• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

giavinh

tuỳ bạn thôi máy đó bị rơi nên mới vậy , hồi trước không có tiền mình cũng chơi một cây, giá có 4t5 ,hồi đó còn hot ,xài gần một năm vẫnn không sao, nhưng cũng hên xui , nếu giá rẻ thì cứ mua :D ,chúc may mắn

bopnhau

giúp đỡ màn hình iphone 3gs ,khẩn cấp....

em cài winterboad nhưng máy báo lỗi ,xuất hiện chữ exit safemode cạnh cột sóng,liền xóa ngay winter đi nhưng giờ màn hình cứ nhấp nháy ko vào được,,mong các đại ca giúp đỡ.

upright

Có ai biết cách làm source cydia ??

Tình hình là có cái host rồi, muốn hỏi anh em xem có ai biết cách tạo source để up mấy cái chương trình cho riêng mình hok? Bác nào biết, xin chỉ em với. Search trên mạng thì toàn thấy mấy bài hướng dẫn cách làm cho installer, không biết nó có hỗ trợ không, liệu làm theo cách đó thì có được không các bác.

longgiang81

Super V.I.P
Restore lại máy đi bạn, WinterBoard ở OS 3.0 này nhiều người kêu ca quá, mình chia tay với nó lâu lắm rồi :))

ancola66

Super V.I.P
Đây không phải là lỗi điểm ảnh chết mà là lỗi do bị va chạm và với lỗi này thì tiến triển khá nhanh đấy:( >>> sớm muộn cũng phải thay màn hình. Lưu ý với bạn là màn hình 2G thì hơi bị đắt (Khoảng trên 2Tr )

ancola66

Super V.I.P
Theo kinh nghiệm về đồ điện tử của mình thì là thế này :
* Sau khi sử dụng đồ điện tử một thời gian dài thì kiểu gì nội thất của đồ điện tử cũng có khá nhiều bụi bám
* Khi bị dính nước thì lớp bụi này ngậm nước và tạo nên một môi trường dễ ẩm ướt thường xuyên gây ra hư hại linh kiện điện tử
* Vậy theo mình tốt nhất là bung ra làm vệ sinh để tránh cái sảy nảy cái ung

saolauthe

cho mình hỏi lâu lâu đề chế độ chờ tự nhiên iphone hiện "Your SIM has sent a message" ko bik anh em có gặp trường hợp này ko.máy mình 2.2.1 custom build 2

calvinklein87

rắc rối về cydia và fw 2.2.1 có ai giúp mình với

ỉnh mới restore lại cho IP 2g fw 2.2.1 sau khi làm xong thì thì thấy tự nhiên wifi bắt rất yếu .......... so với lúc đầu và các máy 2g khác cùng ngồi 1 điạ điểm và khó bắt đội khi bắt dc và rớt ko ah ko biết lý do nào và cáckk khắc phục có phải dùng apps nào ko ....

--đầu tiên mình vào cydia nó bắt nâng cấp 7 j đó hình như shource đó mình làm xong add shource cài dc vài apps vd quicklock..camera..video....
but sao mình lại skyfore...freemomory ... và một dố ứng dụng khác thì khi thoát ra ko icon ..đã khởi động lại cũng ko dc lun..đã cài intallsmobilepack...j đó để crak game rùi vẫn ko dc ... hồi trước vẫn dùng 2.2.1 thì cài vào ok mà..
còn bây giờ vào lại cydia sau khi loading data xong toàn bị búng ra ngoài thui..

--khi vào cydia nó loading data lâu wa có cách khắc phục ko vậy .... mình có nên nâng cấp khi cydia báo nâng cấp ko ....

--mình cài sbsetting thấy lúc nào memory lúc nào cũng chỉ có cỡ 18mb có khi thấp hơn khởi động lại thì cao hê, dc tí nghe nói IP lùcc nào cũng phải dữ ,mức 40mb mà ...máy minh chạy chậm lắm...có cách nào khắc phục ko .... máy mình đây cài j nh

--có ứng dụng nào tự giải phóng ram ko .... ngày xưa dùng freememory toàn phải vào tự kích hoạt nó thì nó mới giải phóng cho ..h thì đã cài freememory but lại ko hiện icon lên po tay thiệt

Chỉnh sửa cuối:

neverlovegirl11

tình hình hiện là thế này nà: con ip 16G 3G của mình trong 1 ngày tốt lành,khi mình xóa cái theme Inav đi thì sau đó mình vào cydia làm 1 số "công tác" để hoàn tất thì máy nó báo lỗi "background's disabled". mình reboot lại cái máy thì nó có hiện tượng treo táo lủng lẵng cho mình ngắm mà thèm chơi! lúc trc' mình cũng bị 1 lần òi mà lần đó ngu cái up nữa chừng lên 2.2.1 cái phải cúp điện nên up xuống cái 2.2 k đc cái đem ra ngoài cho ng ta làm dùm. mình k bít là bị lần thứ 2 thì có bị ảnh hưởng đến máy k?mình cũng có đọc cái topic về cách up từ fr 2.2 lên fw 2.2.1 và cách restore từ fw 3.0 xuống 2.2.1 rồi nhưng mình k dám kết hợp 2 cái đó lại vì sợ làm có trục trặc zì nữa nên k dám thử(ngu IT muh!).mong các bác giúp giải quyết cho mình 2 chuyện trên! mà mình cũng k rành IT,chỉ bít E thôi,nên mấy bác chỉ rõ rõ giúp! nên có zì mấy bác cho phương pháp cụ thể nha!

