• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

LEDU

@phihoanght: là sao bác? Em đang sài con 3GS mà có thấy connect bluetooth với cái gì khác ngoài cái phone không dây của em đâu? Bác chỉ em với...

misslove2210

Fix giùm lỗi này trên IP 3.0.1

IP mìh 3gs 3.0.1 Bữa h mìh down = IphoneBrowser các game thuốc rất tốt .. down và chơi như bthg .. tự dưg hôm nay IP dỡ chứg .. down và add apps vô IP xài đc .. nhưg khi kết nối với ITunes syns thì cái mới add biến mất .. nhưg nhữg cái apps thuốc khác vẫn còn .. chỉ riêg cái mới là biến mất .. đã thử down free về nhưg vẫn bị .. ai bik cách fix lỗi này chỉ mìh cái .. thanks !! " hoàn toàn ko thấy báo lỗi gì từ ITunes wa IP và ngược lại "

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Thế thì nói làm gì.Mình muốn hỏi xem có cách nào không vì minh cũng muốn nghich tí xem sao

Bạn xem kỹ ở trên PV đã có đầy đủ thông tin để LÀM Unlock khỏi cần mang đi đâu hết! Mình nói mang đi Unlock là nói cho vui thôi!:D

HuynhThanh

máy mình 3gs .... IP mà ko dùng được BT .....

Iphone phone xưa giờ đâu có sử dụng BT để chuyển file được bạn! Muốn chuyển fle được phải cài I.BT! Nhưng hiện nay cũng chưa có update cho 3GS bạn à!

croketo

Mấy bạn cho mình hỏi tí mình mới mua cái iphone đc mấy hôm từ lúc mình chép nhạc từ PC vào lúc chơi game nó đứng đứng thấy khó chịu lắm có ai bị giống mình kô? T.T

dalatcity

có phải wifi tớ gần die không các bác:
_Hồi sáng mình bật wifi nó cứ tìm mãi không ra mạng ,thế là mình thử reset network ,thế là an táo
_xong mình về nhà restore +JB bình thường (mình xài 2G FW2.2.1) vào settting thì thấy no wifi (tức là cái wifi no trắng xóa luôn ) thế là liều reset network lại và thế là lại có wifi nhưng lại not conected tìm lại không thấy mạng wifi luôn
_lúc trước xài bản FW 1.x thì wifi +cuộc gọi ngon lành không biết giờ quay trở lại có sao không
_Lúc trước máy mình lên 3.0 gốc cứ bị ngủ sâu giờ về 2.2.1 vẩn bị
_mình cài cái insomnia để khỏi ngủ sâu mà cứ vào là nó đá ra lại????
mình tắt hết máy cái Push ,với lại không cài Yahoo ma vẩn bị
_Cứ tưởng FW càng cao càng ngon ai dè hiện đại hại điện ghê
bác nào giúp mình với

cuongkoi

mod ơi giúp cho mình chút đc ko, mình dùng iphone cũng chỉ mới, nhưng ko biết xoá music với photo trong iphone hàng itune thế nào, mod giúp chút nhé :-s

ThAngNgO_

mod ơi giúp cho mình chút đc ko, mình dùng iphone cũng chỉ mới, nhưng ko biết xoá music với photo trong iphone hàng itune thế nào, mod giúp chút nhé :-s

bạn xóa là đồng nghĩa với trên itunes bỏ " dấu chọn " các video và music, còn photo thì nó sẽ theo folder bạn sync theo từng folder 1

tahongson

iphone kg kết nối internet được bằng GPRS

:((các bạn cho mình hỏi khi kết nối internet bằng GPRS thì kg chạy được.máy báo rằng (kg thể kích hoạt dữ liệu mạng:bạn kg ký kết với dịch vụEDGE.mình mới cài 3.0.1.may3G-8G.

XuanTruong

Super V.I.P
:((các bạn cho mình hỏi khi kết nối internet bằng GPRS thì kg chạy được.máy báo rằng (kg thể kích hoạt dữ liệu mạng:bạn kg ký kết với dịch vụEDGE.mình mới cài 3.0.1.may3G-8G.

Muốn kết nối được GPRS thì phải hội đủ 4 yếu tố:
- Đăng ký với nhà cung cấp mạng.
- Cấu hình trên máy đúng.
- Bật tính năng EDGE trên máy.
- Trong vùng có sóng GPRS.

croketo

Cho mình hỏi sao cái đt của mình lúc gọi màn hình đen thui thế nhỉ 1 tí mới sáng lại T.T

Zenki

Super V.I.P
Cho mình hỏi sao cái đt của mình lúc gọi màn hình đen thui thế nhỉ 1 tí mới sáng lại T.T
Bạn giải thích rõ thêm được không? iPhone nó tự động tắt màn hình khi bạn để lên tai để nghe, có cái cảm ứng ngay bên cạnh cái loa nghe gọi á, che cái đó lại là màn hình tối thui ah :))

XuanTruong

Super V.I.P

Bạn che cái "Mắt cảm ứng ánh sáng" ở chỗ gần tai nghe (Áp tai nghe vào tai) thì nó sẽ tắt màn hình để tiết kiệm Pin, nếu bỏ ra thì nó lại sáng màn hình trở lại, Bạn cứ mở LOA khi đàm thoại rồi che thử mà xem!:D

croketo

Bạn che cái "Mắt cảm ứng ánh sáng" ở chỗ gần tai nghe (Áp tai nghe vào tai) thì nó sẽ tắt màn hình để tiết kiệm Pin, nếu bỏ ra thì nó lại sáng màn hình trở lại, Bạn cứ mở LOA khi đàm thoại rồi che thử mà xem!:D

Uhm, đúng rùi cảm ơn bạn nhá! Cho mình hỏi cái wifi của mình lúc đầu về xài ngon lắm chừng 4 5 ngày sau lúc mình kết nối đc có lúc mình kết nối đc chừng 1s 2s là nó tự động thoát ra, cái này lỗi tại wifi hay là do wifi của đt của mình vậy?

XuanTruong

Super V.I.P
Uhm, đúng rùi cảm ơn bạn nhá! Cho mình hỏi cái wifi của mình lúc đầu về xài ngon lắm chừng 4 5 ngày sau lúc mình kết nối đc có lúc mình kết nối đc chừng 1s 2s là nó tự động thoát ra, cái này lỗi tại wifi hay là do wifi của đt của mình vậy?

Cái này phần lớn là do khi Unlock hoặc Jailbreak Firmware gây ra? Bạn có thể Restore lại FW khác để biết chính xác lỗi do đâu???

KohryuVN

Bạn nhấn và giữ nút Home khoảng 10s sẽ hiện ra mục Voice Control ;)

cái đó mình biết rùi , chỉ là ko biết chỗ nào để thiết lập cho Voice Control . vd như muốn gọi cho 1 người bạn thì nói tên người đó ....

Status
Không mở trả lời sau này.