• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi là mình đang xài 3G 16G fw 3.0, minh cài 1 số apps xong rồi chạy tốt, nhưng nếu để Iphone không xài khoảng trên 2 tiếng là nó im ru, không lên màn hình, mình phải reset lại, thì cái logo trái táo hiện lên rất lâu mới vô máy được, trong khi lúc nó đang "xỉu" thì điện vô vẫn nghe nhạc chuông bình thường!! Vậy hiện tượng này là gì vậy? Cảm ơn nhiều!
Hiện tượng này theo mình nghĩ nên Restore lại và lên 3.0.1 cho máy chạy ổn định hơn :)

baopalex

em xài con i-touch, firmware 2.2.1, kết nối với iphone pc suite thì nó báo lỗi, rùi out lun ko vào được iphone suite, laptop em đã có netframe work 2. lun roài, giờ phải làm sao đây mấy huynh

hopelessrover

Các Anh cho em hỏi là các Game 2.x.x có cài trên 3.x được không , vì Game 2.x nhiều game hay quá , em muốn cài nhưng nhát tay hi`

hachithanh091

em xài con i-touch, firmware 2.2.1, kết nối với iphone pc suite thì nó báo lỗi, rùi out lun ko vào được iphone suite, laptop em đã có netframe work 2. lun roài, giờ phải làm sao đây mấy huynh
bạn thử với bản iphone pc suite mới nhất xem sao

hopelessrover

Các Anh cho em hỏi là các Game 2.x.x có cài trên 3.x được không , vì Game 2.x nhiều game hay quá , em muốn cài nhưng nhát tay hi`

Có cái đc có cái không bạn ah :)

Nếu không được mà mình cài vô có bị ăn táo không bạn nhỉ :D

XuanTruong

Super V.I.P
Nếu không được mà mình cài vô có bị ăn táo không bạn nhỉ :D

Cái này cũng TÙY vào HÊN XUI!=))=))=))​

nghiadeotr

IP kô hiện mạng di động (NO service)

Tình hình là em IP của em kô hiện lên mạng di động. Các bác giúp em với. Thanks mọi người trc nha.

Germaniteen

Vấn đề đã có nhiều trong diễn đàn, bạn tìm đi sẽ ra! Máy no service nghĩa là bị lock rồi bạn phải unlock cho nó! Máy bạn 2G hay 3G, 3GS rồi đọc các bài hướng dẫn nghiên cứu thêm nhé! Thân!

hbinhlove2003

Tin nhắn SMS bị lỗi

sao nó hiện ra cái hộp thư tin nhắn tới màu đỏ góc phải màn hình kế cục pin đọc xong là nó tự xóa lun vậy anh em,có cách nào chỉnh lại ko ko ?

tinh_la_gi

Administrator
MCleaner
Xem cấu hình lại soft đó .. nó hiện thế là có tin nhắn đến nhưng nó chặn lại rùi đấy

losuoi

Cái này giống dùng phần mềm chặn cuộc gọi và tin nhắn quá??? hok biết đúng hok nhớ có thấy 1lần

Loa iphone 3gs

Các bạn cho mình hỏi, con ip 3gs của mình sao một bên loa to lắm, nhưng loa bên phải thì lại bé tí, hix ko biết là thiết kế nó vậy, hay là bị hỏng loa rồi. Help mình với!

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
Minh on ip nen ko viet dc tv, mod dung xoa nhe. Cac ban cho minh hoi, con ip 3gs cua minh sao mot ben loa to lam, nhug loa ben phai thi lai be' ti, hix kobiet la thiet ke no vay,hay la bi hong? Loa roi. Help minh voi
Thiết kế nó vậy bạn ah. Iphone 3G cũng vậy thôi.

HuynhThanh

Minh on ip nen ko viet dc tv, mod dung xoa nhe. Cac ban cho minh hoi, con ip 3gs cua minh sao mot ben loa to lam, nhug loa ben phai thi lai be' ti, hix kobiet la thiet ke no vay,hay la bi hong? Loa roi. Help minh voi

Bạn viết bài không bỏ dấu mà kêu mod đừng xóa, vào chỉnh lại bài viết bạn nhé!

conanak99

Cho tớ hỏi 1 chút, iphone của tớ mấy hôm trước sync kô sao, bỗng dưng mấy hôm nay đang sync hay dùng winSCP là tự dưng đứt kết nối 1 chút, sau đó lại tự động kết nối lại:-??. Lúc cắm iphone vào máy vào nghe 1 tiếng bíp là máy nhận iphone, đang để đấy tự dưng nó bị dis rồi iphone lại bíp 1 tiếng, connect lại:-??
Có khi nào do giắc cắm bị lỏng hay iphone bị lỗi gì kô, làm sao sửa vậy >.<

Zenki

Super V.I.P
Cho tớ hỏi 1 chút, iphone của tớ mấy hôm trước sync kô sao, bỗng dưng mấy hôm nay đang sync hay dùng winSCP là tự dưng đứt kết nối 1 chút, sau đó lại tự động kết nối lại:-??. Lúc cắm iphone vào máy vào nghe 1 tiếng bíp là máy nhận iphone, đang để đấy tự dưng nó bị dis rồi iphone lại bíp 1 tiếng, connect lại:-??
Có khi nào do giắc cắm bị lỏng hay iphone bị lỗi gì kô, làm sao sửa vậy >.<
Bạn xem lại cổng USB xem có bị lỏng không? Xem lại cable có sao không? Lau chùi các đầu tiếp xúc từ cable vào iPhone xem có bị dơ hay không? Kết nối nhiều máy khác nhau với cable khác xem sao.

Status
Không mở trả lời sau này.