• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU, THẢO LUẬN, ĐỀ NGHỊ VIỆT HOÁ CÁC PHẦN MỀM

hoaxutuyethp

làm gì có ngôn ngữ tiếng việt cho WM6.5 hix chịu khó up bản tiếng anh mà dùng thôi. Trước khi up nhớ hard-spl ko máy teo đấy.

hoaxutuyethp

Cách chuyển sang Rom tiếng anh + file rom luôn vào đây m,à lấy về nhé

Nguồn: http://forum.xda-developers.com
Links download : http://rapidshare.com/files/45439904/Juggler_WM6_i718ZMGF4_PDA_Eng.rar.html
http://rapidshare.com/files/45950071/Juggler_WM6_i718ZMGF4_Phone_Eng.rar.html

B) FLASH ROM (PDA FUNCTION)

1. Charge PPC Phone to full power.

2. PC with ActiveSync V4.5 installed.

3. Inside the ActiveSync connection settings, <UNCHECK> Allow USB connections and <CHECK> Allow connections to one of the following: COM? (The port number is your USB will be connected). (trial and error until you get a successful Activesync connection)

4. POWER OFF your PPC Phone and connect it with the USB cable to the PC. (Use cable 1)

5. Run the downloaded WM6 ROM <i718ZMGF4_PDA_Eng.exe>; and choose Detect in POP-UP screen when the program started.

6. Check your PPC Phone is firm connected with PC and POWER ON your phone now.

7. The original ROM program will auto flash the new ROM into the PPC Phone.

8. Just pay attention to the screen of the PPC Phone and follow and instructions pop-up to finish the whole upgrade.

9. After completion, you can check your ROM version inside the PPC Phone, and it will be the new <Version i718ZMGF4>.

(C) FLASH RADIO ROM (PHONE FUNCTION)

1. Install the phone flash driver which is inside the CD that is accompanied with the Cable 2 .

2. POWER OFF your PPC Phone and connect it with the USB cable to the PC. (Use cable 2)

3. Run the bootloader flash program <Qingdao_downloader_v04.exe> inside the folder of <i718ZMGF4_PhoneRom>.

4. In the program screen of <Files to Download>:

1st Boot Loader: Click BIN... choose boot.bin file.

2nd Main Binary: Click BIN... choose i718ZMGF4.cla file.

3rd BP Engine: Click BIN... choose bpexec.bin file.

5. Check your PC's COM number connect with this cable and set the COM Port speed according this cable.

6. Then inside this program choose the Serial Port: COM? (same as your PC's COM Port number).

7. Click the <START> button and it will start to check your Phone ID (if it cannot find the ID, your can disconnect the cable and insert it again to try OR power on the phone to help this Phone ID checking).

8. When Phone ID checking is sucessed, Click the <ALL DOWNLOAD> button to start to flash.

9. After flash is completed, reset the PPC Phone by input *2767*3855# to process.

CAUTION in RADIO ROM FLASHING:

When flashing the Radio ROM/Phone Function or after flash, it will show <Phone Error, Run Later> or similar words. It is normal because the PPC Phone is under phone function flashing procedure and cannot be used. After all upgrade is finished, you just power off the PPC Phone and turn it on again to make it back to normal to fully finish the upgrade procedure.

dtddphuoclong

thứ ,ngày ,tháng ppc

cho em hỏi có thể chuyển( thứ ,ngày ,tháng) của ppc thành ngôn ngữ việt nam được ko

PhongQuang

Super V.I.P
cho em hỏi có thể chuyển( thứ ,ngày ,tháng) của ppc thành ngôn ngữ việt nam được ko

Việc này chỉ dùng PVLIP để chuyển đổi ngôn ngữ thôi, nhưng nay nhóm PVLIP đã ngừng hoạt động lâu rồi bạn.

