• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

gizz143

có phải do lỗi up FW ko? các anh chị vô xem rùi chỉ giao em.Thanks

1/ lúc máy up FW lên 3.0 ấy,lúc nhắn tin mà mở caps lock xong muốn đổi đổi về binh thường có phải là phải bấm 123 ko,vì máy em up rùi,lúc nhắn tin mà mở CÁP LOCK xong tắt ko đc lúc bấm vào 123 thi nó tự đông trởvề trạng thái bình thường.
2/ Và lúc muốn xóa tin nhắn,bấm check(V) vào dòng tròn thì có cái bấm đc,có cái ko đc,rùi mình thoát ra màn hinh sau đó vô lại thì mới bấm đc ấy,do cài wá nhìu máy nặng hay sao,máy em 16g ấy

pdana

Dung lượng khi sync hình ảnh

Các bác cho em hỏi em chỉ sync khoảng 80 MB hình ảnh nhưng iturne báo hình ảnh chiếm hơn 1 GB, như thế có hợp lý không.

Em tìm thấy trong thư mục chứa hình ảnh của iphone có thư mục ipodcache, dung lượng hơn 1GB nếu xóa đi có ảnh hưởng gì không. Trên PC cũng có thư mục này và xóa không ảnh hưởng gì tới iphone cả.

Zenki

Super V.I.P
1/ lúc máy up FW lên 3.0 ấy,lúc nhắn tin mà mở caps lock xong muốn đổi đổi về binh thường có phải là phải bấm 123 ko,vì máy em up rùi,lúc nhắn tin mà mở CÁP LOCK xong tắt ko đc lúc bấm vào 123 thi nó tự đông trởvề trạng thái bình thường.
2/ Và lúc muốn xóa tin nhắn,bấm check(V) vào dòng tròn thì có cái bấm đc,có cái ko đc,rùi mình thoát ra màn hinh sau đó vô lại thì mới bấm đc ấy,do cài wá nhìu máy nặng hay sao,máy em 16g ấy
1. Nút 123 là để chuyển từ dạng chữ sang số và ngược lại chứ có liên quan gì đến Capslock đâu bạn.

2. Lỗi này thỉnh thoảng hay bị có lẽ tại nhiều ms quá nên nó load chậm, mình cũng hay bị như bạn, chờ nó load hết ms rồi tick là Ok, cái nào ít ms thì tick vào nó hiện liền ;)

Zenki

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi em chỉ sync khoảng 80 MB hình ảnh nhưng iturne báo hình ảnh chiếm hơn 1 GB, như thế có hợp lý không.

Em tìm thấy trong thư mục chứa hình ảnh của iphone có thư mục ipodcache, dung lượng hơn 1GB nếu xóa đi có ảnh hưởng gì không. Trên PC cũng có thư mục này và xóa không ảnh hưởng gì tới iphone cả.
1. Về hình ảnh thì bạn tới tính những hình đc chụp trên iPhone chưa? Chứ 80Mb hình mà Sync vào lên tới 1Gb thì hơi bất bình thường đó :|

2. Mình khuyên không nên xóa gì hết, còn nếu thích bạn có thể thử :D Nhớ back up lại nhạc trước khi thử :D

godisme

cho mình hỏi sao nó cứ hiện bảng hỏi là có bật chế độ airplane mode ko? hoài .Minh reboot voi restar rồi mà ko hết .Tình trạng này xuất hiện khi mình cài winSCP no wifi for 3.0 để thay nhạc tin nhắn .Mình down và cài winSCP của bạn này nè http://pdaviet.net/showthread.php?t=59820

zackal

Iphone cũng được tích hợp ipod mà lại nghe nhạc thua Walkman của Sony kỳ dzậy ta, phải tham khảo kỹ trước khi chơi Iphone mới được!:-?

chủ yếu la` di tai nghe theo máy wa' bèo! ko ngờ apple lại ko chu ý tai nghe như thế. trong khi tai nghe dòng W mới của Sony lại rất châm chút, nếu ko bị các bác bán hàng đổi mất! :-?

pdana

1. Về hình ảnh thì bạn tới tính những hình đc chụp trên iPhone chưa? Chứ 80Mb hình mà Sync vào lên tới 1Gb thì hơi bất bình thường đó :|

2. Mình khuyên không nên xóa gì hết, còn nếu thích bạn có thể thử :D Nhớ back up lại nhạc trước khi thử :D

Tiện bác cho em hỏi bộ nhớ iphone chiếm bao nhiêu MB khi chứa hình ảnh (nó báo trên iturne) của em sync gần 1500 tấm trên PC là gần 100MB mà trên iphone là hơn 1GB.

hung7641

các anh chị cho em hỏi :
Em mua máy về ,người ta cài cho em nhạc ,app và game.
Khi về nhà,em dùng iturne (em down về cài,rồi đưa nhạc và hình vào,chứ ko làm j nửa) đồng bộ nhạc và hình của em vào thì bị tình trạng : APP và GAME ko dùng được nửa (vào là nó văng ra) ,em thấy nó vẩn ngốn dung lượng và About thấy ghi có 50 app.
CHo em hướng khác phục ,thank

HuynhThanh

chủ yếu la` di tai nghe theo máy wa' bèo! ko ngờ apple lại ko chu ý tai nghe như thế. trong khi tai nghe dòng W mới của Sony lại rất châm chút, nếu ko bị các bác bán hàng đổi mất! :-?

