• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 1.X

thugip

Vấn đề iPhone

Xin các bạn chỉ mình cách cài phần mềm ứng dụng vào iPhone. Sau đây mình nói về hiện trạng máy của mình.
Mình ở nước ngoài ra quán mua iPhone và họ đã unlock sẵn cho, máy của mình chảng tìm thấy kết nối Wi-Fi, cũng như Bluetooth gì cả, khi vào installer thì chỉ thấy nó báo '' could not activate EDGE mình chảng hiểu ý nghĩa gì.
Mình có download một vài phàn mềm dạng .ipa về itunes nhưng chảng chạy được. Các bạn hướng dẫn cụ thể cho mình chứ mình đọc mấy cách làm ở diễn đàn khác do mình vào sau nên họ nói chung chung và ko làm được. Mình loay hoay mãi và chẳng được gì.
Hiện nay mình chỉ biết chép hìnhh, nhạc, video vào máy.
à tiện đây mình cũng xin hỏi hình như đoạn video nào quá dài thì mình ko sync được à vì mình làm nó chỉ báo lỗi. Còn khi chạy nhạc theo playlist thì nó chẳng chạy theo thứ tự các chữ cái ?
Ngoài ra, liệu khi mình về VN thì máy mình có nhận các sim ở Vn ko.
Mong các bạn giúp mình giải quyết vấn đề. Thân

Thanhduy0105

Unclock Iphone phiên bản 1.1.4

Mình là thành viên mới, máy mình đang bị treo chỉ hiện hình quả táo Apple cho dù mình đã khởi động lại nhưng vẫn không được. Các bạn có biể cách nào gỡ cho mình không? Nếu phải cài lại các bạn gửi File unclock cho đính kèm cho mình với. Mình ghe đâu hình như có phiên bản 2.X dùng cho Iphone 2G phải không các bạn, Nếu có các bạn hứng dẫn mình sử dụng với. Cám ơn các bạn. Chúc các bạn năm mới phát tài phát lộc vạn sự như ý.

phanvan

chào anh,xin anh cho em hỏi chút.iphone của em chạy lên 1.1.4 xài được nhưng khi mà vô setting là bi treo luôn,có cách nào khắc phục không anh,từ 1.1.4 mình chạy thẳng lên 2.1 có được không anh!mong anh giúp đỡ,cám ơn anh!thân!

AnhTu

Super V.I.P
Xin các bạn chỉ mình cách cài phần mềm ứng dụng vào iPhone. Sau đây mình nói về hiện trạng máy của mình.
Mình ở nước ngoài ra quán mua iPhone và họ đã unlock sẵn cho, máy của mình chảng tìm thấy kết nối Wi-Fi, cũng như Bluetooth gì cả, khi vào installer thì chỉ thấy nó báo '' could not activate EDGE mình chảng hiểu ý nghĩa gì.
Nếu bạn muốn tạo kết nối Wi-Fi, hãy tìm đến biểu tượng Settings, khi vào trong này, mục Wi-Fi sẽ báo OFF hoặc Not Connectted, bạn phải tìm nơi có hot spot hoặc tự tạo cho riêng mình 1 mạng Wi-Fi (tự cài đặt và có sẵn mạng wireless)
thugip nói:
Mình có download một vài phàn mềm dạng .ipa về itunes nhưng chảng chạy được. Các bạn hướng dẫn cụ thể cho mình chứ mình đọc mấy cách làm ở diễn đàn khác do mình vào sau nên họ nói chung chung và ko làm được. Mình loay hoay mãi và chẳng được gì.
Hiện nay mình chỉ biết chép hìnhh, nhạc, video vào máy.
à tiện đây mình cũng xin hỏi hình như đoạn video nào quá dài thì mình ko sync được à vì mình làm nó chỉ báo lỗi. Còn khi chạy nhạc theo playlist thì nó chẳng chạy theo thứ tự các chữ cái ?
Ngoài ra, liệu khi mình về VN thì máy mình có nhận các sim ở Vn ko.
Mong các bạn giúp mình giải quyết vấn đề. Thân
Phần mềm dạng *.ipa được dùng chung với iPhone firmware 2.xx, bạn phải nâng cấp iPhone lên 2.xx để có thể sử dụng được các ứng dụng dạng *.ipa trên. Cách nâng cấp iPhone lên 2.xx đã có hướng dẫn chi tiết trên diễn đàn, bạn có thể xem qua ở box sau: iPhone 2.xx- Hướng dẫn nâng cấp firmware, hoặc bài viết của anh XuanTruong ở đây.
Định dạng video mà iTunes hiểu đươc đó là *.mp4, chỉ cần bạn convert files dạng này, thì khi sync vào iPhone sẽ bình thường, mình vẫn sử dụng bình thường để sync video như Transporter, Fast & Furious... bình thường.
Hy vọng những giải đáp trên của mình sẽ giúp bạn hiểu rõ vấn đề.
Mình là thành viên mới, máy mình đang bị treo chỉ hiện hình quả táo Apple cho dù mình đã khởi động lại nhưng vẫn không được. Các bạn có biể cách nào gỡ cho mình không? Nếu phải cài lại các bạn gửi File unclock cho đính kèm cho mình với. Mình ghe đâu hình như có phiên bản 2.X dùng cho Iphone 2G phải không các bạn, Nếu có các bạn hứng dẫn mình sử dụng với. Cám ơn các bạn. Chúc các bạn năm mới phát tài phát lộc vạn sự như ý.
Bạn có thể theo link ở trả lời trên.
chào anh,xin anh cho em hỏi chút.iphone của em chạy lên 1.1.4 xài được nhưng khi mà vô setting là bi treo luôn,có cách nào khắc phục không anh,từ 1.1.4 mình chạy thẳng lên 2.1 có được không anh!mong anh giúp đỡ,cám ơn anh!thân!
Bạn cũng theo link ở trên nhé.

