• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 2.X

khanhduy158

benh la Iphone.

cái Iphone của em bây giờ mở nguồn lên hiện hình quả Thơm khoảng 5 giây rồi chuyển qua hình người đứng (người giống phim hoạc hình) rùi đứng luôn. em cắm cáp vào PC mở Itune len thì nó nhận nhung nó báo Phải restore. em bấm Shift + Nút restore chọn file "iPhone1,1_2.2_5G77_Restore" có dung lượng 254.451kb vào, vào được chút thì Itune báo lổi "The Iphone could not be restore. An unknown error occurred (9) " em bấm ok thì nó ra ngoài itune luôn. có bạn nào biết vi sao ko giúp em với. cám ơn các ban rất nhìu.

Germaniteen

Bạn đang xài iPhone 2G hay 3G down cho đúng cái FW rồi restore, tốt nhất nên đưa về DFU rồi restore nhé! Thân!

ThAngNgO_

cái Iphone của em bây giờ mở nguồn lên hiện hình quả Thơm khoảng 5 giây rồi chuyển qua hình người đứng (người giống phim hoạc hình) rùi đứng luôn. em cắm cáp vào PC mở Itune len thì nó nhận nhung nó báo Phải restore. em bấm Shift + Nút restore chọn file "iPhone1,1_2.2_5G77_Restore" có dung lượng 254.451kb vào, vào được chút thì Itune báo lổi "The Iphone could not be restore. An unknown error occurred (9) " em bấm ok thì nó ra ngoài itune luôn. có bạn nào biết vi sao ko giúp em với. cám ơn các ban rất nhìu.

bạn xóa itunes đi sạch sẽ, cài lại bản itunes mới nhất, chuyển cổng cắm cáp sang cổng usb khác, sau đó đưa về DFU res lại là ok :D

DTHmobile

Ipod touch bị mã khóa , nhờ anh em xem giúp !!!

Em dùng chế độ DFU restore lại thì nó báo :" The Ipod "ipod" could not be restored . An unknown erro occurred (5) ". Em restored bằng các firmwear 2.1 , 2.2.1 . Máy đang bị khóa nên không biết firmwear bao nhiêu ? Anh em nào còn cách khác xin chỉ cho em với .

Chỉnh sửa cuối:

ThAngNgO_

Em dùng chế độ DFU restore lại thì nó báo :" The Ipod "ipod" could not be restored . An unknown erro occurred (5) ". Em restored bằng các firmwear 2.1 , 2.2.1 . Máy đang bị khóa nên không biết firmwear bao nhiêu ? Anh em nào còn cách khác xin chỉ cho em với .

DFU ko thể xem đc đâu :D, bạn có thể xóa itunes sach đi rùi cài lại intues mới nhật, hoặc thay sang 1 cái Pc khác là có thể tiếp tục công việc :D

namthung

2.2.1 firmware 3.30.03 sài sim at&t

Các bác cho hỏi 2.2.1 firmware 3.30.03 sài sim at&t, có thể jailbreak để có Cydia & Installer được không mấy bác.
thanks

hlp

em chỉ biết 2.30.03 chứ chưa biết 3.30.03 còn bản nào cũng jailbreak để có Cydia & Installer cả :D

Germaniteen

Các bác cho hỏi 2.2.1 firmware 3.30.03 sài sim at&t, có thể jailbreak để có Cydia & Installer được không mấy bác.
thanks

FW 2.2.1
Baseband hay Modem 2.30.03 nhé bạn!
2 cái này khác nhau hoàn toàn nhé!

zitacheung

Sau khi restore IP hiện giờ máy của em là một màn hình đen thui và có hình như sau:

Khi kết nối với PC thì hiện hình này

Vậy giờ em phải làm gì ạh mấy anh. Mong mấy anh giúp đỡ, em sắp chết rồi.huhuhu........

XuanTruong

Super V.I.P
Sau khi restore IP hiện giờ máy của em là một màn hình đen thui và có hình như sau:
Khi kết nối với PC thì hiện hình này
Vậy giờ em phải làm gì ạh mấy anh. Mong mấy anh giúp đỡ, em sắp chết rồi.huhuhu........

Máy Bạn 2G hay 3G (Lock hay World) Restore FW mấy thế? Nói chung vậy thì nếu trả lời cũng chung chung vậy sao giải quyết được vấn đề!:-??

honganhN95

Máy em là 3G, FW 2.0.1 bản quốc tế. Em mới up lên FW 2.2, khi cài phần mềm thì thấy một số phần mềm được nhưng một số khác lại k được. Đặc biệt là khi cài xGPS từ Cydia. thấy báo trong BossPrefs là On rồi nhưng lại k thấy icon hiện bên ngoài màn hình để có thể vào mở. Em k hiểu là thế nào ạ? Thêm nữa, em muốn hỏi là có nên up tiếp lên bản 2.2.1 không? Và 2.2.1 có gì khác hơn 2.2 không?

