• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.

civrocker

2 cái mobileinstall và open ssh khi cài xog nó không hiện ở sprigboard đâu nhé.bạn cài thêm sbsetting thì sẽ thấy open ssh.còn mobilleinstall nó chỉ là file cài để cài các app xxx thôi
thannk bạn.mình hiểu rồi.cái SBsetting mình cài rồi mà ko biết nó nằm đâu.hôm nay gạt ngón tay thế nào nó lộ ra.híc,thấy SSH roài. :D
cho mình hỏi thêm 1 chút,"thuốc" là gì? bỏ vào đâu ? và dùng để làm gì cho Iphone.mình tìm qua các bài mà ko thấy nói.mới dùng Iphone nên thấy lạ lẫm quá:-/

NGDTH

Mình xài 3G lock 2.2.1 đã up lên 3.0, gặp phải 2 vấn đề:
_ Nếu máy ở chế độ chờ hơi lâu, có người gọi tới là nó ko rung, ko chuông, bấm trả lời thì ko nghe gì hết, mình nói người đó cũng ko nghe gì luôn, restart lại iphone thì mới nghe gọi được!
_ Nút home hơi chậm, có lúc bấm xong khoảng 3s nó mới trở ra home screen!
Bro nào biết cách khắc phục chỉ mình với! Thanks trước!

Zenki

Super V.I.P
Bạn thử Restore lại máy xem có cải thiện tình hình hơn không? Đôi khi máy sử dụng 1 thời gian dài mà chưa restore lại nên trở nên chậm :)

NGDTH

Bạn thử Restore lại máy xem có cải thiện tình hình hơn không? Đôi khi máy sử dụng 1 thời gian dài mà chưa restore lại nên trở nên chậm :)

Máy mình mới up lên 3.0 3ngày nay à :(
Có cách nào khác ko vậy, hix, mình ko muốn restore chút nào, một đống game cài lại chắc cũng 1 tiếng :(

Zenki

Super V.I.P
Máy mình mới up lên 3.0 3ngày nay à :(
Có cách nào khác ko vậy, hix, mình ko muốn restore chút nào, một đống game cài lại chắc cũng 1 tiếng :(
Nếu không muốn Restore lại thì thôi :D Theo ý kiến chủ quan của mình thì bạn nên Restore lại, cài lại những App, Game cần thiết, những cái nào hay sử dụng thì cài, còn ít thì bỏ bớt đi cho nhẹ máy :D

koikoi

E RESTORE & JAILBREAK lên 3.0 ngon lành rồi,thế mà cài sbsetting ở cydia lúc thì bị văg ra,lúc thì bị đơ (xoay tròn mãi)...đến lúc đc r` thì lại k vào fần more đc.,bác nào chỉ e vs...mục đích chủ yếu là e muốn xem % pin thôi :-s...

trungnhoc123

ipod tuch syn nhạc lâu quá

ipod touch của em nân lên 3.0 rồi mọi thứ ok nhưng syn nhạc lâu quá có cách nào fix lổi này ko các bác

trungnhoc123

em đang xài ipodtouch gen1 sau khi lên 3.0 syn nhạc rất lâu cho hỏi tại itune 8.2 hay tại bản 3.0 như vậy ....và giúp em cách khắch phục luôn nha ...thanks các bác

E RESTORE & JAILBREAK lên 3.0 ngon lành rồi,thế mà cài sbsetting ở cydia lúc thì bị văg ra,lúc thì bị đơ (xoay tròn mãi)...đến lúc đc r` thì lại k vào fần more đc.,bác nào chỉ e vs...mục đích chủ yếu là e muốn xem % pin thôi :-s...

em cũng bị lỗi giống vậy ipod touch gen1.....hôm qua thì vô nó văng ra liền hônm nay cài lại thì vô dc nhưng có lúc cũng văng ra :D giúp em nhé

NGDTH

Mình mới restore xong mà vẫn bị tình trạng này. Máy ở chế độ chờ là người khác gọi tới ko được, ko rung ko chuông, slide để trả lời cũng ko được luôn, với lại hay bị crash springboard nữa. Sao kì quá, pro nào chỉ mình cách khắc phục với, hic!:
Máy mình 3G fw gốc 2.2.1(

PhamHien

Khi mình cài app, tool...từ một số sorce (HHVN, VNM, Xsellize...) qua Cydia, máy tải về, tiến hành cài đặt sau đó là "Restart Springboard" nhưng nó cứ như vậy mãi mà không xong, nhấn Home cũng cứ treo vậy...Cuối cùng đành tắt máy, mở lại thì lại dùng bình thường. Lỗi này là do đâu vậy, có ai bị thế không?