Zenki

Super V.I.P
cho mình hỏi lâu lâu đề chế độ chờ tự nhiên iphone hiện "Your SIM has sent a message" ko bik anh em có gặp trường hợp này ko.máy mình 2.2.1 custom build 2
Mình đã có lúc gặp trường hợp này nhưng không sao nên mình cũng không quan tâm tới lắm :D

tình hình hiện là thế này nà: con ip 16G 3G của mình trong 1 ngày tốt lành,khi mình xóa cái theme Inav đi thì sau đó mình vào cydia làm 1 số "công tác" để hoàn tất thì máy nó báo lỗi "background's disabled". mình reboot lại cái máy thì nó có hiện tượng treo táo lủng lẵng cho mình ngắm mà thèm chơi! lúc trc' mình cũng bị 1 lần òi mà lần đó ngu cái up nữa chừng lên 2.2.1 cái phải cúp điện nên up xuống cái 2.2 k đc cái đem ra ngoài cho ng ta làm dùm. mình k bít là bị lần thứ 2 thì có bị ảnh hưởng đến máy k?mình cũng có đọc cái topic về cách up từ fr 2.2 lên fw 2.2.1 và cách restore từ fw 3.0 xuống 2.2.1 rồi nhưng mình k dám kết hợp 2 cái đó lại vì sợ làm có trục trặc zì nữa nên k dám thử(ngu IT muh!).mong các bác giúp giải quyết cho mình 2 chuyện trên! mà mình cũng k rành IT,chỉ bít E thôi,nên mấy bác chỉ rõ rõ giúp! nên có zì mấy bác cho phương pháp cụ thể nha!
Vậy tình trạng máy bạn hiện tại thế nào? Bạn đưa thông tin quá nhiều cùng 1 lúc như vậy thì đọc khó hiểu lắm, cứ từ từ từng bước tả qua tình trạng máy rồi mới giúp được cụ thể. Nếu hiện tại máy bật lên bị treo ở hình quả Táo thì bạn kết nối máy với iTunes, đưa về chế độ DFU Recovery Mode để Restore lại FW.

johnnyphamus

cho e hỏi iphone 3g 16G up lên 2.2.1 tự nhiên mất wifi làm cách nào để có lại wifi vậy mấy pro xin chỉ e dùm mặc dù e đã retore lại nhiều lần nhưng vẫn k có lại wifi

R4jShjT3RuN

Rắc rối về Camera, các pro giúp dùm !!!

Máy đang dùng bình thường, quay phim vẫn bình thường nhưng khi chụp hình thì nó xuất ra hình đen xì àh :(

Bác nào biết các fix lỗi này ko, chỉ bảo dùm với :(

R4jShjT3RuN

Rắc rối về Camera, các pro giúp dùm !!!

Máy đang dùng bình thường, quay phim vẫn bình thường nhưng khi chụp hình thì nó xuất ra hình đen xì àh

Bác nào biết các fix lỗi này ko, chỉ bảo dùm với

neverlovegirl11

cho mình hỏi. khi mình vào mấy cái topic mà chỉ cách chép file vào ip = winscp thì có mấy cái đường dẫn mà có xxxxx thì mấy bác nói là do tùy số. e cho ví dụ là:/private/var/stash/Applications.xxxx. vậy cái xxxx đó là như thế nào và lúc chép vào thì có cần phải bỏ xxxxx đó k hay cứ phang thẳng vào lun! và nếu k phan thẳng vào lun thì cho mình hỏi là khúc đó phải làm sao?
thanks các bác nhìu

XuanTruong

Super V.I.P
cho mình hỏi. khi mình vào mấy cái topic mà chỉ cách chép file vào ip = winscp thì có mấy cái đường dẫn mà có xxxxx thì mấy bác nói là do tùy số. e cho ví dụ là:/private/var/stash/Applications.xxxx. vậy cái xxxx đó là như thế nào và lúc chép vào thì có cần phải bỏ xxxxx đó k hay cứ phang thẳng vào lun! và nếu k phan thẳng vào lun thì cho mình hỏi là khúc đó phải làm sao?
thanks các bác nhìu

Cái xxxxx (Ký tự chữ hoặc số NGẪU NHIÊN trên từng máy) là của thư mục Applications.xxxx mà nó tự tạo ra, Bạn mà Del mấy cái xxxxx đi là ĐI TONG đó! Bạn nên đọc và tham khảo thật nhiều lên!

jackietran

Help: giúp em lấy lại ảnh lưu trong bộ nhớ iPhone 2G nhé

em đang sử dụng một chú iPhone 2G. Tất cả các ảnh của máy tính em lưu trữ trên máy iPhone, nhưng bây giờ không tài nào lấy ảnh ra được. Em dùng cả iFunBox để tìm lại những cái ảnh đó mà chỉ thấy mỗi thư mục thôi. Bên trong thì chẳng có gì cả. Xem các ảnh đó trên iPhone vẫn có mà.
Vậy có bác nào biết các khắc phục chỉ dùm em với nhé. Em nhờ bác Google mà bác này toàn cho em mấy thứ ba lăng nhăng... buồn mờ cả mắt.
Em chân thành cám ơn các bác!

olaa

e gà về iphone lắm,chẳng biết gì. các bác bày cho e cách restore fw với, với lại làm nh­­u vậy thì co tác dụng gì. cám ơn các bác nhìu.

Status
Không mở trả lời sau này.