• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

XuanTruong

Super V.I.P
Em có dang sử dụng phần mềm Xgps, cũng đã update bản đồ nhưng do bản đồ dung lượng lớn mà bộ nhớ dành cho hệ điều hành lại ít em đã gỡ xgps nhưng dung lượng vẫn y như vậy không giảm. Bác nào chỉ em gỡ hẳn cái bản đồ hơn 300mb với, hoặc có cách nào tăng bộ nhớ cho hệ điều hành

Bạn dùng WinSCP vào đây => /private/var/mobile/Library mà Del (Mà bên này là phân vùng bộ nhớ LỚN mà, nên cần gì phải Del???)

LEDU

Thiệt tình là em hơi ngu ngu...âu cũng là lần đầu mò đến iPhone mừh...Giờ em đang théc méc là thấy 1 kho App và Games mà hổng biết làm sao để cài dzô iPhone em hết...

Biết là các bác sẽ mắng em ngu, nhưng mà ngu mới hỏi...mấy bác chỉ em chi tiết 1 chút nha. Em mò cả buổi mới biết bỏ nhạc zô iPhone của em á :(

Chờ các bác chỉ giáo

teen_hot_crazy

làm sao chơi đc game từ pdaviet tải về vậy ???

Mình down các game ở pdaviet về itunes nhưng khi sao iphone mình ko chơi đc các game đó vậy ? ai biết xin chỉ mình với nhé !!! thanh nhìu nhìu

hachithanh091

Bạn dùng WinSCP vào đây => /private/var/mobile/Library mà Del (Mà bên này là phân vùng bộ nhớ LỚN mà, nên cần gì phải Del???)
Em đã thử DEL rồi, qua bên đó cái bản đồ mới nãy chép vào nó chỉ có mấy chục KB thôi( không hiểu tại sao) , cái bộ nhớ hệ điều hành của em chỉ có 500MB thôi từ khi chép cái bản đồ về nó còn trống có 0.1% thôi

Sao con 3G khi chép vào thì bộ nhớ hệ điều hành không tăng mà vẫn giữ nguyên như ban đầu, không giống con 2G như trên ,vậy là sao hả các bác

Thiệt tình là em hơi ngu ngu...âu cũng là lần đầu mò đến iPhone mừh...Giờ em đang théc méc là thấy 1 kho App và Games mà hổng biết làm sao để cài dzô iPhone em hết...

Biết là các bác sẽ mắng em ngu, nhưng mà ngu mới hỏi...mấy bác chỉ em chi tiết 1 chút nha. Em mò cả buổi mới biết bỏ nhạc zô iPhone của em á :(

Chờ các bác chỉ giáo
bạn dùng itune để cài file game có dạng .ipa

theo mình thì mình thích xài vỏ bọc da hơn,hoặc là không dùng gì cả. Nhưng dù gì thì theo mình thì bạn thích gì thì cứ làm theo ý thích;

có bạn nào add soure ride4.org/shai.xml chưa: sao mình add mãi không được
bàn nào có phần mềm Quasi Low Jack cho mình với

hachithanh091

sao em vào cydia cài curl rồi , bây giờ vào lại cydia nó đen thui màn hình, vậy là sao hả các bác

longgiang81

Super V.I.P
Firmware 2.x.x thì có LogoMe, còn lên 3x thì mình chưa test nên ko rõ ra sao. Còn cách thay đổi đơn giản nhất vẫn là Build firmware Custom :D

tuxedo211

mình vào trang appulo.us,search fần books trong categories thì thấy có rất nhiều sách hay,nhưng mà ở dạng .ipa.vậy tức là mình cứ sync vào IP rồi sử dụng như ứng dụng bt hay là cần fải có fần mềm đọc file??vì mình thấy mỗi 1 cuốn là 1 file .ipa vậy thì mỗi lần sync vào IP 1 cuốn vậy thì đâu chứa hết.

Zenki

Super V.I.P
mình vào trang appulo.us,search fần books trong categories thì thấy có rất nhiều sách hay,nhưng mà ở dạng .ipa.vậy tức là mình cứ sync vào IP rồi sử dụng như ứng dụng bt hay là cần fải có fần mềm đọc file??vì mình thấy mỗi 1 cuốn là 1 file .ipa vậy thì mỗi lần sync vào IP 1 cuốn vậy thì đâu chứa hết.
Nếu là file .ipa thì cài vào iPhone thông qua iTunes thôi, bạn kết nối iPhone với PC, click đúp vào file .ipa thì iTunes sẽ tự động Sync vào iPhone ;)

Nhớ là phải cài MobileInstallation trước :D

tuxedo211

mình biết file .ipa thì fải dùng Itunes,nhưng mà cần MobileInstallation để chi vậy bạn?