XuanTruong

Super V.I.P
Khi mình cài app, tool...từ một số sorce (HHVN, VNM, Xsellize...) qua Cydia, máy tải về, tiến hành cài đặt sau đó là "Restart Springboard" nhưng nó cứ như vậy mãi mà không xong, nhấn Home cũng cứ treo vậy...Cuối cùng đành tắt máy, mở lại thì lại dùng bình thường. Lỗi này là do đâu vậy, có ai bị thế không?

Do thằng Redsn0w khi Add Cydia vào vẫn chưa NGỌT lém nên vậy!:D

dcdk123

Khi lên OS3.0 lúc có tin nhắn đến rung rất lâu. Bạn nào giúp mình với

tuanbreak

flash for safari

Có ai biết cài flash safari dành cho FIRMWARE 3x không chỉ em với. Thanks nhiều

VagabondCT

Có ai bị lỗi này không ạ? Iphone 3G Lock.

Restore bằng FW gốc, JB bằng redsn0w, xong rồi dùng cydia update gần xong nó toàn báo thế :| install app nào cũng không được nên không thể cài SSH + ultrasn0w được :-s

vutuanson82

mình cũng bị lỗi như bạn
mình ko dùng icy nữa dùng Cydia lại thấy okie

---------------

mình hiện còn 1 con 3g fw 02.28
mình có nên up len fw 3.0 hay ko? vì mình nghe nói là restore fw 3.0 rồi unlock hay bị lỗi wifi. nếu up mà bị lỗi wifi thì có fuc hồi đc ko? làm tnao để tránh lỗi đó?
nếu up len fw 3.0 rồi thì có quay trở về fw 02.28 đc ko?
thanks!

net_10

các bác ơi, sau khi 3g clock len 3.0 va da unlock xong, sau 1h dùng thì nó bị no wifi và sau đó em đã cái đi cài lại 2,3 lần và vẫn bị no wifi. các bác giúp e với

dolphin

e đang dùng 3G World sau khi up lên fw 3.0 thấy rất tốn pin,trc khi ngu e để ý pin còn 50% vậy mà ngủ dậy nó chỉ còn 10% :((,e thử restore lại mấy lần mà vẫn bị tốn pin như vậy.e dùng Redsn0w v0.7.1 và e chỉ cài ở cydia sbsetting,winterboard,openshh,MobileInstallation 3.0,con ứng dụng khác ở itunes e chưa cài ji cả.có a e nào bị giống e ko a?chi cho e cách giai quyết với a :((.

VagabondCT

mình cũng bị lỗi như bạn
mình ko dùng icy nữa dùng Cydia lại thấy okie

---------------

mình hiện còn 1 con 3g fw 02.28
mình có nên up len fw 3.0 hay ko? vì mình nghe nói là restore fw 3.0 rồi unlock hay bị lỗi wifi. nếu up mà bị lỗi wifi thì có fuc hồi đc ko? làm tnao để tránh lỗi đó?
nếu up len fw 3.0 rồi thì có quay trở về fw 02.28 đc ko?
thanks!

Ngoài cái lỗi Cydia update không được thì chưa thấy bị gì, dùng safari đọc báo khoảng 2h liền chưa thấy hiện tượng no wifi.

Up mất wifi đa phần là do hardware (theo kinh nghiệm xài máy của tớ) up lên rồi có thể down về 2.2 hoặc 2.2.1 nhưng Baseband sẽ không down xuống.
Mà hình như là 3.0 hơi hao pin thật :| nhưng FW này tích hợp nhiều thứ mà ở FW 2.xx phải cài app mới có,điển hình như cái lắc tay nghe nhạc :-x à mà hình như FW có cảm giác nghe lớn hơn thì phải :D

Status
Không mở trả lời sau này.