• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

lu_is_me

Không mở được app

Lúc trước em cài app&game bắng cả itune và pc suite. Mọi chương trình đều chạy tốt. Hôm qua em bỏ sync app trong itune rồi cài tất cả lại bằng pc suite. Vẫn cài được nhưng khi click vô icon thì nó chỉ trở về Home. Em lại uninstall tất cả app bằng pc suite rồi cài lại bằng itune. Tình hình vẫn như cũ (chỉ những app cài bằng itune thôi, app cài bằng cydia thì vẫn chạy tốt)
Em đã có Mobileinstall.

neverlovegirl11

rắc rối khi iphone cứ restart lại máy

lúc đầu mình cài theme vào iphone qua winscp thì lúc mình vào cydia k đc cái mới reboot lại máy. nhưng sau đó thì máy cứ restart lại hoài mà k bít làm cách nào cả! mấy bác chỉ giúp mình với!

ThAngNgO_

lúc đầu mình cài theme vào iphone qua winscp thì lúc mình vào cydia k đc cái mới reboot lại máy. nhưng sau đó thì máy cứ restart lại hoài mà k bít làm cách nào cả! mấy bác chỉ giúp mình với!

trong quá trình cop đã xảy ra lỗi res lại thui bạn :D

tuanoc88

Cần cả nhà giúp đỡ mình với!!!!!

mình có con iphone 3G 8gb ở bên canada gửi về,chẳng hiểu bạn mình dùng kiểu gì no bị hỏng,minh bấm nút pởe mà no ko bật được lên,cắm sạc vào máy tính thử mà nó cũng ko lên.bạn mình bảo là no bị đóng băng cái màn hình,còn máy vẩn sử dụng tốt,nhưng minh thử bật lên mà ko lên được,cắm sim vào rồi mà cung ko đc gì.mình nghĩ chắc nó bị hỏng toàn bộ rồi.mình cũng chưa có thời gian mang di check nên vào tham khảo ý kiến của các bạn.Mình muốn hỏi là nếu bị hỏng như thế thì có thể sửa được hoàn toàn ko?bị như thế thì là do lỗi phần cứng hay phần mềm?nếu đi sưa thì mất khoang bao nhiêu tiền.ko biết trường hợp nào mà iphone đó ko sư dụng được nữa mà fai vứt di ko nhi?mà nếu hỏng hẳn thì có bán được với giá khoảng bao nhiêu?mong các bạn cho mình xin câu tra lời của các câu hỏi của minh.cám ơn nhiều....=D>

XuanTruong

Super V.I.P
mình có con iphone 3G 8gb ở bên canada gửi về,chẳng hiểu bạn mình dùng kiểu gì no bị hỏng,minh bấm nút pởe mà no ko bật được lên,cắm sạc vào máy tính thử mà nó cũng ko lên.bạn mình bảo là no bị đóng băng cái màn hình,còn máy vẩn sử dụng tốt,nhưng minh thử bật lên mà ko lên được,cắm sim vào rồi mà cung ko đc gì.mình nghĩ chắc nó bị hỏng toàn bộ rồi.mình cũng chưa có thời gian mang di check nên vào tham khảo ý kiến của các bạn.Mình muốn hỏi là nếu bị hỏng như thế thì có thể sửa được hoàn toàn ko?bị như thế thì là do lỗi phần cứng hay phần mềm?nếu đi sưa thì mất khoang bao nhiêu tiền.ko biết trường hợp nào mà iphone đó ko sư dụng được nữa mà fai vứt di ko nhi?mà nếu hỏng hẳn thì có bán được với giá khoảng bao nhiêu?mong các bạn cho mình xin câu tra lời của các câu hỏi của minh.cám ơn nhiều....=D>

Phải tận mắt chứng kiến thì mới PHÁN được! Tốt nhất cứ mang máy ra cửa hàng UY TÍN họ xem kỹ xem thế nào đã (Nếu như Bạn không RÀNH về máy)?

buluip

máy ip 3g 16g bản quốc tế của em bị đứng khi xóa ứng dụng

máy em khi xóa ứng dụng thì máy hiện chử "processing..." rồi dứng luôn ko làm gì với nó được nữa.
mấy bác có cách nào ko chỉ giúp e với e ko mún chạy sf lại dâu
mà khi restore bằng itune là máy mình sẽ mất toàn bộ dữ liệu và trở lại sf mấy chấm vậy các pác?????

saudoi83

Một câu hỏi gà về Iphone 3G

Mấy bác đa đề trong này cho em hỏi 1 câu hỏi gà nhé, tại từ trước đến giờ em không có dùng Iphone nên không bít gì về nó cả và cũng chẳng biết hỏi ở đâu ngoài cách vào đây hỏi mấy bác.
Theo em biết thì Iphone 3G có 2 version, 1 là 2.2, 2 là 2.2.1, và version 2.2 thì unlock bằng phần mềm được còn 2.2.1 thì kô. Thế mấy bác cho em hỏi là nếu máy nguyên seal trong hộp thì có cách nào để nhận biết là version nào không? Thông qua số Imei thì có nhận biết được không?
Xin MOD đừng xóa topic của em nhé và xin chân thành cảm ơn mấy bác.

