• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

Orbit

Dấu hiệu lạ của IP 3G

Gửi các Bác!
Mình mới ôm 1 em 3G lock. nên có 1 vấn đề xin được chỉ giáo:

Ở phần trên, kế bên cột sóng và tên mạng, lúc trước sài 2G thì nó là chử E, còn giờ sài 3G thì lúc là chữ E lúc thì hiện nguyên cái chấm tròn màu xanh! Mình không biết đó là dấu hiệu của việc gì? đang truy cập GPRS hay GPS??? nếu vào GPRS thì coi như toi tiền lun.... (mình sài thuê bao trả sau, nên không kiểm tra tài khoản được).

Nếu dấu hiệu đó là báo mình đang truy cập GPRS thì làm sao để tắt nó...
XIn các bạn chỉ giáo.
Thanks all

Kharin

cho em hỏi muốn restore lại iphone thì làm sao? (mới mua máy nên k rành lắm ^^!)
với lại em không biết tại thêm folder trong Photos ... nên sử dụng thư mục mặc định của nó luôn, bác nào biết chỉ em

ThAngNgO_

cho em hỏi muốn restore lại iphone thì làm sao? (mới mua máy nên k rành lắm ^^!)
với lại em không biết tại thêm folder trong Photos ... nên sử dụng thư mục mặc định của nó luôn, bác nào biết chỉ em

down phiên bản Fw thích hợp với máy của bạn bật intunes lên . cắm cáp vào, giữ shift + res chọn Fw thích hợp rùi đợi nó chạy xong là ok. photo ko tạo đc folder đâu bạn nha :D

bluelife

Mình ở USA nên cũng ko rành về GPRS... Nhưng bình thường thì iPhone ko có hiện tượng đó. Bác kiểm tra lại xem bác co cài Theme nào cho Wifi hay ko hay đại loại như vậy. Nếu muốn an toàn và đỡ bị mất tiền oan mạng thì hãy gọi điện thoại hỗ trợ khách hàng của mạng di động bác đang xài để hỏi thêm về vấn đề GPRS... Các biểu tượng của iPhone:
3G màu xanh là mạng 3G chỉ có ở Mỹ thuê bao At&t
E màu xanh của Edge
và hình cột sóng màu xanh là của Wifi
Còn cái dấu chấm thì mình chưa thấy bao giờ.
Chúc bác may mắn.

IPHONE12

Nếu muốn tăng app, thì bạn chỉ có thể cài thêm Categories, tạo thư mục game & quăng hết vào trong đó, sau đó sync tiếp thì được thôi. 1000 game cũng đc nữa.

Cài nhju chỉ tội nặng máy

bluelife

Firmware 2.x thì chỉ hiển thị được 9 trang thôi bác nhá.... Còn muốn nhìu hơn thì bác nên nghe theo AnhTu còn không thì ngồi đợc đến mùa hè bác Jobs sẽ cho ra mắt firmware 3.0 số trang sẽ đc nhìu hơn một chút. (Ko nhớ là mấy trang mà biết là nhìu hơn) ^^

miagistevn

có ai cài cái định dạng sô điện thoại kiểu viêtnam (phone number format) để nó hiện thị số điện thoại kiểu vd (016) 925-1185 chẳng hạn ý ?
Sau khi cài thì mọi thứ đều tốt, mỗi tội là mỗi lần thêm số điện thoại vào danh bạ toàn bị gõ linh tinh, vd gõ (016) 925-1185, thì gõ đến (016) 9, thì dấu nháy (chỉ vị trỉ nhập số) nó lai tự động quay lại phía sau số 6, nên thành ra (016)25xxx9, Rất Khó Chịu, xóa cái phone format number rồi cũng ko đc, nó vẫn giữ nguyên định dạng (016)xxx-xxx-xxx đấy, cài đi cài lại rồi xóa cũng vẫn thấy nọ bi nguyên như thế (kể cả xóa hẳn trong cydia)....
Bác nào có kinh nghiệm xóa tiệt nọc nó đi hộ với

Germaniteen

có ai cài cái định dạng sô điện thoại kiểu viêtnam (phone number format) để nó hiện thị số điện thoại kiểu vd (016) 925-1185 chẳng hạn ý ?
Sau khi cài thì mọi thứ đều tốt, mỗi tội là mỗi lần thêm số điện thoại vào danh bạ toàn bị gõ linh tinh, vd gõ (016) 925-1185, thì gõ đến (016) 9, thì dấu nháy (chỉ vị trỉ nhập số) nó lai tự động quay lại phía sau số 6, nên thành ra (016)25xxx9, Rất Khó Chịu, xóa cái phone format number rồi cũng ko đc, nó vẫn giữ nguyên định dạng (016)xxx-xxx-xxx đấy, cài đi cài lại rồi xóa cũng vẫn thấy nọ bi nguyên như thế (kể cả xóa hẳn trong cydia)....
Bác nào có kinh nghiệm xóa tiệt nọc nó đi hộ với

Bác tham khảo coi cái này có giúp gì được không!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=42776&highlight=region+vietnam

Kharin

cảm ơn pác ThAngNgO_ tại em thấy con Iphone 2G của bạn em ngoài cái folder Photos Library còn có thêm mấy cái folder mà nó tự đặt tên để save hình nó vô ...
k biết nên hỏi cho rõ :)

