• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
E đang xài IP 3G world bảng 3.1.2 custom xài mọi thứ vẫn bình thường nhưng khi em cài ứng dụng = Itunes thì nó sys xong hết nhưng mở IP lên không vào được cài = Cydia thì nó hiện ra! Xin các anh chỉ giúp! và có cách nào cài trên iphone mà sử dụng dung lượng ổ đĩa k vì e cài lên hòi nó báo đầytrên dung lượng sýtem k hà!
Bạn xem lại đã cài MobileInstallation chưa? Phải cài cái đó rồi mới Sync các ứng dụng đã thuốc được. Hiện tại Source PV đang khóa để Update nên bạn có thể tìm ở các Source khác để cài vào.

phongtinh

cám ơn Mod! không biết em cài = cách này có ảnh hưởng j không! do mới chuyển qua xài Mac nên còn nhìu đều k biết. MobileIntall source em chỉ có OS 2.x thôi chứ không có 3.x làm sao cài MOd

Chú ý: Để có thể áp dụng các bước dưới đây, máy các bạn phải được jailbreak & đã cài Cydia.

1. Download "iPhoneBrowser" tại đây và cài vào máy tính.

2. Bật wifi , vào Cydia add vào source sau http://cydia.hackulo.us

3. Từ source trên cài ứng dụng “Installous” <= Nếu máy các bạn đã cài "Inttallous" rồi thì có thể bỏ qua bước 2 & 3.

4. Khởi động lại iPhone

5. Nối iPhone với máy tính qua cáp và chạy chương trình iPhoneBrowser

6. Tìm đến thư mục “/Private/var/mobile/Library/Downloads“ trên iPhone và copy file ứng dụng .ipa vào thư mục trên. Bạn có thể copy bao nhiêu ứng dụng vào thư mục này tùy thích. Lưu ý: nếu tìm không thấy thư mục trên thì có thể tự tạo folder mới với tên trên, nhưng chú ý ghi đúng là "Downloads" !

7. Sau khi copy xong, mở Installous trên iPhone và vào phần "Download" bạn sẽ thấy các ứng dụng vừa mới chép, bạn có thể cài đặt ứng dụng nào bạn muốn. Thế là xong .

Ghi chú:
- Các bạn có thể tinh chỉnh thêm cách cài đặt bằng cách vào phần setting của Installous như sau:
a. Chọn iTunes Sync: mỗi khi bạn sync iphone với iTunes các ứng dụng được cài bằng cách này có thể được update tự động vào phần Application của iTunes.
b. Delete after install: Tự động xóa file .ipa bạn vừa chép vào sau khi cài đặt xong.

p/s: Khi em rétore bảng custom thì trong đó có một số ứng dụng cài sẵn nhưng e mở lại thoát ra lun không xài được!

Zenki

Super V.I.P
cám ơn Mod! không biết em cài = cách này có ảnh hưởng j không! do mới chuyển qua xài Mac nên còn nhìu đều k biết. MobileIntall source em chỉ có OS 2.x thôi chứ không có 3.x làm sao cài MOd

p/s: Khi em rétore bảng custom thì trong đó có một số ứng dụng cài sẵn nhưng e mở lại thoát ra lun không xài được!
Ở PDAVIET có Topic hướng dẫn cài Apps và Game ở tất cả các định dạng rồi, dễ làm và đơn giản, bạn có thể tham khảo thêm tại đây - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=68978

Còn cái MobileInstallation đúng là chỉ có trên 2.x còn lên 3.x thì nó đã chuyển tên thành AppSync rồi, bạn Add bất kỳ 1 Source nào của các Team iPhone Việt Nam đều có cả. (Ví dụ Source http://iphone.handheld.com.vn) vào đó sẽ thấy AppSync cho 3.1 tải về. Ngoài ra còn phải cài OpenSSH nữa (Cái này thì mặc định trên Source của Cydia có sẵn rồi) để còn đưa File vào thư mục System của iPhone.

Còn những Apps cài sẵn sau khi Restore lại bản Custom bắt buộc bạn phải cài lại.

blackcatdn

cho mình hỏi tại sao lại bị như vậy và cách khắc phục ra sao? Vì từ khi mình xóa 1 Source thì nó bị ,cứ mỗi lần vào Cydia là bị như vậy hoài...
item

Zenki

Super V.I.P
cho mình hỏi tại sao lại bị như vậy và cách khắc phục ra sao? Vì từ khi mình xóa 1 Source thì nó bị ,cứ mỗi lần vào Cydia là bị như vậy hoài...
item
Chú em thử vào var/lib/apt/list xóa tất cả trong đó đi và CHỪA lại folder partial xong rồi mở Cydia lên thử xem. Cái lỗi này chưa gặp lần nào hết :-??

blackcatdn

Chú em thử vào var/lib/apt/list xóa tất cả trong đó đi và CHỪA lại folder partial xong rồi mở Cydia lên thử xem. Cái lỗi này chưa gặp lần nào hết :-??

Oh men! Vậy là h mình thành ngừời đầu tiên dính chưởng kìa:((

Yeah! đã fix được rồi. Thax ông anh nhìu ngen:D. Định sửa ko đc thì cài lại FW rồi:)

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Oh men! Vậy là h mình thành ngừời đầu tiên dính chưởng kìa:((

Yeah! đã fix được rồi. Thax ông anh nhìu ngen:D. Định sửa ko đc thì cài lại FW rồi:)
Hehe, nhờ chú mà anh tổng hợp thêm được 1 lỗi và cách fix của Cydia vào - TOPIC NÀY - Sau này có bị lỗi gì về Cydia thì sang bên kia thảo luận nhé ;)

tsthanhhai

Hiện tại FW 3.1 chưa unlock được. Nhưng mình có 1 cây iphone đã unlock nhưng trong About phần Network hiện lên Not available. Nhưng vẫn có sóng.

