• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

XuanTruong

Super V.I.P
Microsoft Outlook hay Oulook Express vậy? Có thể chưa thiết lập Acc để gửi và nhận Mail của Outlook nên iTunes báo lỗi vậy? Nghe thì có vẻ không liên quan gì, nhưng mấy thứ đó thường hay báo các lỗi vớ vẫn đó Bạn!:D

chanqua111

- Không muốn mất thì khi Sync không chọn các mục đó là được.
- Nếu không có trong Cydia thì phải Add Source tương ứng vào mới có.

video, nhạc với application ko sync thì cài thêm thế nào bác.
hướng dẫn em add source đc ko ạ. em đang dùng fw 2.2.1 :-/

kien5788

IP sau khi ngủ dậy bật ko lên!!!

Em có con IP mới mua đc cỡ gần 2 tháng ạ,bình thường thì nó chả sao cả,hôm nay đang nằm ngủ...lúc dậy bật mãi ko thấy màn hình nó hiện lên??? em thử cắm vô itunes thì vẫn thấy nhận máy bình thường....thử gạt cái nút tắt tiếng bật tiếng cũng chả thấy nó rung hay gì cả??? Mấy anh cho em hỏi thế là tại sao ạ??? Có phải là cháy màn hình rồi ko :((

longgiang81

Super V.I.P
Có thể là hết PIN, bạn thử sạc 1 lúc xem sao. Hoặc cắm trực tiếp vào PC xem iTunes có nhận ko :D

kien5788

Có thể là hết PIN, bạn thử sạc 1 lúc xem sao. Hoặc cắm trực tiếp vào PC xem iTunes có nhận ko :D

Mình cắm vô thử rồi bạn à. iTunes vẫn nhận bình thường,xài cái ssh_no_wifi cũng vẫn thấy bình thường.Chỉ có cái giờ màn hình đen xì...gạt cái nút tắt/bật chuông giờ cũng chả thấy nó rung nữa! Mình cũng bó tay luôn!Chỉ sợ nó cháy màn hình thui:(( GIờ cắm vô sạc nó cũng ko hiện hình lên nữa T_T

Hix...em ko đọc mấy bài trước nên post bừa..mong mấy pác thông cảm nhé :p Em ấn Home + Power 1 lúc nó lại lên roài..may quá..tưởng die cái màn hình thì chết mất!

Chỉnh sửa cuối:

thienvu

iPhone sạc pin không vào

chào các bác,e có con iphone version 2.2.1 khi sạc pin có hiện tượng có báo tín hiệu sạc pin,có biểu tượng iphone đang sạc nhưng e để sạc 3 tiếng mà pin vẫn ở mức cũ như ban đầu,e thử cáp sạc pin khác cũng vậy,e không biết bị vấn đề phần mềm hay do phần cứng vậy?các bác nghiên cứu cho e với.e cám ơn.X-(

hlp

bực mình em export contact từ outlook ra sau đó xóa toàn bộ contact trong outlook và iphone sau đó import vào outlook lại và sync lại với iphone được rồi ( ta phục ta quá :D)

omanhi

iPhone bị dính nước mưa

Hôm vừa rồi mình đi đường thì gặp mưa,chủ quan nghĩ gần đến nơi nên không mua áo mưa ,iphone để túi sau cũng bị ngấm nước,sau đó mình vào quán cafe trú mưa,bật iphone lên thì màn hình trắng xóa,mình có tắt đi thì hiện lên hình quả táo liên tục rồi lại mất được 1 lúc thì máy hết pin,về nhà mình có để vào thùng gạo ( theo kinh nghiệm 1 số người truyền lại bên tinhte),sạc pin vào máy vẫn nghe gọi được bình thường nhưng camera bật thì chỉ toàn 1 màu đen xì:-??
Giờ máy hoạt động bình thường nhưng camera thì không chạy được,nếu hỏng mỗi camera thì mình không muốn bung máy để thay,nhưng lo nước mưa sẽ làm chết dần một số thứ bên trong,ai đã gặp trường hợp như này rồi thì cho mình một vài lời khuyên,mình dùng 2G mua cũng hơn 1 năm rồi,nhân tiện ở HN có chỗ nào kiểm tra iPhone uy tín không giới thiệu cho mình với:D

