• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhTu

Super V.I.P
no dang lua doi minh la sao anhtu? Cau noi ro dc ko
minh thay co topic phan biet unlock hay lock qua part number nhung minh ko biet cach xem info ip,ban jup minh nhe. Tks ban
Posted via Mobile Device
Nói vui thôi, chứ theo mình nghĩ người bán chỉ khôg muốn bạn biết nhiều quá, vọc hư máy rồi mệt người ta thôi, bạn có thể tìm hiểu về cách sử dụng & bảo quản cho hợp lý là đc.
Settings/Generals/About, nhấn theo từng công đoạn thì bạn có thể biết đc máy mình là phiên bản gi.

LEDU

Mở iTunes, chọn chế độ hiển thị dạng List, right-click vào bài hát chọn Get Info, qua phần Artwork rồi chọn hình ảnh có từ máy của bạn, nhấn OK.

Theo bác thì mình làm cho từng bài thì được, vậy nếu cho cả Album thì có được hay không? Vì nếu làm cho cả bài thì 1 Album làm cho trung bình 14-16 bài...vậy chừng 10 Album thì...140-160 lần...như vậy em thấy chắc chắn phải có cách khác để dễ và nhanh hơn chứ..??

Cái em điên là có 2 Album em add từ PC qa thì nó có hẳn luôn hình Album mà em không phải làm gì cả...chẳng hiểu tại sao?!

ancola66

Super V.I.P
Theo bác thì mình làm cho từng bài thì được, vậy nếu cho cả Album thì có được hay không? Vì nếu làm cho cả bài thì 1 Album làm cho trung bình 14-16 bài...vậy chừng 10 Album thì...140-160 lần...như vậy em thấy chắc chắn phải có cách khác để dễ và nhanh hơn chứ..??

Cái em điên là có 2 Album em add từ PC qa thì nó có hẳn luôn hình Album mà em không phải làm gì cả...chẳng hiểu tại sao?!
1. Bắt buộc phải làm từng bài :(
2. Những album add từ PC sang thì bản thân file nhạc bạn tải về nó đã có sẵn các thông tin về album trong file nhạc đó rồi (Bài hát đó thuộc album gì...)nên nó mới hiện:D

longgiang81

Super V.I.P
@ LEDU : Chọn cho tất cả Album cũng đc, miễn sao phần Summary và Info phải giống nhau, nó sẽ tự động nhóm thành 1 album, từ giờ có thể edit ảnh của cả album đc rồi.

minh on di dog,ko viet dc tv. Minh hoi mot ti.
Minh ko co wifi,nen nhieu khi vam app store hay bi bao cannot conect to app store,ban nan co the khac phuc dc ko
Posted via Mobile Device

aiphone3g16g

minh moi tậu 1 con 3gs,nhưng la phiên bản quốc tế nên k biết cài các ứng dụng và games đã thuốc đưoc luôn k?(vì k có cydia nên k cài mobi được), ma muốn có cydia phải lấy ở đâu về vậy? hay phải cài lại firmware rồi mới cài đựoc?mà cài firmware nào?bác nào chỉ giúp

ThAngNgO_

minh on di dog,ko viet dc tv. Minh hoi mot ti.
Minh ko co wifi,nen nhieu khi vam app store hay bi bao cannot conect to app store,ban nan co the khac phuc dc ko
Posted via Mobile Device

ko có wifi thì sao connect đc bạn :D

minh moi tậu 1 con 3gs,nhưng la phiên bản quốc tế nên k biết cài các ứng dụng và games đã thuốc đưoc luôn k?(vì k có cydia nên k cài mobi được), ma muốn có cydia phải lấy ở đâu về vậy? hay phải cài lại firmware rồi mới cài đựoc?mà cài firmware nào?bác nào chỉ giúp

mời bạn qua đây tham khảo nhé

penpro

lỗittempting to coppy to the disk " ten may" fail.An unknown error occurred(-54)

attachment.php

bị lỗi này em cai nhạc dúng dịnh dạng mp3 rồi mà vẫn báo lỗi ,khắc phục dùm em với các bác ơi

tungtaolao

Em là con gà, đang định mua Iphone, tất nhiên là chưa biết sử dụng 1 tí nào cả
Em có 1 số vấn đề muốn hỏi các anh là:
1. Nếu mình muốn down load game trên mạng từ Iphone thì mình thường sử dụng những trang nào để down và có cần phải crack o??Hay là cứ vậy chơi luôn
2. Nếu down game về Pc rồi đưa vào Iphone thì đuôi nào Iphone sẽ đọc được như là mấy dòng Nokia
Cảm ơn các bác rất nhiều, mong được chỉ giáo

longgiang81

Super V.I.P
1. Download trực tiếp từ iPhone về đc, nó ko phải là trang web mà bạn phải sử dụng AppStore hoặc Cydia có sẵn trên iPhone, tuỳ vào từng ứng dụng hoặc game có thể download đc hoặc phải trả tiền. Thông thường thì trên Cydia sẽ miễn phí, có 1 số rất ít phải mua thôi. Còn trên AppStore thì những cái nào ghi là FREE thì có thể download đc, còn lại nó sẽ ghi rõ là bao nhiêu $.

