• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

dungvonguyenhtd

itune bi lỗi..xin giúp đở..

mình cài itune xong...itune báo lỗi ko kết nối dc với iphone

lỗi remove itune...sau đó intall itune...

mình làm theo như vậy nhưng vẫn ko dc...mong anh em giúp đở

mình cảm ơn nhiều

ThAngNgO_

Bác hướng dẫn chi tiết 1 cái đưocự không?
Em mới cài được cái SBsetting thôi?
nhưng chưa biết vuốt sóng như thế nào?
(Bác cho em cái hình minh họa với nhá?)
Cám ơn bác rất nhiều!

vuốt thanh bar từ sóng -> pin :D

minhfat

Anh Trường giúp em với!

Cái Pc suite của em giờ nó cứ bảo là ip chưa jailbraek anh giúp em với!

XuanTruong

Super V.I.P
Cái Pc suite của em giờ nó cứ bảo là ip chưa jailbraek anh giúp em với!

Dùng WinSCP đi cho lành, chi mà dùng PC Suite cho nó lăng nhằng! Mình ít khi đụng đến thằng PC Suite nên không rành lắm!:)

Germaniteen

Em thì thích dùng cái thằng iPhone Tunnel Suite cũng ngon lắm! Có 2 lựa chọn nhe! iPhone Tunnel Suite hoặc WinSCP, đừng xài PC suite nhe!

valenti

mình dùng ifone 2g up len 2.2.1 custom---gọi thì k nghe ng ta nói j cả---kiểm tra lỗi headfone thì k phải, nó vẫn đang ở chế độ ringer, hix, mấy bro chỉ mình cách sửa với

XuanTruong

Super V.I.P
mình dùng ifone 2g up len 2.2.1 custom---gọi thì k nghe ng ta nói j cả---kiểm tra lỗi headfone thì k phải, nó vẫn đang ở chế độ ringer, hix, mấy bro chỉ mình cách sửa với

Thử với SIM của mạng khác? Thử với FW khác xem sao, nếu vẫn thế thì có thể LOA tai nghe có vấn đề?:-?

kids0407

Cho em hỏi về Youtube của iPhone

Sau khi nâng cấp lên firm 2.2.0 em vào Youtube không được nữa. Nó báo "Bạn cần phải kết nối với iTunes để kết nối Internet và kích hoạt Youtube" .. Mong được các Bro chỉ giáo ...

tinh_la_gi

Administrator
Sau khi up lên 2.2 kết nối Itunes đồng bộ phát mà có 2 tác dụng
+ Lấy tên cho con Iphone
+ Add cái acc vào Apptore

Lưu ý là việc lấy tên rất quan trọng cho các kết nối sau này.
Mình nghĩ bạn nên đồng bộ với Itunes chắc là ok thôi.
(Itunes đã có acc rùi nhé - reg acc free lại quá đơn giản)

blackcatdn

cho em hỏi sao mà em cài theme vào winterboard..Nó xuất hiện trên winscp nhưng khi vào winterboard trên iphone thì nó không xuất hiện zì cả....? Rồi khi mới cài wb vào thì nó vẫn không xuất hiện zì hết

XuanTruong

Super V.I.P
cho em hỏi sao mà em cài theme vào winterboard..Nó xuất hiện trên winscp nhưng khi vào winterboard trên iphone thì nó không xuất hiện zì cả....? Rồi khi mới cài wb vào thì nó vẫn không xuất hiện zì hết

Coi lại Folder chứa Theme khi Copy vào có đúng không? Đúng đường dẫn vào thư mục trong iPhone chưa?

blackcatdn

Coi lại Folder chứa Theme khi Copy vào có đúng không? Đúng đường dẫn vào thư mục trong iPhone chưa?

thax anh.tại em chưa set 777 nên nó không xuất hiện

Rồi còn khi em cài theme vào thì có cái icon nó đổi còn cái thì nó ko đổi. Em đã đổi qua giao diện T Anh nhưng vẫn không đc( trước đây em có dùng p1i và làm như vậy thì đc) còn giờ thí bó tay...cho em hỏi vì sao như vậy.em đã cài ko thiếu file nào cả

Chỉnh sửa cuối:

kids0407

Em có acc, cũng sync nhiều lần rồi, có vào appstore nhưng mà hok thấy chỗ nào để kích hoạt Youtube hết :(

aloalo285

Giúp Sync iPhone 2G bằng iTunes

cho mình hỏi với, mình mới dùng iphone, máy của mình là 2G chạy firmware 2.2.1, mình sync bằng itunes 8 để cóp nhạc thì sau apply xong thì biểu tượng device của iphone trong itunes biến mất mà iphone thì vẫn báo "Sync in Progress"..mà chạy đến hơn 1 tiếng đồng hồ mà ko cóp xong có mấy trăm Mb nhạc...pin thì bị sụt đi trong quá trình Sync...Như vậy có phải sync bị lỗi ko ah?làm thế nào để khắc phục?
có pro nào chỉ cho mình với..thankss :-/

tinseven

cho mình hỏi với, mình mới dùng iphone, máy của mình là 2G chạy firmware 2.2.1, mình sync bằng itunes 8 để cóp nhạc thì sau apply xong thì biểu tượng device của iphone trong itunes biến mất mà iphone thì vẫn báo "Sync in Progress"..mà chạy đến hơn 1 tiếng đồng hồ mà ko cóp xong có mấy trăm Mb nhạc...pin thì bị sụt đi trong quá trình Sync...Như vậy có phải sync bị lỗi ko ah?làm thế nào để khắc phục?
có pro nào chỉ cho mình với..thankss :-/
Restart lại PC và reboot lại ip thử xem. Chúc thành công:p

tinh_la_gi

Administrator
Bạn ở HCM không ..bửa nào ghé tặng FW gốc 2.2.1 (2G) và 2.2 (3G) hai bản cực ok để bạn chạy... up phát chạy ngon lành không quan tâm chuyện gì hết (Fix hiển thị này nọ thôi)

Than^

XuanTruong

Super V.I.P
thax anh.tại em chưa set 777 nên nó không xuất hiện

Rồi còn khi em cài theme vào thì có cái icon nó đổi còn cái thì nó ko đổi. Em đã đổi qua giao diện T Anh nhưng vẫn không đc( trước đây em có dùng p1i và làm như vậy thì đc) còn giờ thí bó tay...cho em hỏi vì sao như vậy.em đã cài ko thiếu file nào cả

Copy Theme vào thì cần gì phải Set 777?:O Icons có đổi được hay không là do Người đã thiết kế ra Theme đó (Tên icons có trùng với tên của Soft hoặc các công cụ tích hợp sẵn trong FW đó hay không? Nếu trùng thì mới đổi được, còn không thì thôi)! Copy các icons trong thư mục chứa icons của Theme đó ra ngoài rồi xem thiếu những cái nào, sau đó tạo file hình ảnh có kích thước khoảng 128x128 với phần mới rộng của file hình là PNG, sau đó Copy vào ngược lại là được đó!

Status
Không mở trả lời sau này.