• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

XuanTruong

Super V.I.P
các bạn ơi cho hỏi là iPhone 3G unlock phần cứng = cách mở ra rồi làm j đấy cái chip ..., đang là firmware 2.2, có thể up lên 2.2.1 hay 3.0.1 ko? cảm ơn

Thế là máy Bạn trở thành máy 3G World roài đó!:)) Up lên thoải mái đi!:))

Bibiluvu

không phải rồi ý mình là side unlock xong mình muốn kéo sang phải qua trái để hiện ra menu để dùng chứ không phải đổi từng cái đó đâu có nghĩa là bây h mình muốn khi side unlock thì màn hình hiện cái thems bt và sau đó tớ kéo qua từ phải sang trái thì ra 1 đống các icon để mình sử dụng chứ bây h mình side unlock xong là nó hiện luôn mình muốn kéo không được
các bạn ơi giúp mình với

O

octhegreat

Guest
Chẳng có lý do gì mà PHẢI Down xuống cả, bời vì OS 3.0 đã Unlock được bằng Tools rồi! Nếu vậy phải xem lại máy của Bạn bị HỌ Unlock phần cứng kiểu gì???:))
Máy đc đem ra Hànoi mà chuyên mở máy rồi unlock rồi đc lên báo đấy bạn

O

octhegreat

Guest
Bạn ơi ban nãy mình mới ngồi đọc ra cái vụ Xsim, thảo nào thấy bạn cười
Có lẽ là máy mình cũng bị như vậy
Giờ mà gỡ bỏ ra thì sẽ up dc bthuong phải ko

Bibiluvu

không phải rồi ý mình là side unlock xong mình muốn kéo sang phải qua trái để hiện ra menu để dùng chứ không phải đổi từng cái đó đâu có nghĩa là bây h mình muốn khi side unlock thì màn hình hiện cái thems bt và sau đó tớ kéo qua từ phải sang trái thì ra 1 đống các icon để mình sử dụng chứ bây h mình side unlock xong là nó hiện luôn mình muốn kéo không được
các bạn ơi giúp mình với
mình thấy hơi bất ngờ vì không ai trả lời giùm mình kể cả SMod ít ra cũng phải quete để mình biết chứ sao mình gửi lên như vậy mà ko giúp minh

Zenki

Super V.I.P
các bạn ơi giúp mình với
mình thấy hơi bất ngờ vì không ai trả lời giùm mình kể cả SMod ít ra cũng phải quete để mình biết chứ sao mình gửi lên như vậy mà ko giúp minh
Mình đã giải thích rồi mà bạn không hiểu sao? Muốn cho tất cả các Icons qua 1 trang khác thì phải Move hết từng Icons 1 qua các trang, mình đưa ví dụ đó là cách Move Icons qua trang đó, mà nói trước là nếu xài Theme mặc định của iPhone thì các Icons ở phần Dock không move sang được đâu.

Bạn ơi ban nãy mình mới ngồi đọc ra cái vụ Xsim, thảo nào thấy bạn cười
Có lẽ là máy mình cũng bị như vậy
Giờ mà gỡ bỏ ra thì sẽ up dc bthuong phải ko
Nếu máy đã đc unlocked bằng phần cứng hoặc phần mềm thì không cần dùng X-Sim làm gì nữa.

namthanh13

Em mới tậu được 1 cái IP 3g 16g và hiện đang chạy fw 2.2.1 custom. Nhưng khi em cài 1 số pm trên cydia thì vẫn down bình thường nhưng khi chạy pm đó thì nó vào rồi bị out ra. Anh chị nào biết vấn đề này thì chỉ giúp cho với.

ThAngNgO_

Em mới tậu được 1 cái IP 3g 16g và hiện đang chạy fw 2.2.1 custom. Nhưng khi em cài 1 số pm trên cydia thì vẫn down bình thường nhưng khi chạy pm đó thì nó vào rồi bị out ra. Anh chị nào biết vấn đề này thì chỉ giúp cho với.

đụng soft hoặc ko tương thích, bạn up len fw 3.x đi nhé

namthanh13

Mình nghe nói là fw 3.x chưa được ổn định cho lắm. Vậy nếu mình lên thì vẫn sử dụng fw 3.x custom hả.

Satanvuitinh

các bác chỉ dùm e cách cài chương trình cho iphone bằng cydia với.e có thằng bạn cho mượn 1 cd chứa chương trình mà hg biết cách install.
chỉ dùm e cách cài chương trình mà không cần dùng wifi lun nhe mấy bác.may của e là version 3.0

Zenki

Super V.I.P
các bác chỉ dùm e cách cài chương trình cho iphone bằng cydia với.e có thằng bạn cho mượn 1 cd chứa chương trình mà hg biết cách install.
chỉ dùm e cách cài chương trình mà không cần dùng wifi lun nhe mấy bác.may của e là version 3.0
Nếu muốn cài PM qua Cydia thì bắt buộc máy bạn phải có WIFI, Cydia nó hoạt động tương tự như cái AppStore trên iPhone vậy, không có WIFI thì không cài được đâu.