Germaniteen

Máy em là 3G, FW 2.0.1 bản quốc tế. Em mới up lên FW 2.2, khi cài phần mềm thì thấy một số phần mềm được nhưng một số khác lại k được. Đặc biệt là khi cài xGPS từ Cydia. thấy báo trong BossPrefs là On rồi nhưng lại k thấy icon hiện bên ngoài màn hình để có thể vào mở. Em k hiểu là thế nào ạ? Thêm nữa, em muốn hỏi là có nên up tiếp lên bản 2.2.1 không? Và 2.2.1 có gì khác hơn 2.2 không?

Bạn có chắc là iPhone 3G world không? Vào đây hoặc đây xem thêm nhé! nếu là world thỉ cứ an tâm mà up đi nhé! Phiên bản mới hơn đương nhiên sẽ fix bug nhiều hơn nhé! Bạn đã jailbreak chưa để cài cái "thuốc" game và app ? Nếu chưa qua đây tham khảo hoặc đây nhé!:)

tdung2910

Con Iphone của em hôm nay bị ăn táo nên restore lại fimware 2.2 gốc bằng DFU mode,quá trình restore rất bình thường,nhưng khi thanh loading(thanh màu trắng dưới logo iphone khi restore) tren iphone chạy hết thì đứng hình như vậy luôn,itunes thì vẫn báo "waiting for phone",em đã để đấy mấy tiếng rồi mà vẫn không có gì khác,tháo cable ra thì itunes báo lỗi error 9.
Đã thử restore trên 3 máy khác nhau,2 máy chưa hề cài đặt qua itunes lần nào:1 máy báo lỗi error 9 khi chạy được 1/2 thanh loading,1 máy cài win vista thì hiện tượng như máy của mình.
Cũng đã remove hoàn toàn itunes ra khỏi máy,cài lại bản mới nhất,vẫn bị như thế.
Bác nào đã từng bị lỗi như trên không,giúp em cách giải quyết với.Iphone em đã từng restore và unlock bình thường 3,4 lần mà chưa lần nào bị hiện tượng trên.
Máy em là Iphone 3g lock 16GB modem 2.28
NGoài ra em cũng đã tìm trên mọi diễn đàn cách giai quyết lỗi này.Mà vẫn không được,đã thử đủ mọi cách rồi.
Bác nào biết chỉ em chi tiết cách vượt lỗi này với.Em cám ơn rất nhiều:((

honganhN95

Bạn có chắc là iPhone 3G world không? Vào đây hoặc đây xem thêm nhé! nếu là world thỉ cứ an tâm mà up đi nhé! Phiên bản mới hơn đương nhiên sẽ fix bug nhiều hơn nhé! Bạn đã jailbreak chưa để cài cái "thuốc" game và app ? Nếu chưa qua đây tham khảo hoặc đây nhé!:)

- Phiên bản quốc tế thì bạn có thể cho bất kỳ Sim GSM nào là dùng được ngay. Bản locked dùng x-sim khi bật máy thường hiện "no service" một lúc mới có sóng Vinaphone, mobiFone...

- Cũng có thể xem model máy: Setting> General> Model nếu là:

Hai ký tự cuối là LL : xxxxxLL thì thường là bản AT&T locked
Hai ký tự cuối là ZP: xxxxxZP thường là bản quốc tế, xuất sứ HKBa ký tự cuối là 96X: xxx96X thường là bản quốc tế, xuất sứ Úc

Theo cái này thì máy của em cái Model lại là : MB500SL cơ ạ. Vậy cái đuôi SL thì là thế nào ạ?

Germaniteen

- Phiên bản quốc tế thì bạn có thể cho bất kỳ Sim GSM nào là dùng được ngay. Bản locked dùng x-sim khi bật máy thường hiện "no service" một lúc mới có sóng Vinaphone, mobiFone...

- Cũng có thể xem model máy: Setting> General> Model nếu là:

Hai ký tự cuối là LL : xxxxxLL thì thường là bản AT&T locked
Hai ký tự cuối là ZP: xxxxxZP thường là bản quốc tế, xuất sứ HKBa ký tự cuối là 96X: xxx96X thường là bản quốc tế, xuất sứ Úc

Theo cái này thì máy của em cái Model lại là : MB500SL cơ ạ. Vậy cái đuôi SL thì là thế nào ạ?

Máy này là World đó bạn àh!

Slovakia Orange Orange Support2 √ MB489SL/A
MB496SL/A
MB500SL/A