XuanTruong

Super V.I.P

Có thể do Bạn cài thêm Tools gì đó tích hợp vào Settings nên mới bị vậy vì không tương thích! FW 1.1.4 đã Jailbreak, Acti và Unlock kỹ thì nên Restore lên FW 2.0 trước cho an toàn, sau đó thì tùy nghi!:))

quocdatuce

chao cac bác! Cac bác cho em hỏi em muuốn xóa hết danh bạ trong máy, nhung loay hoay mãi không làm được. em moi dùng iphone nên không được dành, các bác chỉ em với.
Thanks!

AnhTu

Super V.I.P
chao cac bác! Cac bác cho em hỏi em muuốn xóa hết danh bạ trong máy, nhung loay hoay mãi không làm được. em moi dùng iphone nên không được dành, các bác chỉ em với.
Thanks!
Bật wifi, vào cydia cài Erase Contacts, 1 nút nhấn là xong :D

thugip

nâng cấp iPhone lên 2.2.1

Máy mình là phiên bản 1.1.4 Mỗi lần kết nối với iTunes nó thường hỏi có nâng cấp lên 2.2.1 không ? Theo các bạn mình có nên nâng cấp ko?

XuanTruong

Super V.I.P
Máy mình là phiên bản 1.1.4 Mỗi lần kết nối với iTunes nó thường hỏi có nâng cấp lên 2.2.1 không ? Theo các bạn mình có nên nâng cấp ko?

Rất nên!:)) Qua khu vực FW 2.x để tham khảo cách LÊN nhé!;;)

nthanhtrung_a

Các bạn ơi, mình và bạn mình mới sắm 2 con 2G 8G, một máy dùng V1.1.4, một máy dùng V2.2. Mình mới bắt đầu dùng nó lần đầu tiên.
Nay mình muốn hỏi cách cài đặt Version khác.
Cần những phần mềm nào.
Cách cài đặt ra sao.
Các bạn có thể giúp mình không? Cho cả 2 Version trên nha.
Nếu cách hướng dẫn đã có rồi, cho mình cái link nha, vì mình tìm rồi mà chưa có thấy.
Cám ơn các bạn nhiều lắm.
À, mình đang dùng 2 hệ điều hành Vista và Mac trên Macbook, cách nâng cấp Ver trên hệ điều hành nào dễ hơn, thì các bạn giúp mình trên hệ điều hành đó nha.
Một lần nữa cám ơn các bạn nhiều lắm.

XuanTruong

Super V.I.P
Các bạn ơi, mình và bạn mình mới sắm 2 con 2G 8G, một máy dùng V1.1.4, một máy dùng V2.2. Mình mới bắt đầu dùng nó lần đầu tiên.
Nay mình muốn hỏi cách cài đặt Version khác.
Cần những phần mềm nào.
Cách cài đặt ra sao.
Các bạn có thể giúp mình không? Cho cả 2 Version trên nha.
Nếu cách hướng dẫn đã có rồi, cho mình cái link nha, vì mình tìm rồi mà chưa có thấy.
Cám ơn các bạn nhiều lắm.
À, mình đang dùng 2 hệ điều hành Vista và Mac trên Macbook, cách nâng cấp Ver trên hệ điều hành nào dễ hơn, thì các bạn giúp mình trên hệ điều hành đó nha.
Một lần nữa cám ơn các bạn nhiều lắm.

