• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

duyquehan

lúc trước máy mình cũng vậy do cài quá nhiều soft, máy nặng chương trình, nhiều soft chạy nền nên cảm ứng rất chậm.

bupbes

em đã RS FW custom 2.2.1 trên 4rum , nhưng nó vẫn vậy ........ và cắm sạc thì nó ăn ngon lành còn để ngụi 1 chút là nó chập chờn T.T

Alone_man

Không Sync được phim vào iPod Touch

Xin chào các anh chị em trên diễn đàn. Em đang gặp chút rắc rối với con Ipod của em, hiện giờ em không thể syn được phim vào Ipod mà không rõ nguyên nhân. Các phim này đều chạy trên Itune bình thường hết. Bác nào biết xin chỉ giúp, em xin cám ơn nhiều nhiều.

overkill

Member
cần giúp (loa ngoài có vấn đề)

em có con iphone mà sao cái 2 cái loa ngoài 1 bên bt còn 1 bên nó nghe nhỏ hơn, không biết bị sao nữa, liệu có thay được ko và thay như thế nào, xin các anh chỉ giúp, thanks:((

choitoisang

1 bên loa , 1 bên là mic bố ơi, bác nghe bên mic mà có âm thanh chẳng khác nào trâu đực nặn ra 1 tí sữa

kibumbeo

Iphone bị đơ

Cái Iphone của em hôm nay cứ hơi 1 tí là bị đơ máy mà em không biết phải làm như nào, các anh làm ơn chỉ giúp em

XuanTruong

Super V.I.P
Cái Iphone của em hôm nay cứ hơi 1 tí là bị đơ máy mà em không biết phải làm như nào, các anh làm ơn chỉ giúp em

Bị đụng Soft hoặc Games nào đó! Lựa chọn và Del bớt đi nhé!

hungbrpp

ip của bạn đang dùng la lock hay world.Thử restore lại bản gốc 2.2 xem có hết ko nhé!

dannycute1

máy 3G 16GB(firmware 2.2.1) gốc của Danny nhiều lúc touch không được, nhiều lúc thì touch được, và đôi khi không touch máy cũng tự động touch, bro nào biết cách sửa chỉ cho Danny với ( máy Danny đã reinstall và thay màn hình nhưng vẫn bị như vậy) cảm ơn nhiều

ancola66

Super V.I.P
-Hiện tại Iphone em đang bị 1 vấn đề nan giải là........... cảm ứng lúc rất nhạy ... lúc thì chọt đuối luôn cũng ko ăn . Nhưng khi em cắm sạc hoặc cắm kết nối máy tinh thì chọt phát nào ăn phát đó .........
- Nay kính xin anh em ai biết bài hướng dẫn hay cách nào trị đc bệnh này thì giúp em với ! em vô cùng cảm ơn !
Theo mình thì vấn đề như thế này (Đây là nhận định của mình theo phương diện điện tử vì mình là dân điện tử nhưng không chuyên về điện thoại) :
* Khi bạn cắm xạc hoặc Sync với PC thì khi đó máy sẽ xạc điện >>> Pin nóng lên>>> nhiệt độ của máy tăng lên >>> Sensor nhiệt của màn hình cảm ứng hoạt động tốt >>> Bạn chọt phát nào ăn phát nấy (Vì màn hình của IP là loại cảm ứng nhiệt) :-?. Và chuyện này đối với đồ điện tử là chuyện thường gặp (Máy nóng hoạt động tốt hoặc ngược lại vì các linh kiện điện tử bị thay đổi giá trị khi bị tác động của nhiệt độ)
* Lúc bình thường máy nguội nên Sensor hoạt động kém >>> Bạn chọt lúc được lúc không do nhiệt ở đầu ngón tay của bạn thay đổi :D
* Theo mình nhận định là thế nên giải pháp phần mềm để fix hoặc Restore là không khả thi mà bạn nên nghĩ đến khắc phục phần cứng.

lamnt0702

Em là lính mới iphone :D Em mới cóp nhạc vào Iphone qua itunes mà bây giờ em muốn xóa 1 vài bài trong iphone đi thì làm thế nào ạ? :p

ngoc114

Có nên mua Iphone không?