2. Download về rồi thì định dạng của nó sẽ là *.ipa

chanqua111

Cần giúp đỡ về ifunbox

Hôm nay em táy máy dùng ifunbox để chép nhạc vào ra iphone. Xoá đc mấy bài hát xong respring lại thì nhạc trong ipod mất đi đâu hết dù dùng iphone pc suite mở thì vẫn nhìn thấy. Thêm nữa là itune cũng ko nhận nữa + đòi restore. Bác nào từng gặp trg hợp này chỉ em cách giải quuyết với ạ. hic:(

dinhquy

Cho mình hỏi xí! mình muốn xóa soft cài bằng file deb thì làm sao? Mình cài bằng cách copy theo đường dẫn /var/root/Media/Cydia/AutoInstall

B

Beelzebub

Guest
Vào Cydia xóa, hoặc cài CyDelete xóa trực tiếp cho tiện

phuongtrang2002

giúp tôi cái wifi với , máy của tôi la 2G FW 2.2.1 ( modem 04.05.04_G ) , tôi mới dùng ip nên không biết gì cả , khi tôi vào wifi chi thấy nó tìm mạng hoài nếu ngồi cách xa bộ phát 5m , ngồi cách khoảng 3m thì vào được wifi nhưng khi vào web thỉnh thoảng vẫn bị mất wifi , mong bạn giúp đỡ .Thanks

ancola66

Super V.I.P
giúp tôi cái wifi với , máy của tôi la 2G FW 2.2.1 ( modem 04.05.04_G ) , tôi mới dùng ip nên không biết gì cả , khi tôi vào wifi chi thấy nó tìm mạng hoài nếu ngồi cách xa bộ phát 5m , ngồi cách khoảng 3m thì vào được wifi nhưng khi vào web thỉnh thoảng vẫn bị mất wifi , mong bạn giúp đỡ .Thanks
Bạn đã thử với các Wifi Router khác nhau chưa :-?

phuongtrang2002

tôi đang dùng IP 2G FW 2.2.1 nhưng tôi thấy máy của tôi hình như tốn pin , dùng wifi + GPRS khoảng 1h , chơi game khoảng 2h liền là đã thấy pin báo còn 20% trong khi đêm vừa sạc đầy pin xong , theo các bạn thì do FW hay là do pin kém hay là pin của máy này chỉ được như vậy thôi , và theo các bạn thì tôi nên dùng FW nào thì ổn định và pin được lâu nhất . Mong các bạn giúp đỡ . Thanks

XuanTruong

Super V.I.P
tôi đang dùng IP 2G FW 2.2.1 nhưng tôi thấy máy của tôi hình như tốn pin , dùng wifi + GPRS khoảng 1h , chơi game khoảng 2h liền là đã thấy pin báo còn 20% trong khi đêm vừa sạc đầy pin xong , theo các bạn thì do FW hay là do pin kém hay là pin của máy này chỉ được như vậy thôi , và theo các bạn thì tôi nên dùng FW nào thì ổn định và pin được lâu nhất . Mong các bạn giúp đỡ . Thanks

Cái này còn tùy thuộc vào máy đã cũ hay không? Hoặc thử Restore FW khác xem sao?

lovemanich

Màn Hình Iphone

Tình hình là e vừa mua 1 con iphone 3g 8gb,sau khi dùng được vài tuần,màn hình có hiện tượng nhòe màu đỏ ở những chỗ màu tối,nó thành từng vạch,thỉnh thoảng nó lại bình thường,thỉnh thoảng nó đỏ cả màn hình,các a giúp e với.:(

LEDU

Kỳ này là chết thèng em thật rồi các bác ơi...

Số là như các bác biết em mới được tặng iPhone 3GS, chưa biết sử dụng gì ráo trọi thì sáng hôm nay sếp em lù lù cầm nguyên con 3GS vào tận phòng em và báo: ""...anh mới bị trộm, mất cả máy đt nên phải mua dùng "tạm" con 3GS y chang như chú.., giờ anh mất hết số đt rồi nên chỉ còn 1 file EXCEL trong đó backup tất cả số điện thoại của máy cũ, chú làm sao chuyển hết vào iPhone mới của anh, không xong thì chú tự liệu hồn..""
...
:((
:(

Giờ em biết gì mà làm hở các bác? kíu em với!!!

Status
Không mở trả lời sau này.