• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

conanak99

Tớ sạc pin thì vẫn bình thường, kô bị dis khi đang sạc:(
Chắc do cổng USB máy tính tớ, để tớ đêm thử máy khác xem:(
Cảm ơn bạn:)

LEDU

Không có bác nào giải thích tường tận "sự cố" lạ lùng này của em hết sao?

Bác thích...ăncỏlạ66 ới...không xong rồi, em bắt đầu bỏ nhạc nhẽo, app linh tinh vào thêm thì nó hiện ra thế này này.

Thế là sao hở bác?

ancola66

Super V.I.P
sao nó hiện ra cái hộp thư tin nhắn tới màu đỏ góc phải màn hình kế cục pin đọc xong là nó tự xóa lun vậy anh em,có cách nào chỉnh lại ko ko ?
Đó là các tin nhắn đã được chặn bởi MCleaner:D

ancola66

Super V.I.P
Đây là thông báo của iPhone 3GS của em, em thật không hiểu là em chỉ mới cài 3 video và một số game, vậy thì trong phần OTHER sao lại mất của em 616MB như vậy? Em chưa hiểu cái phần này là tốn cho cái gì, các bác giải thích cho em được không?

:(

Bác thích...ăncỏlạ66 ới...không xong rồi, em bắt đầu bỏ nhạc nhẽo, app linh tinh vào thêm thì nó hiện ra thế này này.

Thế là sao hở bác?
Kể cũng lạ :-? Hay là sau khi chạy xGPS thì data của nó (hơn 300Mb) đã được iPhone quản lý cùng với phần mềm xGPS nên dung lượng other mới giảm đi hơn 300Mb :-? bởi vì mình thấy dung lượng phần Apps tăng lên cũng hơn 300Mb đó :D

hopelessrover

Các Anh cho em hỏi , em có đọc về chương trình xgps , em thấy là quá trình cài đặt và sử dụng là hoàn toàn ofline , vậy làm sao iphone giúp mình biết được là mình đang đứng ở đâu ?
Nếu như là nhờ vào GPS thì em xài mạng vina , em đâu có đăng kí GPS , sao nó vẫn bắt tín hiệu được .
Trả lời giúp em nhá

XuanTruong

Super V.I.P
Các Anh cho em hỏi , em có đọc về chương trình xgps , em thấy là quá trình cài đặt và sử dụng là hoàn toàn ofline , vậy làm sao iphone giúp mình biết được là mình đang đứng ở đâu ?
Nếu như là nhờ vào GPS thì em xài mạng vina , em đâu có đăng kí GPS , sao nó vẫn bắt tín hiệu được .
Trả lời giúp em nhá

GPS là dịch vụ định vị toàn cầu (Thu tín hiệu từ vệ tinh), còn GPRS là dịch vụ truyền tín hiệu bằng sóng điện thoại, hai vẫn đề này khác nhau xa đó! iPhone 3G trở lên mới có GPS (Phần cứng) để xài với Soft xGPS Offline!8-|

hopelessrover

GPS là dịch vụ định vị toàn cầu (Thu tín hiệu từ vệ tinh), còn GPRS là dịch vụ truyền tín hiệu bằng sóng điện thoại, hai vẫn đề này khác nhau xa đó! iPhone 3G trở lên mới có GPS (Phần cứng) để xài với Soft xGPS Offline!8-|

Dạ , em biết GPS mà hihi , nhưng mà em cứ tưởng là mình phải đăng kí thì mình mới xài được GPS chứ :p

Vậy là tín hiệu GPS được phát miễn phí luôn ha Anh Trường:D hi`

Zenki

Super V.I.P
Dạ , em biết GPS mà hihi , nhưng mà em cứ tưởng là mình phải đăng kí thì mình mới xài được GPS chứ :p

The Global Positioning System (GPS) is a global navigation satellite system (GNSS) developed by the United States Department of Defense and managed by the United States Air Force 50th Space Wing. It is the only fully functional GNSS in the world. It can be used freely by anyone :))

XuanTruong

Super V.I.P

CHÍNH XÁC! Thiết bị phát tín hiệu GPS là của BỘ QUỐC PHÒNG Mỹ chủ yếu dùng vào mục đích QUÂN SỰ nhưng dân sự toàn cầu thì thoải mái xài ké!:))

xahoibac2202

unlock IP 199$ mua bên nhật

các bạn cho mình hỏi nếu mua iphone 3G 8GB loại 199$ về đây có unlock được hok, ai bjk trả lời dùm mình, cám ơn rất nhìu:((

xahoibac2202

unlock khoảng bao nhiu tiền mà có bung máy hok, mà bán lock ở mỹ bán có 199$ mà sao về đây thành 7-8tr ghê vậy, thanks trc'