ThAngNgO_

Mấy bác đa đề trong này cho em hỏi 1 câu hỏi gà nhé, tại từ trước đến giờ em không có dùng Iphone nên không bít gì về nó cả và cũng chẳng biết hỏi ở đâu ngoài cách vào đây hỏi mấy bác.
Theo em biết thì Iphone 3G có 2 version, 1 là 2.2, 2 là 2.2.1, và version 2.2 thì unlock bằng phần mềm được còn 2.2.1 thì kô. Thế mấy bác cho em hỏi là nếu máy nguyên seal trong hộp thì có cách nào để nhận biết là version nào không? Thông qua số Imei thì có nhận biết được không?
Xin MOD đừng xóa topic của em nhé và xin chân thành cảm ơn mấy bác.

tham khảo tại đây

saudoi83

Thanks bác nhiều lắm, mà em quên mất là mấy cái iphone của em là hàng AT&T (nguyên seal chưa bóc), mà em biết là cứ AT&T thì locked cho nên vấn đề của em là 2.2 hay 2.2.1 thôi chứ không phải hàng world hay hàng locked.

cuncon99

máy mình tự nhiên ko mớ application đc, mỗi lần chọn biểu tượng để mở máy lại báo "The application "....." cannot be opened" chã hiểu thế nào nữa, nghe gọi vẫn tốt, chỉ có các app cài thêm bị thôi

ThAngNgO_

máy mình tự nhiên ko mớ application đc, mỗi lần chọn biểu tượng để mở máy lại báo "The application "....." cannot be opened" chã hiểu thế nào nữa, nghe gọi vẫn tốt, chỉ có các app cài thêm bị thôi

bạn đã xóa đi 1 cái rất quan trọng :D, mời bạn sang đâyđây nữa :D

calvinklein87

một vài thắc mắc về IP

mình dùng ipodtouch fw2.2.1 có mộ vài thắc mắc mong các bạn giải like dùm mình cái nha....
mình mún cài game duoi ded thì làm sao ??
sao mình thấy trên dd ko có link để dow game và app nhỉ toàn là quảng cáo thui vậy dow ở đâu ,,but có 1 số game dow dc but lại liên kết wa itunes và bắt mua ,,,,,,or dow ở like medifire but vểchỉ chơi dc tí ko có crack để chơi full ah

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Hic, cho mình hỏi cái là tại sao con iPhone 3G của mình cứ cắm cable kết nối với PC là nó bị reboot lại là sao :( Để ý mấy lần rồi cứ cắm vào là bị reboot :(

XuanTruong

Super V.I.P
Hic, cho mình hỏi cái là tại sao con iPhone 3G của mình cứ cắm cable kết nối với PC là nó bị reboot lại là sao :( Để ý mấy lần rồi cứ cắm vào là bị reboot :(

Thử với sợi cáp khác hoặc cổng USB khác, máy tính khác xem sao nhé!

teen_hot_crazy

xin chỉ cho mình cách bẻ khóa iphone 3GS đi nhé !!!

Mình có cái iphone 3GS , bây h mình muốn sử dụng nên có ai biết bẻ khóa thì chỉ cho mình với ???? thanks nhìu nhìu

chocai

Cho mình hỏi, trước đây mình dùng iphone khi muốn kiểm tra trang thái những phần như Wifi, Các ứng dụng chạy ẩn, clippy, on hoặc of chức năng 3G trên thanh taskbar có thể hiện pin và sóng chỉ cần vuốt qua thanh taskbar sẽ hiện ra, nhưng sau khi restore thì hiện tại không sử dụng nữa (mình không biết tả làm sao nữa) Bro nào biết giúp mình với.
Thanks nhiều

ThAngNgO_

Cho mình hỏi, trước đây mình dùng iphone khi muốn kiểm tra trang thái những phần như Wifi, Các ứng dụng chạy ẩn, clippy, on hoặc of chức năng 3G trên thanh taskbar có thể hiện pin và sóng chỉ cần vuốt qua thanh taskbar sẽ hiện ra, nhưng sau khi restore thì hiện tại không sử dụng nữa (mình không biết tả làm sao nữa) Bro nào biết giúp mình với.
Thanks nhiều

bạn cài SBSettings vào là ok nha :D

Status
Không mở trả lời sau này.