• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangminhtam246

vâng e có chép tiếng việt nhưng trước khi chép đã bị rồi nhưng e nghĩ ko phải tại TV vì sau khi restore chưa chép TV thì lại rung dài!

bigk20

Mình cũng bị tình trạng ko báo rung, chuông như bạn, nguyên nhân của máy mình là do cài theme. Các theme có live clock, weatherIcon và springJump hay gây ra lỗi này. Có lẽ do chưa hoàn toàn tương thích 3.0

blacksky2210

iPhone 3G bị mất chuông

con 3G của mình xài dc vài tháng thì h bị mất chuông ngoài,người khác gọi đến thì chỉ có rung thôi mà không nghe chuông gì cả,bro nào bik thì help mình với :(

tuanbreak

con 3G của mình xài dc vài tháng thì h bị mất chuông ngoài,người khác gọi đến thì chỉ có rung thôi mà không nghe chuông gì cả,bro nào bik thì help mình với :(

bạn nói rõ hơn được không, ví dụ nghe nhạc hay video thì có tiếng không, xem thử cái nút bật tắt âm thanh ở bên hông trái của iphone xem nó có bị tắt không, rồi bật lên xem thử

ti-toe

làm cách nào để hạ từ 3.0 xuống 2.2.1

em đang dùng IP 3G world up lên 3.0 nhưng thích dùng 2.2.1 hơn bác nào chỉ em hạ FW với
em làm theo hướng dẫn cách hạ FW http://pdaviet.net/showthread.php?t=45353 trên diễn dàn rồi nhưng toàn bị báo lỗi an unknown erorr occurred 20 bác nào chỉ em với

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
Sau khi Restore xong và báo lỗi thì bạn tắt iTunes, chạy QuickPWN 225-2, làm theo hướng dẫn của nó sẽ vào lại đc SpringBoard.

XuanTruong

Super V.I.P
Vừa thấy có phiên bản cập nhật mới iTunes 8.2.1! Chắc mai mốt sẽ ra OS 3.1 chính thức chăng?:-?

blackcatdn

cho em hỏi khi mà down những FW trên diễn đàn này về. Em đã thử restore với nhìu FW khác nhau nhưng sao khi em dùng redsnow thì chỉ có mình FW gốc là nó nhận. Còn các FW khác thì nó ko nhận...:(

Zenki

Super V.I.P
cho em hỏi khi mà down những FW trên diễn đàn này về. Em đã thử restore với nhìu FW khác nhau nhưng sao khi em dùng redsnow thì chỉ có mình FW gốc là nó nhận. Còn các FW khác thì nó ko nhận...:(
Bạn phải xem những FW Custom mà bạn Down về đã Jailbreak chưa?

Thường thì tất cả các FW Custom đều đc Jailbreak sẵn rồi nên về không cần phải làm gì hết.

Chỉ có FW gốc về mới phải JB thôi :D

Chúc vui!!!

XuanTruong

Super V.I.P

Chỉ FW GỐC mới cần dùng đến redsnow thôi chứ? Các FW Custom thì người Build đã làm thay việc của redsnow rồi nên không cần?

blackcatdn

Bạn phải xem những FW Custom mà bạn Down về đã Jailbreak chưa?

Thường thì tất cả các FW Custom đều đc Jailbreak sẵn rồi nên về không cần phải làm gì hết.

Chỉ có FW gốc về mới phải JB thôi :D

Chúc vui!!!

Lúc đầu thì em làm theo bài này http://pdaviet.net/showthread.php?t=59433(nghĩa là em đã làm được theo bài này)
rồi sau đó em restore lại bản trong bài này http://pdaviet.net/showthread.php?t=59816 (h em mún làm theo bài này nhưng ko đc) nhưng nó vẫn xuất hiện Cáp và Đĩa...Cho em hỏi mún JB FW đó thì dùng QuickPWN zì??

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Lúc đầu thì em làm theo bài này http://pdaviet.net/showthread.php?t=59433(nghĩa là em đã làm được theo bài này)
rồi sau đó em restore lại bản trong bài này http://pdaviet.net/showthread.php?t=59816 (h em mún làm theo bài này nhưng ko đc) nhưng nó vẫn xuất hiện Cáp và Đĩa...Cho em hỏi mún JB FW đó thì dùng QuickPWN zì??
Nếu dùng bản Custom của iPhone Services Vietnam thì không cần phải JB lại đâu bạn, bản này đã được JB và đã có Cydia + Icy rồi.

blackcatdn

Nếu dùng bản Custom của iPhone Services Vietnam thì không cần phải JB lại đâu bạn, bản này đã được JB và đã có Cydia + Icy rồi.

nhưng khi em restore bản của iPhone SV xong thì nó vẫn xuất hiện CÁP VÀ ĐĨA :((

gale_vn

Mình đang sử dụng ip 3g lock của optus (australia) muốn restore lên 3.0 thì làm bằng cách nào? (hôm bữa mình lên 3.0 nhưng không có cydia)

Vẩn sử dụng mạng optus luôn nhé.