Kharin

mà hỏi nó thì nó lại k biết ... nó nói làm sao quên mất rồi
ngoài ra khi mượn thử mấy của nhỏ bạn cũng thấy thêm mí cái nó tự đặt tên
trong khi đó trong iTunes chỉ thấy cho create Playlist Music àh :( chẳng biết rõ nữa

Kharin

àh mí pác pro cho em hỏi thêm tí, ngoài ra em còn có thêm cái iPod Touch 2.2.1 ... mua ở tiệm chắc nó Jailbreak rồi nhưng bi h trong máy k có Cydia và Installer như Iphone ... vậy cho em hỏi phải làm sao để cài 2 thằng đó vô iPod
còn cái Jailbreak Ipod đó có thể gỡ ra đc k, hay là nó Jailbreak rồi thì để vậy luôn àh ???
thông cảm trước h cái gì em cũng đem ra tiệm, bây h muốn tự làm nên hỏi cho rõ k thành cục sắt thì mệt :)

ThAngNgO_

music bạn thích phân loại thì rất phúc tạp, vào pro của nó rùi set loại , nói chung là có vài trăm bài là làm mệt luôn :D, iPod Touch bạn sài Quick dể jail là có ins và cydia :D

Kharin

cảm ơn pác kiểu này lại thêm 1 lần nữa phải ra tiệm cho nó Jail luôn con iPod vì hồi chiều hỏi chỗ bán thì nó nói chưa Jail nên trong mấy có có 2 pages :(
mà mí pác cho em hỏi khi restore lại iP có mất hết music, clips, photos, games và apps k? 1 lần nữa hy vọng pác ThAngNgO_ giải đáp dùm ... chân thành cảm ơn pác

ThAngNgO_

cảm ơn pác kiểu này lại thêm 1 lần nữa phải ra tiệm cho nó Jail luôn con iPod vì hồi chiều hỏi chỗ bán thì nó nói chưa Jail nên trong mấy có có 2 pages :(
mà mí pác cho em hỏi khi restore lại iP có mất hết music, clips, photos, games và apps k? 1 lần nữa hy vọng pác ThAngNgO_ giải đáp dùm ... chân thành cảm ơn pác

những gì bạn cài qua itunes sẽ ko mất. photo bạn sync lại qua PC, còn các soft và game nếu bạn chịu khó mày mò thì backup lại, res xong thì cài lại những cái đó :D

hoanglam2003

Help youtubet fw 2.2>2.2.1

:-/tình hình là em up lên 2.2.1 thì cái youtube no bao la canot connect to youtube hic.em trở về lại thằng 2.2 thì cũng báo như vậy nửa up lên 3.0 beta2 cũng vậy luôn có anh em nào giúp đỡ khắc phục không em cảm ơn nhiều:((

ThAngNgO_

:-/tình hình là em up lên 2.2.1 thì cái youtube no bao la canot connect to youtube hic.em trở về lại thằng 2.2 thì cũng báo như vậy nửa up lên 3.0 beta2 cũng vậy luôn có anh em nào giúp đỡ khắc phục không em cảm ơn nhiều:((

check xem wifi có ok chưa bạn :D

Kharin

pác ThAngNgO_ cho em hỏi thêm tí nữa ... hôm qua em plug in PC IP 2G đã iJailbreak của bạn em, khi chạy ibrickr thì nó hiện ra 4 mục: ringtone, applicant... em click vô applicant (tính đổi themes cho icons) vô thì nó bắt cài PXL em đã làm như đúng hướng dẫn của nó, tắt và khởi động IP lại 2 lần click vô các nút nó yêu cầu thế mà nó cứ bắt cài đi cài lại PXL ko hiểu vì sao nữa (em đã thực hiện cài PXL 3 lần theo đúng h.d của nó mà k đc)
mong pác giúp đỡ và chân thành cảm ơn pác :)

koikoi

các bác cho e hỏi..sao kon ip 3g word kủa e khi khóa màn hình rất hay mất sóng,k nhận đc cuộc gọi,mess...mở khóa lên 1 tí là lại có ngay :-s...

ancola66

Super V.I.P
Bạn đã thử vào web bằng safari chưa?

ThAngNgO_

pác ThAngNgO_ cho em hỏi thêm tí nữa ... hôm qua em plug in PC IP 2G đã iJailbreak của bạn em, khi chạy ibrickr thì nó hiện ra 4 mục: ringtone, applicant... em click vô applicant (tính đổi themes cho icons) vô thì nó bắt cài PXL em đã làm như đúng hướng dẫn của nó, tắt và khởi động IP lại 2 lần click vô các nút nó yêu cầu thế mà nó cứ bắt cài đi cài lại PXL ko hiểu vì sao nữa (em đã thực hiện cài PXL 3 lần theo đúng h.d của nó mà k đc)
mong pác giúp đỡ và chân thành cảm ơn pác :)

mình ko sài ibrick nên cũng ko rõ lắm :D, toàn sài WinSCP thui à , nếu bạn muốn đổi icon thì có nhiều cách đơn giản hơn nhiều mà :D

các bác cho e hỏi..sao kon ip 3g word kủa e khi khóa màn hình rất hay mất sóng,k nhận đc cuộc gọi,mess...mở khóa lên 1 tí là lại có ngay :-s...

bạn test sim khác xem có bị vậy không, nếu vẫn bị thì chỉ còn cách res lại thui ;)

Status
Không mở trả lời sau này.