Mình đang dùng Iphone 2G muốn tậu một con 3G mới để xài.:D
Mình có người quen ở bên Nhật, nhưng theo mình biết thì bên đó người ta bắt buộc phải dùng mạng dđ của nhật.Nếu đem về VN thì ko xài được.
Mình muốn tham khảo mọi người xem có nên mua ko vì mua về ko biết có xài được mạng o VN ko :-?? nếu xử dụng được cần phải làm gì :-??
Vậy A C E cho y kiến nhé.:-?

Zenki

Super V.I.P
Mình đang dùng Iphone 2G muốn tậu một con 3G mới để xài.:D
Mình có người quen ở bên Nhật, nhưng theo mình biết thì bên đó người ta bắt buộc phải dùng mạng dđ của nhật.Nếu đem về VN thì ko xài được.
Mình muốn tham khảo mọi người xem có nên mua ko vì mua về ko biết có xài được mạng o VN ko :-?? nếu xử dụng được cần phải làm gì :-??
Vậy A C E cho y kiến nhé.:-?
Mang về unlock thì chắc sẽ dùng được :D Tại sao không mua luôn ở VN?

ngoc114

Thì chắc giá bên đấy rẻ hơn.mình cũng chưa tham khảo giá Iphone 3g lock tại HN là bao nhiêu.

QuangThang89

Well-Known Member
Thì chắc giá bên đấy rẻ hơn.mình cũng chưa tham khảo giá Iphone 3g lock tại HN là bao nhiêu.
Theo 1 tin mình đọc thì bên Nhật chỉ cần ký hợp đồng sử dụng mạng 2 năm thì họ sẽ tặng miễn phí cho mình 1 con Iphone 3G đó bạn, nếu bạn ở Hà Nội thì vào đây tham khảo giá nha, khuyên bạn nên mua con 3G World để khỏi cần mở mạng lại khi up Firmware, thân :)

ngoc114

cám ơn rất nhiều nhưnng mình thấy bảo ở hà nội bây giờ có trung tâm TAMobile iPhone 3G đã được giải mã hoàn toàn và không còn lo Apple vá lỗi nhưng mình cũng ko biết đúng ko.
Nếu mà unlock dc vĩnh viễn thì mua iphone 3g nước ngoài về unlock rồi xài thì vừa rẻ vừa hiệu quả.
Chính vì thế mình mới cần sự tư vấn của mọi người.

Zenki

Super V.I.P
cám ơn rất nhiều nhưnng mình thấy bảo ở hà nội bây giờ có trung tâm TAMobile iPhone 3G đã được giải mã hoàn toàn và không còn lo Apple vá lỗi nhưng mình cũng ko biết đúng ko.
Nếu mà unlock dc vĩnh viễn thì mua iphone 3g nước ngoài về unlock rồi xài thì vừa rẻ vừa hiệu quả.
Chính vì thế mình mới cần sự tư vấn của mọi người.
Unlock bằng cách bung máy (bằng phần cứng) thì vĩnh viễn chứ unlock bằng phần mềm thì không vĩnh viễn được đâu :)) Sài unlock không bao giờ sướng bằng world vả lại unlock và world chênh nhau không nhiều tiền lắm :)) Nếu đã nghỉ tới chuyện mua iPhone thì nên mua luôn world còn nếu muốn xài chơi chơi khoe của thì mua hàng unlock xài :))

aloalo285

Em là lính mới iphone :D Em mới cóp nhạc vào Iphone qua itunes mà bây giờ em muốn xóa 1 vài bài trong iphone đi thì làm thế nào ạ? :p

bạn chỉ cần xóa những bài ko thích trong playlist của itunes, rồi sync lại vào iphone thì những bài đó trong iphone sẽ tự động xóa, cũng như việc bạn add bài hát mới vào playlist của itunes thì khi sync no chỉ cóp những bài hát mới thôi, những bài cũ vẫn giữ nguyên đó bạn

Status
Không mở trả lời sau này.