Còn muốn cài PM mà không dùng WIFI thì có thể cài bằng các Apps đã đc C-R-A-C-K và đưa về file .ipa. Chỉ cần Sync qua iTunes là cài được (Chú ý là máy phải có Installd hoặc AppSync trước).

Bibiluvu

Mình đã giải thích rồi mà bạn không hiểu sao? Muốn cho tất cả các Icons qua 1 trang khác thì phải Move hết từng Icons 1 qua các trang, mình đưa ví dụ đó là cách Move Icons qua trang đó, mà nói trước là nếu xài Theme mặc định của iPhone thì các Icons ở phần Dock không move sang được đâu.

Nếu máy đã đc unlocked bằng phần cứng hoặc phần mềm thì không cần dùng X-Sim làm gì nữa.

bạn có thể giải thích rõ hơn ko , mình muốn khi side unlock xong không hiện lên bất cứ 1 icons nào cả mà nó cứ như là màn hình bt chỉ khác là đã mở khóa
Zenki mình đã làm theo cái cách mà chuyển hết icon sang 1 trang khác rồi nhưng ấn nút nào để lưu lại cái đó thế vì khi mình ấn nút tròn ở cuối thì nó lại trở về bt còn khi ấn sleep thì máy khóa lại khi mở lên vẫn bị tình trạng như thế

Chỉnh sửa cuối:

vodanhtd

Làm sao lưu lại cấu hình trên iTune khi cài lại máy

Hiện tại tui muốn cài lại máy, nhưng biết chắc là khi cài lại máy thì phải cài lại iTune và những cấu hình của iPhone trên iTune hiện sẽ bị mất. Khi đó sync phần mềm sẽ bị conflict.
Có anh em nào biết backup và restore cấu hình iTune hiện tại ko? Em cám ơn nhìu nhìu

Zenki

Super V.I.P
Hiện tại tui muốn cài lại máy, nhưng biết chắc là khi cài lại máy thì phải cài lại iTune và những cấu hình của iPhone trên iTune hiện sẽ bị mất. Khi đó sync phần mềm sẽ bị conflict.
Có anh em nào biết backup và restore cấu hình iTune hiện tại ko? Em cám ơn nhìu nhìu
Mình không hiểu ý bạn nói cho lắm. Cài lại máy thì tại sao phải cài lại iTunes hả bạn :-/ Mà nếu có cài lại iTunes và Restore iPhone thì khi connect vẫn Sync bình thường, không bị confict gì cả. Nếu bị confict thì người ta đã không làm ra iTunes để sync với iPhone :-?

Bibiluvu

Zenki mình đã làm theo cái cách mà chuyển hết icon sang 1 trang khác rồi nhưng ấn nút nào để lưu lại cái đó thế vì khi mình ấn nút tròn ở cuối thì nó lại trở về bt còn khi ấn sleep thì máy khóa lại khi mở lên vẫn bị tình trạng như thế

namthanh13

Bác Zenki ơi máy em đang sử dụng có version MB048LL, moderm firmware 02.28.00 là hàng lock hay world. Vậy có thể up lên fw 3.0.1 được ko. Nó có bị cấn gì ko. Em chỉ sợ nó ăn táo thôi. Tại vì em mới sử dụng lần đầu mà.

Với lại cái moderm firmware 02.28.00 nó có ảnh hưởng gì khi mình cài đặt ko. Mình up lên 3.0.1 thì moderm firmware vẫn giữ nguyên hả.

Last edited by a moderator:

longgiang81

Super V.I.P
@ vodanhtd : Bạn xem cách hướng dẫn Remove iTunes ở đây, những thư mục cần phải xóa đi thì bạn đổi tên hoặc copy sang phân vùng khác của ổ cứng, sau này khi cài lại máy xong thì copy ngược trở lại vị trí cũ là đc.

@ namthanh13 : Tất cả các máy World đều bắt đầu từ con số 489, 496, 500, nhìn thế kia thì biết máy bạn là hàng Lock và đang dùng firrmware 2.2 hoặc 2.2.1 Custom rồi. Hiện giờ baseband 4.26.08 của OS 3.0 đã Unlock đc và ko cần dùng X-SIM nữa, bạn tham khảo thêm cách làm ở đây nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.