Cái vấn đề ở đây mình muốn biết là nếu cùng sử dụng 1 loại tai nghe, bạn cảm nhận là máy nào nghe nhạc hay hơn:-?. Chứ Ipod mà nghe nhạc thua Walkman sao ta?

IPHONE12

Cái vấn đề ở đây mình muốn biết là nếu cùng sử dụng 1 loại tai nghe, bạn cảm nhận là máy nào nghe nhạc hay hơn:-?. Chứ Ipod mà nghe nhạc thua Walkman sao ta?

thật sự dòng apple nghe nhạc chỉ đc cái là to muốn thủng màng nhĩ lun chứ không ấm áp như sony & nôkyà

hachithanh091

Cho em hỏi dịch vụ định vị trong mục cài đặt của iphone là gì vậy, cách sử dụng ra sao

Zenki

Super V.I.P
Cho em hỏi cách sử dụng chức năng GPS của iphone 3G
Cái này mặc định là tự động rồi. Bạn vào PM Maps trên iPhone sau đó nhấn nút định vị thì nó GPS sẽ tự động định vị chỗ hiện tại bạn đang đứng :D

LEDU

Các bác kính...phải nói là em muốn đứt hơi cái iPhone 3Gs, à không, 3Ghẻ của em luôn sau khi hết nhờ vã các bác trên PV, đặc biệt là bác AnhTú và DoThanhTrung, NguyenThanhTuan đã nhiệt tình nhịn đói nhịn ngủ và "dịu dàng" chỉ cho em mọi cái, rốt cuột rồi em cũng unlock xong con 3ghẻ...mừng quá xá!

Giờ em nói thiệt là em hổng thể nào coi hết 60trang thắc mắc sử dụng, nên em thắcmắc gì thì em hỏi luôn trong này, các bác đã kinh qua thì chỉ cho em với nhé.

Vài câu...đơn giản trước hén:
1. Làm sao để em cài GPRS cho con 3GS của em đây các bác? em dùng Mobiphone
2. Em thấy quá trời App và Game, cách để cài cũng như bỏ (setup và remove) mấy cái này??
3. Em lúc trước dùng PDA để chạy xe, giờ iPhone mình có cái nào tương tự VietMap R12 cho PDA không các bác?

Mong các bác bớt chút thời gian chỉ dạy em với!!!

O2XDAEXEC

Cho e hỏi chút nhé.Ông anh xài iPhone 2G -8GB nhưng thiếu chương trình Flash Player thì không xem online được.Mọi người có chương trình Flash Player của iPhone không cho e xin với.E đã thử vào iTune download về nhưng setup không được.Nếu có sai sót gì xin mọi người bỏ qua cho vì e không quan tâm lắm về iPhone nên khá "lúa" :D
Thanks mọi người!

longgiang81

Super V.I.P
Flash hiện tại là chưa có bạn ạ, có thể trong tương lai gần sẽ có nhưng cho đến thời điểm hiện tại là ko.

longgiang81

Super V.I.P
Vài câu...đơn giản trước hén:
1. Làm sao để em cài GPRS cho con 3GS của em đây các bác? em dùng Mobiphone
2. Em thấy quá trời App và Game, cách để cài cũng như bỏ (setup và remove) mấy cái này??
3. Em lúc trước dùng PDA để chạy xe, giờ iPhone mình có cái nào tương tự VietMap R12 cho PDA không các bác?

1. Settings/General/Network/Cellular Data Network rồi điền thông số tương ứng của các mạng vào mục Cellular Data.

2. Nếu bạn có acc AppStore thì tải ứng dụng ưa thích về, cái nào ko thích thì nhấn và giữ vào icon cho đến khi nó rung rung, tap vào dấu X để xóa. Nếu là ứng dụng cài từ Cydia thì vào Cydia, sang phần Manager để xóa đi là xong.

3. Bạn thử đi xe máy, chạy ứng dụng Maps lên rồi bấm vào Locate Me xem sao nhé.

Chúc bạn vui vẻ với em iPhone 3GS ( S chứ ko phải ghẻ đâu nhé, bao nhiêu người ước muốn có 1 em 3Ghẻ như bạn đấy :)))

hachithanh091

Em có dang sử dụng phần mềm Xgps, cũng đã update bản đồ nhưng do bản đồ dung lượng lớn mà bộ nhớ dành cho hệ điều hành lại ít em đã gỡ xgps nhưng dung lượng vẫn y như vậy không giảm. Bác nào chỉ em gỡ hẳn cái bản đồ hơn 300mb với, hoặc có cách nào tăng bộ nhớ cho hệ điều hành

Status
Không mở trả lời sau này.