• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

dtt3003

cho em ? câu hơi ngu một chút ifone 2g có sài mạng 3g đc ko?
em mún bik vì vn mình vài tháng nữa là ra mạng 3g mong chỉ giáo

tuankiet1983

mấy bác cho em hỏi , sao IP của em người ta gọi tới ko hiển thị tên người gọi
EM là người mới còn gà, mấy bác thông cảm

blackcatdn

mấy bro cho hỏi,file nào là file hiển thị tên mấy app trong IP??? Vì mình thấy có theme nó hiện còn có theme nó ko có

826958

Kết nối ip

E mới mua ip,đã up lên 2.2.1 rùi.Mấy anh cho em hỏi
1/ Ip khi kết nối với máy tính có hiện ổ đĩa của nó kô?(Máy vẫn nhân Ip qua cổng USB và e vào Itune thì vẫn thấy hiện ra ip)
2/ Khi e kết nối Ip vào Itune, chép cái j vào nó cũng bung ra hết.Mấy a chi e cách khắc phục với?
3/ File system là ở đâu?

Cảm ơn các a nhìu.=D>

ThAngNgO_

E mới mua ip,đã up lên 2.2.1 rùi.Mấy anh cho em hỏi
1/ Ip khi kết nối với máy tính có hiện ổ đĩa của nó kô?(Máy vẫn nhân Ip qua cổng USB và e vào Itune thì vẫn thấy hiện ra ip)
2/ Khi e kết nối Ip vào Itune, chép cái j vào nó cũng bung ra hết.Mấy a chi e cách khắc phục với?
3/ File system là ở đâu?

Cảm ơn các a nhìu.=D>

cho cả 3 câu hỏi : Itunes kết nối với iphone chỉ để sao chép soft nhạc, hình ảnh, contact... ko liên quan j đến sys cả nhé bạn, bạn xem thêm trong diễn đàn có nhiều soft hỗ trợ vào hệ thống của iphone đó :D

XuanTruong

Super V.I.P
mấy bro cho hỏi,file nào là file hiển thị tên mấy app trong IP??? Vì mình thấy có theme nó hiện còn có theme nó ko có

Đổi tên icon trong Theme đúng với tên icon của chương trình đã cài trên máy khi đó nó sẽ hiện!

826958

Kết nối ip và pc

Các a cho e hỏi
1/ Ip khi kết nối với máy tính có hiện ổ đĩa kô?(e cắm Ip qua cổng usb,dung itune thấy vẫn nhận Ip)
2/ Mỗi lần e chép ảnh hay nhạc,phần mềm game la nó tự bung và ngắt kết nối vói pc lun.Lỗi này là sao hả các a?
3/ Mục system là ở chỗ nào?

Mong các a júp e với.E mới mua Ip nên chưa bít j.Cảm ơn các a nhé.:|

blackcatdn

tình hình là máy của mình có vấn đề với micro. Nói lúc được lúc không,có lúc họ không nge mình nói zì cả...cho mình hỏi vì sao vậy???

Alone_man

Hãy mô tả lỗi rõ hơn? Không Sync được thì báo lỗi gì?:-?

Dạ nó không báo lỗi gì cả, phim em xem trên Itune vẫn bình thường, khi sync thì vẫn thấy trên itune hiển thị đang sync và cả trên Ipod nhưng khi mở Ipod ra thì không thấy phim đâu cả.

XuanTruong

Super V.I.P
Dạ nó không báo lỗi gì cả, phim em xem trên Itune vẫn bình thường, khi sync thì vẫn thấy trên itune hiển thị đang sync và cả trên Ipod nhưng khi mở Ipod ra thì không thấy phim đâu cả.

Phải Add File hoặc Folder PHIM vào trước khi Sync chứ!:-?

Alone_man

Phải Add File hoặc Folder PHIM vào trước khi Sync chứ!:-?

Em đã làm như bác nói, trước đây vẫn làm thế và xem được bình thường, tự dưng đợt này nó dở chứng vậy. Để em đưa vài hình ảnh lên cho bác xem cho dễ.

Đầu tiên đưa phim vào library

Add xuống playlist, thư mục videos

Sync process

Cuối cùng thì vẫn chưa nhận được phim trên Ipod

Cho em hỏi thêm liệu quá trình convert phim từ .avi sang .mp4 có thường hay gặp lỗi không. Trước khi em convert sang mp4 thì vẫn xem được bình thường, đợt này convert sang thì bị như trên.

TruongHan

Super V.I.P
Convert từ avi sang mp4 thì không ổn rồi,chuẩn mp4 cao hơn avi,bạn không Syn được rất có thể do nguyên nhân này,bạn syn với video khác được không?

Alone_man

Với các video free load trên Itune store về thì em vẫn sync và xem được bình thường, vậy lỗi do lúc convert chăng??? Em cũng đang nghĩ đên vụ này, chỉ thấy lạ là trước thì khi convert dùng vẫn được mà giờ thì không. Thêm nữa trước em dùng visualhub của Mac để convert, giờ chuyển sang hệ điều hành window và đang dùng cái total video converter để convert. Có bác nào dùng cách này mà không được chưa nhỉ.

AnhTu

Super V.I.P
Với các video free load trên Itune store về thì em vẫn sync và xem được bình thường, vậy lỗi do lúc convert chăng??? Em cũng đang nghĩ đên vụ này, chỉ thấy lạ là trước thì khi convert dùng vẫn được mà giờ thì không. Thêm nữa trước em dùng visualhub của Mac để convert, giờ chuyển sang hệ điều hành window và đang dùng cái total video converter để convert. Có bác nào dùng cách này mà không được chưa nhỉ.
Với total video convert thì mình vẫn sync tốt, hoặc bạn có để dùng Xilisoft Video Convert Ultimate thử. Cái đó xài cũng tốt.

Iphone 2G lỗi lạ

Iphone 2G v2.2 đang sử dụng gặp phải lỗi mỗi lần bấm sleep lần đầu không mở được khóa phím, bấm thêm lần nữa sừ dụng bình thường. không bít lỗi này do FW hay HW, e đã restore và update lên 2.2.1 vẫn không thay đổi gì???:(

bấm home vẫn bị chỉ có nhấn lại sleep 2 lần mới hết bị??? quái lạ chẳng bít bệnh gì đây nữa. Mong a e giúp đỡ:(:((

Status
Không mở trả lời sau này.