• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone OS 3.x & 4.x

Status
Không mở trả lời sau này.

XuanTruong

Super V.I.P
Như bác nói,reset lại vài lần rồi nhưng con IP của em vẫn thế:(:)((.Bác chỉ cho em cách restore lại IP được không.Giờ itunes không nhận được IP của em khi em dùng dây cáp để kết nối với Laptop.NHưng em vẫn kết nối với IP của em thông qua Winscp được.Thanks bác trước nhé:D:D

Bạn sang đây => http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=323 Đã có đầy đủ và hướng dẫn rất chi tiết rồi đó, cứ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng là OK!:))

cubiil

bạn phải đăng ký mới được!mình cũng vậy nè! cài rồi có xài dược đâu

khanhvo81

Từ Điển Anh - Việt cho FW3.0

Máy em đang là FW2.2 định nâng lên FW3.0, không biết có Bác nào có English - Vietnamese Version 2.2 không? nếu có cho em xin với. xin cám ơn các Bác.

babybk

Thanks bac Xuan Truong nhé,em đã restore được IP.Nhưng giờ con IP của em lại không nhận SIM mặc dù em đã check lại SIM và thấy SIM vẫn okie.Em thử restore lai IP lần nữ nhưng SIM vẫn không nhận được.

Các bác giúp em với

Zenki

Super V.I.P
Thanks bac Xuan Truong nhé,em đã restore được IP.Nhưng giờ con IP của em lại không nhận SIM mặc dù em đã check lại SIM và thấy SIM vẫn okie.Em thử restore lai IP lần nữ nhưng SIM vẫn không nhận được.

Các bác giúp em với
Nó báo "No Service" hay sao bạn? Nếu báo "No Service" thì iPhone của bạn là hàng LOCKED nên không nhận Sim là đúng. Don't panic.... Đọc và làm theo hướng dẫn ở Topic sau ;)

http://pdaviet.net/showthread.php?t=59660

Chúc bạn thành công ;)

babybk

máy em không phải hang locked bác ơi.Trước đó em vẫn dùng SIM của em bình thường mà.Chí sau khi máy em bị trục trặc và phải restore lại thì nó mới ko nhận SIM

À quên,con IP của em là bản World

XuanTruong

Super V.I.P
máy em không phải hang locked bác ơi.Trước đó em vẫn dùng SIM của em bình thường mà.Chí sau khi máy em bị trục trặc và phải restore lại thì nó mới ko nhận SIM

À quên,con IP của em là bản World

Nếu là bản World thì sau khi Restore xong phải chờ một lúc thì iTunes mới Activate được (Để nguyên cáp kết nối)! Không hỏi vấn đề này trong Topic này nhé!

cxtmos

Mục program của itunes bị ẩn

Các anh em nào biết làm ơn chỉ giúp tôi lỗi này và cách khắc phục với, bực mình quá. Là thế này, ở mục program của itunes nó bị ẩn đi nên ko làm sao syns được apps và games và Ip đc. Tôi đã thử cài lại itunes rồi nhưng ko có kết quả... tạm thời bó tay luôn. Ip của tôi là 1 cái 2G đã JB&Unlock bằng redsn0w-win_0.8 và 1 cái 3G Word. Cắm cái nào vào thì cũng bị ẩn như vậy.Hix :((

lyl_knight24

anh em cho mình hỏi cái, con của mình IP 3G của mình update lên 3.0.1 thì vẫn chạy bình thường nhận sim bình thường chắc k phải unlock. Nhưng thấy chạy có vẻ chậm hơn, chơi game NFS under vs resevil thấy giật. vậy làm thế nào để quay lại bản 3.0.0, mình cài app bằng cách mua trên itune store, k cần jaim, vậy có quay lại bản 3.0.0 được k ? thank các ae trước nha

nhatrangpda

Các bác cho em hỏi chút:
IP 3GS của em la bản QT, sau khi JB xong, cài các soft ngon lành rồi, chạy cũng mượt kể cả soft đã thuốc trên forum. Tuy nhien co một vấn đề là thỉnh thoảng nó bị chuyển về chế độ safemode, cứ yêu cầu phải reset lại Springboard. Chỉ mất vài giây để restart lai Springboard thôi, nhưng làm mình thấy khó chịu quá. Em đoán là có soft nào đó gây ra, nhưng không tìm ra, vì chỉ thỉnh thoảng mới xuất hiện thông báo về IP đang ở chế độ safemode. Có bác nào gặp tình trang này chưa, cùng chia sẻ với em nhé. :(

Bibiluvu

không phải rồi ý mình là side unlock xong mình muốn kéo sang phải qua trái để hiện ra menu để dùng chứ không phải đổi từng cái đó đâu có nghĩa là bây h mình muốn khi side unlock thì màn hình hiện cái thems bt và sau đó tớ kéo qua từ phải sang trái thì ra 1 đống các icon để mình sử dụng chứ bây h mình side unlock xong là nó hiện luôn mình muốn kéo không được

XuanTruong

Super V.I.P
không phải rồi ý mình là side unlock xong mình muốn kéo sang phải qua trái để hiện ra menu để dùng chứ không phải đổi từng cái đó đâu có nghĩa là bây h mình muốn khi side unlock thì màn hình hiện cái thems bt và sau đó tớ kéo qua từ phải sang trái thì ra 1 đống các icon để mình sử dụng chứ bây h mình side unlock xong là nó hiện luôn mình muốn kéo không được

TÓM LẠI Bạn chụp cái hình lên đây xem nào? Bạn nói từ tối qua đến giờ cả 10 bài viết mà vẫn không hiểu ý Bạn nói gì mà trả lời???:|:|:|

bactai

Các bác cho em hỏi tí , e là newbie nên có vấn đề này nhờ các bác giúp.
chuyện là như vậy :
Số là Sim em có hệ EDGE và trên IP của em cũng hiện lên chử E trên góc , nhưng sao mỗi lần em vào các App như Gmaps nó đều báo em không có hợp đồng với EDGE mặc dù là trên IP em vẫn để EDGE ở chế độ ON các bác nào biết rỏ vấn đề này xin chỉ bảo em với cám ơn nhiều

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi tí , e là newbie nên có vấn đề này nhờ các bác giúp.
chuyện là như vậy :
Số là Sim em có hệ EDGE và trên IP của em cũng hiện lên chử E trên góc , nhưng sao mỗi lần em vào các App như Gmaps nó đều báo em không có hợp đồng với EDGE mặc dù là trên IP em vẫn để EDGE ở chế độ ON các bác nào biết rỏ vấn đề này xin chỉ bảo em với cám ơn nhiều

Muốn dùng được dịch vụ đó phải hội đủ 4 yếu tố: Đăng ký sử dụng dịch vụ với nhà cung cấp mạng + Máy phải BẬT chế độ đó + Thông số cài đặt trên máy phải đúng + Nằm trong vùng có SÓNG (Hiện chữ E)! Nếu thiếu 1 trong 4 yếu tố trên thì đều TỊT!:D

TraiNgheoHn

Em dùng chương trình Safari Download Manager nhưng khi down về thì không biết nó nằm ở thư mục nào cả. Mong các bác giúp đỡ.

Status
Không mở trả lời sau này.