Zenki

Super V.I.P
Hiện tại FW 3.1 chưa unlock được. Nhưng mình có 1 cây iphone đã unlock nhưng trong About phần Network hiện lên Not available. Nhưng vẫn có sóng.

Cái này là FW 3.1 nhưng là bản FW Custom. Bạn để ý là Modem Firmware vẫn là 04.26.08 của 3.0 hoặc 3.0.1 Up lên. Nếu là 3.1 bản GỐC của Apple với Modem Firmware là 05.11.07 thì hiện tại vẫn chưa Unlock được.

Network Not Availabe bởi vì bị lỗi không hiển thị tên nhà mạng. Bạn có thể tìm các chương trình như Makeitmine hoặc Fake Carrier để đổi tên nhà mạng.

nhatminh305

các bác cho em hỏi. Em dùng blackra1n để JB con ipod touch gen 2. Sau khi cài Cydia và icy thì em sync các app mà khi nó load gần xong thì nó báo là: Some ò the applications in your itunes library were not intalled on the ipod because on of more errors occurred.
Như thế là bị gì vậy các bác. Lúc trước em vẫn xài bình thường các app này mà? Con iphone 3g của em cũng bị tương tự như vậy luôn các bác ạh.

Moonbeo

Em dùng 3G bản quốc tế đang chạy V 3.0 FW 04.26.08 đã cài cydia và icy, giờ muốn up lên 3.1.x thì có phải restore về FW gốc trước không ạ? Hay cứ thế up lên 3.1 luôn?
Thanks!

Zenki

Super V.I.P
các bác cho em hỏi. Em dùng blackra1n để JB con ipod touch gen 2. Sau khi cài Cydia và icy thì em sync các app mà khi nó load gần xong thì nó báo là: Some ò the applications in your itunes library were not intalled on the ipod because on of more errors occurred.
Như thế là bị gì vậy các bác. Lúc trước em vẫn xài bình thường các app này mà? Con iphone 3g của em cũng bị tương tự như vậy luôn các bác ạh.
Bạn cài Mobileinstallation hoặc Appsync cho iPhone chưa?

Em dùng 3G bản quốc tế đang chạy V 3.0 FW 04.26.08 đã cài cydia và icy, giờ muốn up lên 3.1.x thì có phải restore về FW gốc trước không ạ? Hay cứ thế up lên 3.1 luôn?
Thanks!
Bạn cứ để nguyên vậy vào iTunes rồi nhấn Update thôi, không nhất thiết phải Restore rồi mới Up.

Moonbeo

Có 2 option, download & install và download only, em chọn cái thứ 2. Đang down gần xong thì báo time out :D . Giả sử em chọn cái 1 thì có sao không ạ?

Zenki

Super V.I.P
Có 2 option, download & install và download only, em chọn cái thứ 2. Đang down gần xong thì báo time out :D . Giả sử em chọn cái 1 thì có sao không ạ?
Đang download báo Time out thì bạn phải kiểm tra lại kết nối Internet, đường truyền phải nhanh và ổn định vì khi down bằng iTunes nó khá chậm. Chọn cái đầu tiên là Tải & Cài đặt, cái thứ 2 chỉ tải về thôi.

dungeasy

cái thứ 1 là khi bạn down về là tự động update lun ! còn cái thứ 2 là bạn chỉ down về thôi , cái bạn down về sẽ nằm trong itune update trong ổ đĩa bạn cài itune đó , mún update thì phải nhấn update mới tự up , ko có tự động

Moonbeo

Vầng, cám ơn các bác, em đang ở KS nên chắc wifi nó không chuẩn, để về nhà làm vậy. Cơ bản là đang rỗi rãi nên táy máy nghịch ngợm tí :D

giangaz

Các pác cho em hỏi đến thời điểm này vẫn chưa unlock iphone khi lỡ tay update lên 3.1 fải ko? Nếu ai có tin tức gì từ Team-Dev post cho anh em tham khảo với nhé. Hay nếu có tool nào hạ đc base band làm việc với bootloader 6.02 nữa thì tốt quá. Thanks các pác.

DongMNghia

Xin giúp đỡ jailbreak iPhone 3Gs 3.1.2

Số là con em em nó gửi cho con iPhone 3Gs 16Gb,do máy mới sản xuất nên có FW là 3.1 bb 5.11.07,e đã xác định dùng để chơi games và nghe nhạc,nhưng khi các bác Geo tung ra blackra1n RC1 thì em đã làm từng bước như trên các 4rum,nhưng không có kết quả,e đã nâng lên 3.1.2 bản gốc và dùng blackra1n RC2 nhưng jailbreak thì máy chỉ được đưa về DFU,e đã làm đi làm lại nhiều lần mà cũng không được,chạy sang custom cũng bị báo lỗi.có bác nào đã từng vượt qua được trường hợp giống như của em hay đang cùng cảnh ngộ như e chưa vậy.rất mong nhận được sự giúp đỡ cửa các đấng tối cao.
Các anh cho em hỏi luôn có bác nào biết tool khác dùng để jailbreak 3.1.2 trên win ngoài thằng blackra1n không,hay có tin tức gì về tool jailbreak của các anh Dev không chỉ cho em với nhé
Cảm ơn các bác đã quan tâm đọc bài!
:((

giangaz

Bạn thử restore về 3.0 firmware gốc rồi jailbreak nhé. Sau khi jailbreak sẽ ko có sóng. 3.1.2 chắc sẽ còn lâu nữa mới unlock đc. Cố gắng đợi nhé bạn.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.