• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VỀ ROM CHO PPC

HoDiep

Các bác cho em hỏi với . con HP 6828 của em thì thuộc dòng nào vậy ? và có WM6 cho nó chưa nếu có rồi cho em xin cái link với . thanks nhiều

tck

Tôi hay có "duyên" với PPC đại cổ quá. Nên bây giờ lại có em ASUS A620B mà Rom win2003 tiếng Pháp. Đã tìm tòi Rom tiếng Anh mà không thể được, nay post lên đây nhờ mọi người tìm giúp biết đâu lại có tin vui.

thanh1923

Mình đang sài Mini s, bua trước đem ea cửa hàng Up super rom, bây giờ muốn up rom WM6 thì có cần unlock CID nữa kg vậy

Utxd

Mình đang sài Mini s, bua trước đem ea cửa hàng Up super rom, bây giờ muốn up rom WM6 thì có cần unlock CID nữa kg vậy

Đã có chủ đề dành riêng cho WM6 của Wizard rồi sao không vào đó tham khảo mà lại hỏi tùm lum vậy :O

Tiện trả lời luôn và sẽ del bài sau khi bạn đọc xong: Unlock CID chỉ thực hiện 1 lần duy nhất, nếu thành công thì sau này không cần unlock nữa. Việ đã up superrom chưa chắc đã unlock đâu. Đối với Rom WM6 nếu chứ unlock thì khi up vào vẫn là Rom củ thôi.

matthew

Các anh cho em hỏi 1 vài vấn đề như sau. Em đang xài con O2s, hôm nọ em UP nó lên bản Fix2 của bác Logout, nhưng em không format nó được, thế là em đành phải Down nó xuống Win2003, nhưng trong khi chạy đến được 100% rồi thì thự nhiên cái màn hình của em nó đen thui ah, may sao em đã giải quyết được chuyện này rối, em chỉ bực mình là sao em không thể format nó được, dù trước đây em vẫn Up Rom bình thường. Có bác nào giải thích dủm em chuyện này không ạ ?

DungNv

Các bác cho em hỏi, em dùng con O2mini (Magician) sao chỉ up đựoc Rom lên 1.13 còn Radio thì không thể nào up lên được 1.13 nhỉ? nó toàn báo lỗi không tương thích gì gì đó..

Hungpdahl

Well-Known Member
sao lại k tương thích?bạn up riêng radio cũng được mà.Thử bản này nhé,mình vẫn up bình thường.
TẢI VỀ

bangson

một lần nữa xin các cao thủ giúp đỡ uprom 05 cho anh em xài Dell Axim x50v

vinci

Cho e hỏi dòng 02i có WM6 chưa vậy các pác,chạy 2003SE hoài chán wá, xung đột phần mềm roài à.

longnhi88

Cho e hỏi dòng 02i có WM6 chưa vậy các pác,chạy 2003SE hoài chán wá, xung đột phần mềm roài à.

WM5 còn chưa có thì lấy đâu ra WM6,dòng máy này cổ quá rồi,tậu 1 con BA mà xài.

darknight83vn

xin lỗi ban quản trị vì đã mở topic này.

tôi đã xem và không thấy phần thắc mắc nên mạo muội mở topic này để hỏi. hiện nay tôi đang có 1 con hp 6818 nó bị tình trang đứng ở boot image, chọt reset thì màn hình nháy nháy, vào boot loader cũng không được nên muốn tìm room để up lại vậy các bác ai biết làm ơn chỉ dùm.

Yêu cầu:
- Chỉ thảo luận về Rom của các dòng máy chưa có chủ đề riêng.
- Những bài sai quy định trên chắc chắn sẽ bị Del.

Mong các bác và mod chỉ em biết cách phân biệt các dòng máy?Thấy các bác nói nào là dòng HTC,UNIVERSAL......Em cũng không biết con PPC của mình thuộc dòng nào nữa?(em tìm trên diễn đàn rồi nhưng không thấy mục về chủ đề này nếu có link cho em cũng được)
Cám ơn các bác và mod trước.

Utxd

Mong các bác và mod chỉ em biết cách phân biệt các dòng máy?Thấy các bác nói nào là dòng HTC,UNIVERSAL......Em cũng không biết con PPC của mình thuộc dòng nào nữa?(em tìm trên diễn đàn rồi nhưng không thấy mục về chủ đề này nếu có link cho em cũng được)
Cám ơn các bác và mod trước.

Tìm sao mà không ra, có cả 2 chủ đề luôn mà :-??

CÁC SẢN PHẨM PPC CỦA HTC

NHỮNG VẤN ĐỀ CƠ BẢN KHI MỚI DÙNG PPC

escaper102

em cũng là thành viên mới , em cũng tìm thử xem con của em thuộc dòng nào mà tìm mãi không ra ( con em là con Mio A700 của Mitac )
Em nghe nói hình như có WM6 rồi thì con của em có up được không ạ

namlt

tôi là thành viên mới! Hiện tôi đang sử dụng hp ipaq h1910 tôi muốn up ROM cho nó, vậy anh em nào có bản ROM của nó up lên cho tôi, Xin... Đa tạ.

Chỉnh sửa cuối:

thaicom

Hiện mình đang dùng Dopod 838 pro. Cho hỏi có phải máy của mình chạy room HTC HERMES không? Và hiện tại có room WM6 cho con này chưa vậy? Download ở đâu? Thanks!

dolphin

các anh cho e hỏi là e muôn cook rom cho con o2mini của e thì e cần dụng cụ gì thế a?a nào có up lên hộ e với a.Hướng dẫn cách cook rom cho e thì tốt quá a.e cảm ơn

cachep2006

các anh cho e hỏi là e muôn cook rom cho con o2mini của e thì e cần dụng cụ gì thế a?a nào có up lên hộ e với a.Hướng dẫn cách cook rom cho e thì tốt quá a.e cảm ơn

Vào diễn đàn Rom dành cho dòng MAGICIAN, tìm và đọc tài liệu tham khảo đi bạn !

Bác Út đã hướng dẫn rất tỉ mĩ về dong này đó bạn !

Thân chào !

bodby_b5

O2 Zinc

các bác có ai có Rom tiếng anh cho con O2 Zinc ko vậy, mình tìm hoài mà ko thấy ở đâu có, ai có thì hãy giúp mình nha8-|