• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone OS 3.x & 4.x

Status
Không mở trả lời sau này.

tinh_la_gi

Administrator
http://rapidshare.com/files/250783645/1401_openssh.pxl

Cái này cho bạn Z14

Lấy thư mục SMS chép vào dt xong refesh lại
Cái này chép theo đường dẫn nào cụ Tinh La Gi ơi ơi, thanks cụ

Nhìn avatar thế mà gọi cụ thì tội thật !!!

Thank Longgiang đã trả lời giúp ..
Set 777 hoặc 755 cả 2 đều ok hết nhé. đừng để mặc định 644 mà không lên thì lại réo đấy.

rockboy124

có bác nào có bộ từ điển của Oxford (giốngthe Oxford Advanced Learner's Dictionary ) dành cho Iphone 3G 3.0 không nhỉ?

longgiang81

Super V.I.P
có bác nào xài được cài Fontswap chưa nhỉ ^^ .. cho ý kiến đi ^^

Hiện vẫn chưa dùng đc bạn ạ, thay đổi Font xong vẫn chưa có tác dụng, hiện giờ chỉ có cách chép đè lên Font gốc thôi, nhưng cái này nhầm lẫn là hay ăn táo lắm đấy :))

longgiang81

Super V.I.P
Vụ ảnh của bạn như thế nào, có thể nói rõ hơn đc ko, với lại xưng hô thế này nó cứ thế nào ý :mad:)

langtude

Vụ ảnh của bạn như thế nào, có thể nói rõ hơn đc ko, với lại xưng hô thế này nó cứ thế nào ý :mad:)

Nhà cháu ở nông thôn, con cháu nhà nho nên quen mồm rồi mọi người thông cảm cho thì nhà cháu thanks lắm, còn vụ ảnh đây ạ:
trích
khi backup lại thì phần camera roll của cháu khi click vào thì đen ngòm, không nhìn thấy gì, nhưng khi click vào phần đen đấy nó vẫn ra ảnh mình chụp lúc trước, khi chụp ảnh mới thì không xem được, cháu đã tham khảo mấy bài fix lỗi ảnh không lưu vào khi chụp rồi mà cũng không được, các cụ giúp cháu nhé

longgiang81

Super V.I.P
Nghĩa là trước đây bạn đã dùng WinSCP để backup lại thư mục DCIM tương ứng với Camera Roll? Vậy bạn thử kiểm tra xem những file Thumbail còn ko, vụ này mình ko rõ lắm.

babama

Có bác nào có phần mềm nào nghe nhạc như iPod mà có thể copy file trực tiếp như kiểu pwnPlayer không? Giới thiệu với nhé!
Thanks.
Không bác nào biết phần mềm có tính năng như thế này à :(

kenkail

hic, tình hình là em cài lên 3.0 cho chú 2G, mọi thứ chạy rất ngon lành, trừ cái gõ dấu tiếng việt là hok dc, on cái russian lên thì nó ra bàn phím tiếng nga thiệt luôn mới sock, rùi cài cái bàn phím có hàng số ở trên cũng hok dc luôn, hic

E

evnd1

Guest
hic, tình hình là em cài lên 3.0 cho chú 2G, mọi thứ chạy rất ngon lành, trừ cái gõ dấu tiếng việt là hok dc, on cái russian lên thì nó ra bàn phím tiếng nga thiệt luôn mới sock, rùi cài cái bàn phím có hàng số ở trên cũng hok dc luôn, hic

Apple còn để chừa lỗ hổng để fw 2.x có thể sử dụng bàn phím tiếng Nga. Khi nâng cấp lên 3.x thì không còn sử dụng trên nền bàn phím tiếng Nga để gõ tiếng Việt nữa. Hiện tại HHVN đã tạm thay thế trên bàn phím Kana tiếng Nhật để gõ tiếng Việt nhưng vẫn chưa thực sự hoàn chỉnh. Tương lai có khi phải chờ chính Apple phát triển bàn phím tiếng Việt thì mới OK
Trước mắt bạn có thể tham khảo thêm cách gõ tiếng Việt ở đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=35310&page=5

tuanbreak

Bác trường lúc nào cũng restore lại hết :)). Mà cho e hỏi restore lại giống như cài lại win trong máy tính à, và có ảnh hưởng gì về sau không, em đang dùng con 3G lock OS 3.0 :D

tuxedo211

IP 3G FW 2.2.1 up lên FW 3.0 hình như chơi mấy game dành cho FW 2.2.1 hơi chậm lại,ko nhạy như trước,ko biết có fải ko nhỉ??

ntranc19

của em là 2G up lên 3.0
nhưng cài soft gì hay game gì đều bị lỗi là unknown error occurred (0xE8008001)

các bác giúp em với :D

reaperfriend

Cần mấy bác giúp dùm

Em đag xài cái 3g-s mà nhà không có wi-fi nên không cài được cái gói installous or appsync nên e xài winscp để ssh để bỏ game wa mà không biết phải bỏ vô đâu nữA>.<. Hồi đó nhà có wi-fi e dùng cái appsync rùi chuyển file .ipa vào itune thôi nhưng bây h kô co wi-fi kô bik lam sao >.<

Bác nào chỉ dáo nha:(

HaiBanh

Chặn Cuộc Gọi Cho Iphone 3.0

Bác nào có app chặn cuộc gọi chạy mượt trên IP 3g FW 3.0 share cho mình với, mình vào Cydia thử cả MC Cleaner( cả bản 1.6 và 1.7), với Iblacklist đều ko dc :-??

lamchankho

Tình hình là em đang cần cái Ct Icomic đẻ đọc truyện ấy ạ,em đã cài len con IP cua em_FW 3.0 nhưng ko vào được ứng dụng,bác nào đang xài và đã xài CT Icomic xin vui lòng giúp em với ạ,em xin đựoc cảm ơn:(

trungnhoc123

em xài 2g úp lên 3.0 nhưng khi em cài ứng dụng ipa bằng iphone pcsuite thì nó báo can't not open nhưng ứng dụng dạng pxl thì cài phà phà ai bít xin giúp em

Status
Không mở trả lời sau này.