• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG VIỆT & VIỆT HÓA

Germaniteen

chỉ dùm mình phần miềm việt hóa để đọc văn bản bằng tiếng việt có dấu (khi nhận mail) vì máy mình nhận mail bằng tiếng việt có dấu máy không đọc được tiếng việt có dấu.

Up lên FW 2.x trở lên là có hỗ trợ Tiếng Việt nhé!

1522

e lỡ cài giao diện tiếng việt rùi mún xóa thì sao

ai cào giao diện tiếng việt rùi, giờ o thích xài nữa mún xóa thì sao
help me
ai giúp e xóa cái giao diện tiếng việt với

ancola66

Super V.I.P
ai cào giao diện tiếng việt rùi, giờ o thích xài nữa mún xóa thì sao
help me
ai giúp e xóa cái giao diện tiếng việt với
Vấn đề là bạn cài theo "Kiểu gì" ?
Nếu cài từ Cydia qua các Source thì bạn vào Cydia để remove nó đi thôi
Nếu cài bằng *.app thì vào Applications xóa nó đi

trinhphatdat

Việt hoá xGPS

Tình hình là em dùng xPGS nhưng tiếng anh của em nghèo quá nên em muốn đưa ra đề tài này để thảo luận bác nào có thể việt hoá xGPS cho anh em cộng đồng PDA VIET thì em cảm ơn vô cùng=D>

nghiadt91

mình ủng hộ topic này quá. VH các phần mềm cho ae cùi tiếng anh dùng. hic thank tất cả mọi người

NgocVNPT

Tình hình là em dùng xPGS nhưng tiếng anh của em nghèo quá nên em muốn đưa ra đề tài này để thảo luận bác nào có thể việt hoá xGPS cho anh em cộng đồng PDA VIET thì em cảm ơn vô cùng=D>

Tiếp nhận yêu cầu của bạn - Tôi sẽ bắt đầu việt hóa xGPS từ hôm nay!

aifon

Ý tưởng mới

em có ý tưởng này khá hay nhưng không biết đưa lên khu vực nào trong diễn đàn nên em đưa vào đây nếu MOD thấy không đúng thì bỏ qua nhé.
em thấy dân mình đi xe buýt cũng nhiều mà nhiều khi không biết trạm xe buýt ở đâu , đi tuyến nào , xe số bao nhiêu?
bác nào có thể làm được phần mềm về các tuyến đường của xe buýt ở VN không nhỉ?
em thì không biết gì về lập trình cả nên chịu thua:)

tinh_la_gi

Administrator
em có ý tưởng này khá hay nhưng không biết đưa lên khu vực nào trong diễn đàn nên em đưa vào đây nếu MOD thấy không đúng thì bỏ qua nhé.
em thấy dân mình đi xe buýt cũng nhiều mà nhiều khi không biết trạm xe buýt ở đâu , đi tuyến nào , xe số bao nhiêu?
bác nào có thể làm được phần mềm về các tuyến đường của xe buýt ở VN không nhỉ?
em thì không biết gì về lập trình cả nên chịu thua:)

cái này không biết lấy thông tin (data) từ nguồn nào nửa !!!
Với lại không lầm cuối năm nay lại Buyt VN lại triển khai giai đoạn 2 ! Giai đoạn 1 vừa xong (trong giai đoạn 1 thì 4-5 lần fix lổi)

nguyen_thanh

Bạn nào việt hoá cho a e PDAVIET mình cái Qiucksms cái nhé thanks

Chỉnh sửa cuối:

doananhtai

Năm hết Tết đến "Xuân Trường" lại nhớ tới LỊCH
Còn minh thì muốn xem quẻ "Khổng Minh Thần Toán" :)

Không dám qua mặt "Manager" Xuân Trường....
Nên sẽ Phát Hành Ngay Sau Ngày Phát Hành "Lịch" của Manager Xuân Trường..>:)

doananhtai

Chào tạm biệt ngày cuối cùng của năm, chào tạm biệt những buồn vui lẫn lộn, chuẩn bị sẵn sàng để chào đón năm mới. Đêm nay giao thừa lại về, năm mới lại đến. Chúc cho ai đó hạnh phúc bên nửa yêu thương, chúc cho ai đó còn cô đơn sẽ tìm thấy một bờ vai chia sẽ, chúc cho ai đó tìm được nhau sau tháng năm xa cách, chúc cho năm mới tràn đầy niềm vui, hạnh phúc vừa đủ và bình yên thật nhiều.
HAPPY NEW YEAR !!​

giacomini

Các Bác ơi có thể Việt hóa dùm cái bản đồ Việt Nam PAPAGO dùm em với. Thanks nhiều

giangvungtau

có ai có phần mềm nào mà có thể dịch 1 đoạn tiếng anh sang tiếng việt ko/???nếu có cho mình xin với.mình đang học tiếng anh nên cần pm đó lắm.xin cám ơn trước

AnhPheCT

có ai có phần mềm nào mà có thể dịch 1 đoạn tiếng anh sang tiếng việt ko/???nếu có cho mình xin với.mình đang học tiếng anh nên cần pm đó lắm.xin cám ơn trước

Ev-Shuttle v3.0 Tìm trên diễn đàn hoặc Google.com! Hoặc dịch trực tiếp từ Google/Dịch.....! Cho PC ko có IP đâu!

giangvungtau

Ev-Shuttle v3.0 Tìm trên diễn đàn hoặc Google.com! Hoặc dịch trực tiếp từ Google/Dịch.....! Cho PC ko có IP đâu!

vậy là ko có hả bạn???sao mình nghe bạn bè mình nói có 1 pm đó trên iphone với dung lượng nhỏ khoảng vài chục kb thôi.rất cám ơn bạn

doananhtai

EV-Shuttle là phần mềm viết cho PC chứ chưa có viết cho Iphone đâu.
Hiện nay muốn dịch đoạn văn chỉ có sử dụng Google mà thôi. Có thể dùng EN-VN Dict trong đó có mục "Google" dùng để dịch đoạn văn ONLINE từ nhiều ngôn ngữ