Xin được hướng dẩn !!!! thân chào.

Zenki

Super V.I.P
Mình đang sử dụng ip 3g lock của optus (australia) muốn restore lên 3.0 thì làm bằng cách nào? (hôm bữa mình lên 3.0 nhưng không có cydia)

Vẩn sử dụng mạng optus luôn nhé.

Xin được hướng dẩn !!!! thân chào.
Cứ kết nối với iTunes rồi Update lên thôi, lên 3.0 muốn có Cydia phải Jailbreak thì mới có chứ mặc định bản FW gốc không bao giờ có Cydia sẵn cả.

iPhone 3G Lock thì Jailbreak theo cách này (Cách này đều áp dụng đc cho World và Lock nên không sao)

http://pdaviet.net/showthread.php?t=59433

P/S: Ngoài lề tí :p Bạn ở Úc ở TP nào vậy? Mình đang ở Adelaide - SA

stephen37

Mình đang dùng IP sau 1 đêm thì bị ăn táo, không hiểu lý do luôn, sáng hôm sau mới biết vào itunes bấm shift + restore thì nó không đồng ý, mà phải restore bản gốc mới chịu, nó không cho browers file IPSW vậy làm sao bây giờ ???

blackcatdn

mấy bro ơi...h làm sao để cài winterboard đây..Khi mà CYDIA upgrade thì đến lúc cúi nó bị lỗi..rồi cài = file .deb cũng ko đc lun:((...Rồi CYDIA khi mình upgrade đến lúc cúi nó báo error cái làm lại từ đầu(2 mươi mấy mb lun)..trong khi trên ICY đâu có upgrade đc và cũng ko có winterboard lun hix hiX:(:)((

hachithanh091

em đang dùng IP 3G world up lên 3.0 nhưng thích dùng 2.2.1 hơn bác nào chỉ em hạ FW với
em làm theo hướng dẫn cách hạ FW http://pdaviet.net/showthread.php?t=45353 trên diễn dàn rồi nhưng toàn bị báo lỗi an unknown erorr occurred 20 bác nào chỉ em với

Chuẩn bị:
1-QuickPwnRC3 Download tại đây: iphone-hacks.com/downloads/file/138
2-QuickPwn 2.2.5.
3-FW 2.0.2 cho iphone 3G. FW này bắt buộc phải có nhé các bác. Nếu máy các bác là 2G thì kiếm download bản 2.0.2 của 2G nhé.
4-FW 2.2.1 gốc dành cho iphone 3G hoặc 2G tương ứng.
5-iTunes 8.2
Nhớ là iphone bây giờ để ở tình trạng bình thường, ko DFU gì cả, tức là đang ở chế độ sóng sánh vu vi của 3.0

Bắt đầu làm:
Giải nén QuickpwnRC3 ra, và chạy nó lên. Chọn iphone mà các bác đang dùng. Rồi dò đến FW 2.0.2 vừa tải về lúc nãy.
Làm theo hướng dẫn của QuickpwnRC3 cho đến khi màn hình iphone hiện màu trắng (hình như xuất hiện sau khi nó bảo nhấn nút Home 20 giây thì phải) thì rút iphone ra khỏi dây cáp . Rút rồi nó vẫn hiện màu trắng nhé, ko sao đâu.
Bây giờ tắt QuickpwnRC3 đi.
Cắm lại iphone.
Chạy lại itunes thì itunes nó sẽ báo là iphone trong tình trạng Recover mode.
Shift + Restore lại FW 2.2.1 = itunes 8.2
Trong quá trình restore nếu itunes xuất hiện lỗi 10xx thì các bác cứ ok. Bỏ qua, chạy tiếp em quickpwn 225 để jailbreak em ý
Iphone sẽ restart lại và hiện hình cọng cáp. Nhấn nút power và home để khoảng 10 giây rồi nó sẽ tắt. Giữ nút power thêm 2-3 giây nữa sẽ hiện lại hình quả táo. Đợi đến lúc hiện màn hình Emergency call nếu itunes còn đang chạy thì nó sẽ active iphone. Ko thì các bác thử mở lên để nó active.
Cuối cùng các bác mở Quickpwn 2.2.5 kia lên rồi Jailbreak bình thường với FW 2.2.1

Status
Không mở trả lời sau này.