XuanTruong

Super V.I.P
mình biết file .ipa thì fải dùng Itunes,nhưng mà cần MobileInstallation để chi vậy bạn?

Không có MobileInstallation thì không thể dùng được các Soft được cài bằng các nguồn khác ngoài App Store và iTunes (Không phải Sync File IPA)!

LEDU

Em mới dùng iPhone được...2 ngày...Các bác cho em hỏi vấn đề chút xíu như sau:

- Em có nhạc mp3 theo Album (tất nhiên là có hình Album theo định dạng *.jpeg) trong PC. Khi em add vào Playlist của iTunes thì em Add cả con, tức là cả Album từ PC. Em nghĩ là iPhone sẽ tự động nhận hình *.jpeg luôn. Nhưng đến khi em Apply qua iPhone của em thì khi em mở iPod thì nó không hiện ra cái hình của Album...

huhu..hay em làm sao điều gì hả các bác?

tuxedo211

Không có MobileInstallation thì không thể dùng được các Soft được cài bằng các nguồn khác ngoài App Store và iTunes (Không phải Sync File IPA)!

mình sync 1 bộ Sherlock Holmes Complete với 100+ Books được qua itunes ngon lành,xài bình thường mà bạn.

LEDU

Các bác không gặp trục trặc về hình ảnh Album trong Playlist như em sao ạ?

:(

IPHONE12

Các bác không gặp trục trặc về hình ảnh Album trong Playlist như em sao ạ?

Posted via Mobile Device
cái qtrọng là itunes có hiện hình khi bạn ađ vô itunes không? nếu itunes k đọc đc hình thi b fải ađ hinh từ itunes thì khi sync vô ipod mới nhận hình

LEDU

iTunes của em tất nhiên có hiện hình chứ. Cái Album nào iTunes hiện hình album thì iPhone em tất nhiên có hiện hình theo.

Điều em hơi ngu và muốn hỏi các bác là làm sao để iTunes nó hiện cái hình đó để khi sync xong thì trong iPhone của em cũng có cái hình của album, dù em đã thử mọi cách từ load hình rồi đổi tên, rồi bỏ vào trong folder của album trên PC...vv..

Còn cái album mà em add vào và nó hiện ra hình thì em cũng chẳng biết sao nó nhận ra dù em thử đổi tên hình trong album đó...vv...

:( Tất nhiên là với điện thoại đầy đủ các tính năng multimedia như iPhone thì em cũng có yêu cầu muốn cho nó đẹp như nhìn trên quảng cáo cái playlist của Apple chứ các bác. Có điều em không hiểu làm sao để làm được như vậy, không lẽ phải mua music từ iTunes thì mới tự động có cái hình album sao?..?

longgiang81

Super V.I.P
Mở iTunes, chọn chế độ hiển thị dạng List, right-click vào bài hát chọn Get Info, qua phần Artwork rồi chọn hình ảnh có từ máy của bạn, nhấn OK.

minh dang on mobi nen ko viet dc tieng viet. Minh vua mua 1 con ip 3gs unlock o ben us. Minh muon hoi la:
- minh mua no noi la ko dc install winterboard trog cyia,cho minh hoi do la gi,vi sao kn cai dc.
- neu minh restnre hoac nang cap phan mem thi khi lam xog no van unlock cht hay la thanh ban lock,minh phai tu tay unlock

tks moi nguoi da giup do minh.mod dung xoa vi ko co dau nhe,minh dag on mobi
Posted via Mobile Device

AnhTu

Super V.I.P
- minh mua no noi la ko dc install winterboard trog cyia,cho minh hoi do la gi,vi sao kn cai dc.
-----> Nó đang lừa dối bạn, không dám cho bạn biết cách để làm chủ con iphone của bạn :D
phihoanght nói:
- neu minh restnre hoac nang cap phan mem thi khi lam xog no van unlock cht hay la thanh ban lock,minh phai tu tay unlock

tks moi nguoi da giup do minh.mod dung xoa vi ko co dau nhe,minh dag on mobi
Posted via Mobile Device
NẾu máy bạn là bản lock, thì khi restore hay nâng cấp phần mềm mới (không thông qua việc update) thì máy bạn sẽ trở lại thành máy lock. Còn nếu là máy quốc tế thì nó sẽ tự unlock luôn.

Status
Không mở trả lời sau này.