Bạn qua khu vực FW 2.x đã có hướng dẫn đầy đủ cả rồi đó!;;)

nthanhtrung_a

Sau khi xài bản 2.2.1 thì máy của em không ổn định phần sóng sánh cho mấy.
Khi em xài 1.1.4 thì cũng chổ đó, lúc nào sóng cũng được ít nhất là 3 gạch, còn chủ yếu là 5 gạch sóng.
Còn bây giờ thì sóng nó yếu cực kỳ.
Nên em định sẽ quay về với 1.1.4, mong các bác giúp đỡ chuyển từ 2.2.1 về lại 1.1.4 thì làm như thế nào, cần những chương trình gì.
Mong giúp đỡ từ các bác và tư vấn thêm cho em.
Rất cảm ơn ạ.

Hạ FW 3.0 xuống FW 1.1.4

Giúp mình với, hôm rồi mình UP FW 1.1.4 lên thẳng FW 3.0, giờ muốn quay lại FW 1.1.4 mà không thể nào làm được. Mình đã làm y như những gì các bác đã chỉ dẫn ở trên mà vẫn ko được. Bác nào rành thì chỉ dùm mình với nhé. Thanks. Mình đang cần gấp lắm rồi. Quên, máy mình dùng là 2G-8G
Sửa/Xóa nội dung bài này

tixunym

Xin hỏi để nâng cấp iPhone 1.1.3

Chào cả nhà, hân hạnh được tham gia IP box.
Vì là new commer nên có thắc mắc hơi bị lúa, mong các Mem đừng cười chê :(
Tớ vừa được người bạn cho mược cái IP để vọoc, hiện nay fiên bản FW là 1.1.3 (máy này đang sử dụng Sim Mobile).
Nay tớ muốn upgrade lên 2G hay 3G (và thậm chí là 3Gs) thì có được không? :p
Tớ tìm trong box nay may bữa nay rui, nhưng vẫn chưa ngộ ra được vấn đề.
Rất mong các Men chỉ giúp để kiến thức được thêm trang mới.
Trân trọng.

Chỉnh sửa cuối:

hachithanh091

Nay tớ muốn upgrade lên 2G hay 3G (và thậm chí là 3Gs) thì có được không? cái này là model máy làm sao up lên được, bạn chỉ có thể up Firmware thôi bạn có thể up lên 2.2.1, 3.0 và nhiều loại nữa

achille2k

Như vậy trong tay bạn đang có 1 con IP 2G bạn à! Bạn có thể nâng cấp firmware lên 2.2.1 hay 3.0 bên box firmware 2.x hoặc 3.x Bạn qua Box đó các bác hướng dẫn cách up unlock và jb... đầy đủ hết nên úp lên 2.x hoặc 3.x thì nhiều game ứng dụng hay hơn cho máy mình. Theo mình là 3.0 luôn đi làm rất đơn giản máy bạn là 2G nên thoải mái không sợ bị sao đâu! Chúc bác thành công.

tixunym

Cám ơn nhiều

Cám ơn các Bro. đã tận tình khai sáng :p
Em IP của tớ là hàng hack, up firm cẩn thận chút là an toàn phải không?
1 lần nữa xin cám ơn nhìu. :D

GSC

Híc, bác có quả yêu cầu hơi ngược
Hạ thì bác hạ xuống 2.x rồi từ đó lại xuống 1.x

vinhkh

đưa iphone về firmware 1.1.4

em có cây iphone 2g bị lỗi.do không biết em dùng itunes 9 để restore lại.không ngờ nó up lên fw mới nhưng em hổng biết là fw bi nhiêu.em đưa về fw1.1.4 là báo lỗi 20.chuyển sang chế độ FDU thì báo lỗi 1601.em thử dùng itunes 7.5 để restore lại nhưng itunes nhận được iphone nhưng không thấy chữ restore đâu cả.anh nào có gặp trường hợp như em thì hường dẫn giúp.cảm ơn các anh nhiều.