tinatran

mấy bác cho e hỏi...e mới xài ip nên còn gà lắm...e tải ct iphone pc suite vào máy tính,giải nén xong nhưng khi e bật ct lên thì máy báo như thế này: the application failed to initialize properly (0xc0000135). click on OK to terminate the application...giờ e fải làm sao ạh...

thienvu

e sài cũng lâu rồi,anh của e dưa cho e dùng, vậy nếu thay pin thì hết bao nhiêu và nơi nào co uy tín hả bác,chỉ e với.cám ơn bác

killerman911

theo mình nghĩ cái này có lẽ là do phần mềm.có thề nó bị đụng với phần mềm nào đó.
Bạn thử restore lại xem sao.Nếu tình trạng vẫn vậy thì có lẽ là nên thay pin
(Theo mình để ý thì có thề phần mềm Mobile Substrate là nguyên nhân chính gây nên)

tuxedo211

cho mình hỏi hiện này có cách nào giải quyết triệt để lỗi No service của IP 3G Lock FW 2.2.1 chưa?

longgiang81

Super V.I.P
@ tuxedo211 : 1 vấn đề mà bạn post bài ở tận mấy nơi để hỏi, tôi trả lời cho bạn lần nữa là :

Hiện giờ đã Unlokc hoàn toàn cho 3G Lock trên OS 3.0 rồi, ko cần dùng đến X-SIM nữa, chịu khó đọc trước khi hỏi nhé.

duprich

IP 2G 3.0.Itunes báo lỗi,13001,ko sync được nhạc ,mấy bác có cách nào giúp em ko,đã trở về 2.2.1,up lại 3.0,xoá sạch sẽ Itunes va cài lại Itunes vân bị như vậy,hic,mong cao thủ chỉ giáo.Thanks các pác nhiều.:-??

upright

iPhone 2G FW3.0 bị liệt cảm ứng

Cái máy của em trước đây dùng 1.1.4 bị liệt cảm ứng, nhưng đã fix được sau đó up lên 2.2.1, dùng thoải mái. không hiểu sao hôm trước up lên cái FW custom của bác bên HHVN giờ bị liệt cảm ứng hàng cuối cùng. em thử restore lại FW 3.0 gốc, nhưng vẫn không hết. Bác nào biết cách fix ở 3.0 chỉ em với

vinhlehoang

Cái này mình bị rùi liệt toàn thân luôn, chỉ còn cách rétore lại thui hehhe
k hiểu nổi lun, nba3n 3.0 này toàn lỗi

upright

mình cũng đã restore lại nhưng không ăn thua, vẫn bị liệt hàng cuối cùng. Mong anh em chỉ giúp với ạ

dinhquy

Màng hình Iphone bị điểm chết, cần giúp đở!!!!!!!!

Bạn mình nó bán lại cho mình cái Ihpone 2g 8gb, máy thì còn tốt nhưng màng hình thì bị 1 đường điểm chết ở trên góc(trên biểu tượng bin dài khoản 3 đến 4 cm, nhỏ như sợi chỉ) nhưng cảm ứng không bị liệt vị trí nào cả. Màng hình máy vậy có ảnh hưởng gì đến cảm ứng không? Mình sợ nhất là liệt cảm ứng.
Màng hình bị vậy sau 1 thời gian sử dụng thì các vấn đền liên quan đến màng hình có bị ảnh hưởng không, như liệt cảm ứng, xuất hiện thêm nhiều điểm chết...? Mình có nên lấy máy đó không?
Mình còn gà trong chuyện này mong vip nào rành tư vấn mình giúp mình với.
Thank! Rất nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.