PhongQuang

Super V.I.P
có cách nào khác ko anh ,tiếng anh em chuối quá

Khó đó bạn. Bây giờ dòng PPC ra rất nhiều rom khác nhau nên phải cần số lượng lớn người biết Việt hoá, mà số lượng người làm được việc này thì quá ít ỏi hoặc đã nghỉ như Hà Châu và anh Tmap.

tongdai6688

Anh ơi. Hình như diễn đàn chưa việt hóa phần mềm iPhoneToday v1.5.3 thì phải. Nếu được thì anh việt hóa dùm tụi em nha. Nếu mà đã có bài viết về đề tài này. Thì anh xóa hộ em nha. Cám ơn anh nhiều

kenjing

có cách nào khác ko anh ,tiếng anh em chuối quá

Tra từ điển vài lần, sau dần thuộc thì sẽ quen luôn thôi bạn ạ. Xài Việt hóa có một cái bất tiện là PM thì cứ ra phiên bản mới liên tục, mỗi lần như vậy chẳng lẽ đều phải chờ các mod Việt hóa mới dùng được. giờ mình xài bản Việt hóa có khi mất 3s mới định hình được ý nghĩa của cụm từ đó :D

hoaiphong1986

cho em hỏi phần mềm auto sms rely có dùng được trên htc HD 2 ko? nếu có mong các bạn cho mình xin phần mềm đó. chân thành cám ơn.

kimcuongtu1978

Xin fonts tiếng Việt cho SS Omia i900

Lâu không vào diễn đàn, không biết post bài lên đâu cho mình, mạn phép các mode cho hỏi, con I00 của mình đã cài bộ fonts tiếng Việt ròi mà vẫn không hiển thị tiếng Việt được. Có pros nào có bội cài fonts nào hiển thị được trên SS I900 cho mình xin với. Cám ơn nhiều!!!

AnhPheCT

Lâu không vào diễn đàn, không biết post bài lên đâu cho mình, mạn phép các mode cho hỏi, con I00 của mình đã cài bộ fonts tiếng Việt ròi mà vẫn không hiển thị tiếng Việt được. Có pros nào có bội cài fonts nào hiển thị được trên SS I900 cho mình xin với. Cám ơn nhiều!!!
Phông hổ trợ đọc tiếng Việt ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?60628-Các-loại-font-cho-ppc

PhongQuang

Super V.I.P

Font tiếng Viêt đây bạn

thanh_vien

Passolo 2009 không việt hóa được

Tình hình là em việt hóa bằng passolo 2009 (được giới thiệu là hỗ trợ 100% unicode), việt hóa được phần menu còn phần dialog thì không việt hóa được chạy thử bị lỗi font, không hiểu sao luôn :O , ai có cách giải quyết X_X

e thì dốt El,nên ko biết các bác co thể Việt hóa cái CHTv2.0 đc ko ah?CHTv2.0 này phức tạp hơn v1.8 nhiều,e mò hoài mà mò ko đc,xin các bác 4rum giúp đỡ.Tks!

AnhPheCT

e thì dốt El,nên ko biết các bác co thể Việt hóa cái CHTv2.0 đc ko ah?CHTv2.0 này phức tạp hơn v1.8 nhiều,e mò hoài mà mò ko đc,xin các bác 4rum giúp đỡ.Tks!

Chỉ VH ctr CHTEditor thôi, nhưng hiện tại mình bận quá, trên cơ bản giống bản CHTE v1.8.5. đợi đi.

các anh có thể cài font tiếng việt cho LG CT810 wm 6.1 để đọc báo được chứ

Tải file này nhé, cài vào bộ nhớ chính của máy.

sonmobile83

sao e cài rồi mà trình duyệt không đọc được tiếng việt vậy a nó hiện ô vuông không còn file nào ok không a máy e là LG CT810 WM6.1 thank

hiden_file

Nhờ MOD PhongQuang và bác HaChau giúp đỡ Việt hoá phần mềm.

