• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Cho mình hỏi, trước đây mình dùng iphone khi muốn kiểm tra trang thái những phần như Wifi, Các ứng dụng chạy ẩn, clippy, on hoặc of chức năng 3G trên thanh taskbar có thể hiện pin và sóng chỉ cần vuốt qua thanh taskbar sẽ hiện ra, nhưng sau khi restore thì hiện tại không sử dụng nữa (mình không biết tả làm sao nữa) Bro nào biết giúp mình với.
Thanks nhiều
Vào Cydia - tìm cái SBSettings cài vào là có :D

Thêm cái hình cho nó sinh động nha ;)

aiolios

Em mới mua 1 con 3g 8G quốc tế . Màn hình thì bình thường , cảm ứng cũng không có vấn đề gì.Nhưng khi nghiêng màn hình lại nhìn trong tối.Em thấy vài vệt tối sẫm màu hơn so với bình thường.Thằng bạn bảo đó là điểm chết màn hình , nhưng cảm ứng vẫn bt , màu sắc lúc nhìn thẳng cũng không có vấn đề gì nên em nghĩ không thể gọi là điểm chết được.Chạy ra chỗ bán thì nó kêu không có vấn đề gì cả...............Các anh cho em hỏi là màn hình như vậy thì bị gì để em biết , nếu chết thiệt em còn biết đường ra đòi tiền lại

tuxedo211

ko biết là có lạc đề ko nữa,vì mình có người bà con bên Canada muốn mua Iphone bản AT&T vì giá rẻ rồi về VN unlock,nhưng mà nghe là nếu ko dùng AT&T network thì nó sẽ bắt mình làm tờ khai và có thể phạt tới 500$.bạn nào có kinh nghiệm tư vấn cho mình với để mình tư vấn lại cho bác mình (do bác mình ớn tuổi nên ko rành mấy chuyện này)

civrocker

em hỏi chút,em cài Open SSH cứ gần xong lại báo lỗi ko thể kết thúc quá trình .
em dùng Iphone 3G mới cập nhật lên OS là bản unlock = ultrasnow.híc ko hiểu sao lại ko cài dc OpenSSh dù đã cài nhiều lần vẫn thế,trong khi cài game hay Mobile Installer vẫn bình thường.có thể kiểm tra mình đã cài OpenSSH chưa = cách nào nhỉ ? em xin cảm ơn !

tokiet

xin chỉ dùm phần miềm việt hóa đọc mail bằng tiếng việt, vì khi nhận mail bằng tiếng việt có dấu máy mình không đọc được chữ có dấu.

Zenki

Super V.I.P
bro nào chỉ em cách đưa iphone về chế độ DFU với.em mới chơi iphone:p
Bước 1: Tắt iPhone
Bước 2: Giữ nút Power Home
Bước 3: Khi thấy biểu tượng hình "Quả táo" xuất hiện, thả nút Power ra nhưng vẫn giữ nút Home

Bước 4: Mở iTunes lên và chờ cho đến khi nó hiện lên iPhone đang ở chế độ Restore

buiminhdung090

em đang có 1 màn hình iphone 2g, nhưng ko có board để test coi còn xài được hay ko, mấy anh trong PDA ai có board xin giúp em test hộ dùm, em cám ơn trước, em ở SG :(

tokiet

xin các anh cho biết máy ip 2g phải cài chương trình gì để nhận và đọc được mail có dạng: văn bảng tiếng việt có dấu?

mathuatden

ip 3G OS 3.0 với winscp 4.2 no wifi sao cứ bị lỗi reconect hoài?

Mình dùng
Win 7
Đã cài iPhone Tunnel Suite
Đã cài Itunes 8.2
Đã cài SSH qua GPRS (không biết có được chưa) hic
Xin giúp dùm

hlp

Không Sync Contact với iTunes và Outlook được

Em đang dùng iphone 3gb và đã lên 3.0 rồi nhưng bây h khi sync contact với outlook thì bị báo thế này "iTunes could not sync contacs to the Iphone because the Iphone canceled the sync"
em không hề cancel quá trình sync contact của nó đâu nhé..bác nào biết giúp em với ạ

longgiang81

Super V.I.P
Khi máy đang Sync thì bạn có Slide to Cancel hay nhấn vào dấu X ở trên iTunes hay ko thế ?

nthau8x

Có phải iPhone chỉ copy phần mềm trên 1 PC duy nhất

Em đang muốn mua 1 con iPhone nhưng nghe nói iPhone chỉ có thể copy và cài đặt soft và game trên 1 máy tính duy nhất, nếu cắm vào máy khác thì ko cop đc, thế thì bất tiện quá. Nếu muốn cài thêm game và soft vào máy thì làm thế nào? Không biết thế nào mong mọi người tư vấn hộ cái!

hlp

không bác ạ..em đã nói là ko "slide to cancel" mạ lị...somebody help me plz?

beobeo

sau khi em làm Erase all content and settings

em dùng Os v3.0 sau khi em dụng Erase all content and settings may cứ treo không thể nào khởi động được, Bác nào biết giúp em với

longgiang81

Super V.I.P
Trước khi Restore bạn thử kết nối với PC rồi chạy QuickPWN rồi làm theo hướng dẫn của nó, xem có vào đc SpringBoard ko, nếu ko đc nữa thì chắc phải Restore thật rồi.

chanqua111

Cho em hỏi muốn ko bị mất nhạc video với application khi kết nối với máy tính khác thì làm thế nào. em tìm swaptune trong installer hay cydia đều ko có. e mới dùng iphone mong các bác chỉ giáo

XuanTruong

Super V.I.P
Cho em hỏi muốn ko bị mất nhạc video với application khi kết nối với máy tính khác thì làm thế nào. em tìm swaptune trong installer hay cydia đều ko có. e mới dùng iphone mong các bác chỉ giáo

- Không muốn mất thì khi Sync không chọn các mục đó là được.
- Nếu không có trong Cydia thì phải Add Source tương ứng vào mới có.

Status
Không mở trả lời sau này.