HuynhThanh

unlock khoảng bao nhiu tiền mà có bung máy hok, mà bán lock ở mỹ bán có 199$ mà sao về đây thành 7-8tr ghê vậy, thanks trc'

Unlock bằng phần mềm bạn à, không có bung máy đâu! Giá unlock rẻ khá nhiều rồi bạn, chỉ khoảng 150k thôi! Giá bản lock đó có kèm hợp đồng 2 năm nữa!

ancola66

Super V.I.P

Unlock bằng phần mềm bạn à, không có bung máy đâu! Giá unlock rẻ khá nhiều rồi bạn, chỉ khoảng 150k thôi! Giá bản lock đó có kèm hợp đồng 2 năm nữa!
Nếu chịu khó đọc thì chả tốn đồng nào mà lại thêm kiến thức =D>

Zenki

Super V.I.P

Unlock đơn giản mà bạn, ở Forum PDAVIET có hướng dẫn đầy đủ cách unlock rồi, chỉ việc đọc và làm theo thôi, có vài bước không tốn thời gian lắm đâu, tiết kiệm chi phí, để 150k mời bạn bè đi Cafe để khao iPhone mới còn ý nghĩa hơn :))

xahoibac2202

thanks các bạn nhìu, nhưng người nhà mình đi dạng du lịch thì chắc hok mua được IP bản lock rồi:(
các bác có cách nào mua được chỉ với, mà mình tham khảo trên một số web thì thấy IP bản gobal ở nhật và nga còn mắc hơn cả ở VN khoảng 13tr, chỉ có bản lock là rẻ hơn

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
thanks các bạn nhìu, nhưng người nhà mình đi dạng du lịch thì chắc hok mua được IP bản lock rồi:(
các bác có cách nào mua được chỉ với, mà mình tham khảo trên một số web thì thấy IP bản gobal ở nhật và nga còn mắc hơn cả ở VN khoảng 13tr, chỉ có bản lock là rẻ hơn
Mua ở nước ngoài muốn rẻ thì phải ký contract với nhà cung cấp mạng, còn nếu mua outright thì giá nó cũng ngang ngang giá ở VN ah, rẻ hơn được có 1-2tr thôi. Trong khi đó mua ở VN chất lượng cũng như nhau, lại được bảo hành thì tại sao không mua ở VN? Sao cứ phải nhất thiết phải nhờ mua bên nước ngoài mang về?

XuanTruong

Super V.I.P
Hỏi về việc MUA - BÁN thì sang bên khu vực THƯƠNG MẠI PDAVIET các Bạn nhé! Stop vấn đề mua bán ở đây!

LEDU

Em đang dùng 3GS, hí hửng từ bữa giờ nhưng hôm nay đụng chuyện này thì buồn thực sự: bluetooth của iP không kết nối được với iP hay bất kì đt nào có bluetooth khác, chỉ chấp nhận connect với tai nghe không dây...

Kú thật, em với thằng bạn cùng có trò Cờ Tướng trên 3GS, thế mà ngồi sát bên nhau cũng không connect được với nhau để mà chơi...sao Apple làm mọi cái quá hay mà cái này nó chẳng sửa cho nó dễ dùng hở các bác? hay là cách em connect với máy đứa bạn không đúng???

Zenki

Super V.I.P
Em đang dùng 3GS, hí hửng từ bữa giờ nhưng hôm nay đụng chuyện này thì buồn thực sự: bluetooth của iP không kết nối được với iP hay bất kì đt nào có bluetooth khác, chỉ chấp nhận connect với tai nghe không dây...

Kú thật, em với thằng bạn cùng có trò Cờ Tướng trên 3GS, thế mà ngồi sát bên nhau cũng không connect được với nhau để mà chơi...sao Apple làm mọi cái quá hay mà cái này nó chẳng sửa cho nó dễ dùng hở các bác? hay là cách em connect với máy đứa bạn không đúng???
Ngoài tai nghe ra, iPhone muốn connect với các thiết bị khác thông qua bluetooth thì phải cài iBluetooth ;)

Status
Không mở trả lời sau này.