Hôm trước có MOD giúp về tài liệu Việt hoá, đã nhận được, đã đọc kỹ "hướng dẫn sử dụng trước khi làm" nhưng vẫn vướng mắc, cụ thể như sau:
1. Đã làm theo từng bước (làm theo ví dụ việt hoá Agenda one 2.0), nhưng chỉ được đến đây:

2.Kích đúp vào file Agenda exe ở màn hình trêntheo hướng dẫn (của tác giả HaChau) thì ra thế này:

3.Câu hỏi đặt ra thế này:
-làm sao nhìn thấy các chuỗi( String) trong String Table giống như trong bản hướng dẫn của HaChau để dịch? Hiện mình đang dùng Passolo - 2009 v 8.0.004

Hướng dẫn của bác ấy đây: http://www.mediafire.com/?bcof8uo7f75htgx. Đây là bản hướng dẫn P.2007 v 7.0.01.1 do MOD PhongQuang giúp.

(Nói thêm:- Mình cũng đã làm đối với soft SMS Scheduler 1.4, làm xong, đóng gói, cài đặt thử vào PPC, vẫn nhận, nhưng vào PPC thì tìm mãi chẳng thấy đâu . Chỉ nhìn thấy ở Remove Programs, không hiểu thế nào)

4.Nhờ MOD PhongQuang, bác HaChau và các mem nào qua đây hỗ trợ hộ nhé.

5.Không biết Post vào đâu, đành để đây, nếu sai nhờ Mod chuyển giúp

Tái bút: - mình dùng Wince CAB Manager để export Agenda one 2.0, từ đó việt hoá file exe
- mới làm, từ ngữ diễn đạt đôi khi hơi "gà" các bác và anh em thông cảm.

Chỉnh sửa cuối:

PhongQuang

Super V.I.P
Hôm trước có MOD giúp về tài liệu Việt hoá, đã nhận được, đã đọc kỹ "hướng dẫn sử dụng trước khi làm" nhưng vẫn vướng mắc, cụ thể như sau:
1. Đã làm theo từng bước (làm theo ví dụ việt hoá Agenda one 2.0), nhưng chỉ được đến đây:

2.Kích đúp vào file Agenda exe ở màn hình trêntheo hướng dẫn (của tác giả HaChau) thì ra thế này:

3.Câu hỏi đặt ra thế này:
-làm sao nhìn thấy các chuỗi( String) trong String Table giống như trong bản hướng dẫn của HaChau để dịch? Hiện mình đang dùng Passolo - 2009 v 8.0.004

Hướng dẫn của bác ấy đây: http://www.mediafire.com/?bcof8uo7f75htgx. Đây là bản hướng dẫn P.2007 v 7.0.01.1 do MOD PhongQuang giúp.

(Nói thêm:- Mình cũng đã làm đối với soft SMS Scheduler 1.4, làm xong, đóng gói, cài đặt thử vào PPC, vẫn nhận, nhưng vào PPC thì tìm mãi chẳng thấy đâu . Chỉ nhìn thấy ở Remove Programs, không hiểu thế nào)

4.Nhờ MOD PhongQuang, bác HaChau và các mem nào qua đây hỗ hộ nhé.

5.Không biết Post vào đâu, đành để đây, nếu sai nhờ Mod chuyển giúp

Tái bút: - mình dùng Wince CAB Manager để export Agenda one 2.0, từ đó việt hoá file exe
- mới làm, từ ngữ diễn đạt đôi khi hơi "gà" các bác và anh em thông cảm.
Bạn đọc kỹ hướng dẫn khá tỉ mỉ của HaChau chắc chắn sẽ làm được. Phải tự tìm tòi là chính, quan trọng là bạn đam mê Việt hóa.
Còn về PM Agenda one thì mình nhớ không nhầm là Việt hóa file .mui chứ không phải .exe.
Passolo chỉ Việt hóa được file nào mà trích được chuỗi thôi.