• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
e đang dùng 3G World sau khi up lên fw 3.0 thấy rất tốn pin,trc khi ngu e để ý pin còn 50% vậy mà ngủ dậy nó chỉ còn 10% :((,e thử restore lại mấy lần mà vẫn bị tốn pin như vậy.e dùng Redsn0w v0.7.1 và e chỉ cài ở cydia sbsetting,winterboard,openshh,MobileInstallation 3.0,con ứng dụng khác ở itunes e chưa cài ji cả.có a e nào bị giống e ko a?chi cho e cách giai quyết với a :((.
Bạn xem lại Pin của bạn đi chớ mới đêm tới sáng 8 tiếng đồng hồ mà Pin tụt 40% vậy là do Pin chứ mình nghỉ không phải do hệ điều hành :D

dolphin

Bạn xem lại Pin của bạn đi chớ mới đêm tới sáng 8 tiếng đồng hồ mà Pin tụt 40% vậy là do Pin chứ mình nghỉ không phải do hệ điều hành :D

đâu có,trc khi up fw3.0 e dùng bản fw 2.2.1 thì bình thừong mà ko bị như vậy từ hôm up fw3.0 mơi vậy mà :((

XuanTruong

Super V.I.P
đâu có,trc khi up fw3.0 e dùng bản fw 2.2.1 thì bình thừong mà ko bị như vậy từ hôm up fw3.0 mơi vậy mà :((

Đúng là FW 3.0 có tốn Pin hơn các FW trước đây, nhưng không đến nỗi vậy đâu? Bạn có thể Restore thử mấy bản FW 3.0 Custom xem có khả quan hơn không nhé!:-?

kotuankend

Giúp em restore lại Iphone 3g

Số là em đã unlock thành công con 3g lock của em lên FW 3.0 xài đc 1 tuần, nhưng sau khi cài 1 số ứng dụng thì bị đụng hoặc ko đúng FW, sau đó nó treo máy, em reboot lại thì nó chỉ lên đc đến hình trái táo rồi chờ em ngồi cắn mà ko cho vào trong. Anh chị nào có hướng giải quyết xin giúp em với, thx rất nhìu

Chỉnh sửa cuối:

NGDTH

con 3g lock của em sau khi JB + unlock fw 3.0 thì xài bình thường, tuy nhiên sau khi cài winterboard thì ko nhận được cuộc gọi khi máy đang ở sleep mode, có hiện số người gọi tới nhưng ko rung ko chuông, slide để trả lời thì "mạnh ai nói người nấy nghe".
Em restore mấy lần rồi, bây giờ ko dám cài winterboard nữa.
Mấy pro có cách nào khắc phục ko ạ?

kotuankend

đưa về DFU và restore lại nhan.chúc bạn thành công =))

đưa về DFU rồi. Mình tiến hành làm lại thì restore cũng ko đc lun, Lỗi ở chổ Restore báo "An unknown error occurred (1601)" và "1604. Tiếp tục Jailbreak thì nó dừng lại ở đoạn này thiệt lâu mà ko tiếp tục đc

hongdat1106

đưa về DFU rồi. Mình tiến hành làm lại thì restore cũng ko đc lun, Lỗi ở chổ Restore báo "An unknown error occurred (1601)" và "1604. Tiếp tục Jailbreak thì nó dừng lại ở đoạn này thiệt lâu mà ko tiếp tục đc

bạn Remove sạch Itunes nhé. Sau đó cài lại Itunes 8.2 và tiến hành restore lại nhé bạn.:):):):)

dolphin

tình hình là e restore lại máy và dùng redsn0w 0.7.2 thì sau 1 ngày dùng thì pin lại bình thường ko bị hao pin như trc nữa ,ko hiểu sao cả hi hi

vutuanson82

mình hiện còn 1 con 3g fw 02.28
mình có nên up len fw 3.0 hay ko? vì mình nghe nói là restore fw 3.0 rồi unlock hay bị lỗi wifi. nếu up mà bị lỗi wifi thì có fuc hồi đc ko? làm tnao để tránh lỗi đó?
nếu up len fw 3.0 rồi thì có quay trở về fw 02.28 đc ko?
thanks!

Katsuki

Cho minh hoi khi iphone 2g up len 3.0 thi mot so phan mem k su dung duoc vd nhu bossprefs......

dungeasy

con 3g lock của em sau khi JB + unlock fw 3.0 thì xài bình thường, tuy nhiên sau khi cài winterboard thì ko nhận được cuộc gọi khi máy đang ở sleep mode, có hiện số người gọi tới nhưng ko rung ko chuông, slide để trả lời thì "mạnh ai nói người nấy nghe".
Em restore mấy lần rồi, bây giờ ko dám cài winterboard nữa.
Mấy pro có cách nào khắc phục ko ạ?

bạn qua đây nhé , lí do là do khi cài winterboard : http://pdaviet.net/showthread.php?t=60202

mình có nên up len fw 3.0 hay ko? vì mình nghe nói là restore fw 3.0 rồi unlock hay bị lỗi wifi. nếu up mà bị lỗi wifi thì có fuc hồi đc ko? làm tnao để tránh lỗi đó?
nếu up len fw 3.0 rồi thì có quay trở về fw 02.28 đc ko?
thanks!

chưa quay lại được bạn ah , vì khi up lên 3.0 baseband máy đã thay đổi , hiện h chưa down baseband đươc

Cho minh hoi khi iphone 2g up len 3.0 thi mot so phan mem k su dung duoc vd nhu bossprefs......

1 số ứng dụng chưa tương thích đó bạn , chờ cập nhật nhé :)

binhnt2

mình thấy lên 3.0 thì bị lỗi nhiều lắm đấy, pin mau hết, hay bị treo máy,ăn táo khi lỡ cài app nào đó,wifi xài thì lúc được luc không và rất yếu...
hehehehe..... nhưng mình vẫn thích lên 3.0
có bạn nào như mình không

vutuanson82

(paste lại vì chưa bác nào tư vấn cho mình vấn đề này)
thanks!

vutuanson82

hiện mình có 1 con fw3.0 bị lỗi là cứ khi nào mình vào xem bảng giá chứng khoán của fpts thì toàn bị tu bật ra ngoài, còn xem các web khác thì bt ko vấn đề gì
liệu đố là lỗi gì?
khắc phục ra sao?

ti-toe

các bác cho em hỏi tí vậy up lên 3.0 trong tin nhắn có hiện tên ko ? cả cuộc gọi đến nữa

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.