hiển thị tên của 1 người cả lúc gọi đến và nhắn tin em lại phải lưu như 2 cách trên. Bây giờ phải làm thế nào để khắc phục lỗi trên, mong các anh chị trả lời giúp em...
Thank

có hương dẫn trong diên đàn bạn dùng chức năng tim kiêm là ra ngay .không vào trong cydia add cái trang này http://iphone.handheld.com.vn/cydia tìm đến cái app cài cái fix lỗi cuộc gọi vào xem có được không nhé :)

tuantu1

Cho em hỏi cách unlock máy iphone 2G ver 2.2.1 với?có anh nào giúp em cặn kẽ với em cảm ơn nhiều!

tuan0407

Xin hỏi Jack tai nghe của iphone 3G là 2,5mm hay 3,5mm??

Mình tính mua em 3G nhưng phân vân ko biết Jack tai nghe của nó là 2,5mm hay 3,5mm vì mình tính mua về xài chung với cái tai nghe Senheiser jack 3,5mm. Mọi người xài rồi chỉ dùm mình nhé. Thanks!

Status
Không mở trả lời sau này.