• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU, THẢO LUẬN, ĐỀ NGHỊ VIỆT HOÁ CÁC PHẦN MỀM

Huycl2507

Hôm bữa mình đọc được ở đâu đó trên diễn đàn,nói trước đây có bản Photo Contacts Pro Tiếng Việt (không biết phiên bản bao nhiêu:-? ).Bạn nào có Up lên cho mình cái nha.Thank:D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bản PocketMechanic_v2.31.173b vừa ra không biết đã có bác nào việt hoá được chưa nhỉ?

ktp

Bạn đưa link đường dẫn đi, mình ngại tìm quá !!! Mình sẽ thử giúp bạn. Thân...

shogunr125

Mình có vài lời muốn nói với các bạn hỏi xin phần mềm Việt hóa: hãy tự mình ít nhất 1 lần Việt hóa phần mềm mà mình thích đi. Đảm bảo bạn sẽ thích ngay thôi. Vì cái tự mình làm ra mới đáng quý chứ! Mình không có nổi bằng A về tin học hay về ngoại ngữ. Nhưng mình cũng đã làm được. Với quyết tâm: "Cái gì người khác làm được thì mình cũng có thể làm được. Chưa thử sao biết làm không được!!!" Cuối cùng mình cũng đã Việt hóa tương đối thành công bản Inesoft Cash Organizer 2007 Premium Các bạn mình rất thích chương trình này. Mình đã dùng Passolo + tra từ điển trực tiếp trên PPC và với sự trợ giúp về dịch thuật ngôn ngữ tài chính của một người bạn làm ở ngân hàng nữa.
Một lần nữa mong các bạn hãy thử đi và chúc thành công! =D>

ktp

các anh việt hoá im+ V4.3 giúp em với!

Mình đã thử việt hóa nhưng rất tiếc, phần mềm này không hỗ trợ để Việt hóa. :O :-??
(cũng tùy vào từng soft thôi bạn ạ) Thân!

HaChau

Super V.I.P
Mình đã thử việt hóa nhưng rất tiếc, phần mềm này không hỗ trợ để Việt hóa. :O :-??
(cũng tùy vào từng soft thôi bạn ạ) Thân!
Bản IM+ 4.23 đã Việt hoá ở đây. Bản 4.30 mới nhất vẫn dùng tốt do không thay đổi gì.
Bạn Ha Chau có bản Việt hóa SKTool chưa vậy?
Hôm nay mình vào trang chủ của SKTool thấy phần download có bản dùng cho tiếng Nga, chưa rõ có thể Việt hoá được thành công không. Trong lúc này SKTool chưa phải là ưu tiên số 1 của mình. Hiện tại phải tập trung vào PVLIP để ra mắt đúng tiến độ. Mặt khác, giờ mình còn rất bận việc cơ quan nên không thể một mình làm xuể hết được. Nếu không ai làm thì các bạn phải chấp nhận đợi vậy.

Thân!

ThaiKien

Super V.I.P
utxd định nghĩa thế nào là spam vậy

Bài viết như thế này được coi là spam đấy. Đề nghị bạn xem rõ các quy định của diễn đàn, quy định của từng chủ đề thì sẽ hiểu được tại sao bài của bạn lại được coi là Spam nhé!

titit

Mình có vài lời muốn nói với các bạn hỏi xin phần mềm Việt hóa: hãy tự mình ít nhất 1 lần Việt hóa phần mềm mà mình thích đi. Đảm bảo bạn sẽ thích ngay thôi. Vì cái tự mình làm ra mới đáng quý chứ! Mình không có nổi bằng A về tin học hay về ngoại ngữ. Nhưng mình cũng đã làm được. Với quyết tâm: "Cái gì người khác làm được thì mình cũng có thể làm được. Chưa thử sao biết làm không được!!!" Cuối cùng mình cũng đã Việt hóa tương đối thành công bản Inesoft Cash Organizer 2007 Premium Các bạn mình rất thích chương trình này. Mình đã dùng Passolo + tra từ điển trực tiếp trên PPC và với sự trợ giúp về dịch thuật ngôn ngữ tài chính của một người bạn làm ở ngân hàng nữa.
Một lần nữa mong các bạn hãy thử đi và chúc thành công! =D>

Thấy mấy bạn có VIệt hóa được mình cũng thấy ham, nhưng cho mình hỏi phải dùng công cụ nào đê Việt hóa vậy?
Mong được sự giúp đỡ ;)

shogunr125

Thấy mấy bạn có VIệt hóa được mình cũng thấy ham, nhưng cho mình hỏi phải dùng công cụ nào đê Việt hóa vậy?
Mong được sự giúp đỡ ;)

Câu trả lời nằm ở ngay trong đoạn mà bạn trích dẫn theo đó. Bạn không đọc kỹ à??? :O
Mình dùng phần mềm Passolo. (đã có trên diễn đàn)

Leo08

Ui bác Hà Châu ơi. bác việt hóa lại thằng Novii Remote đi. em dốt tiếng anh lắm. xài mà chả bít gì cả. bác việt hóa đi để em còn dễ dùng. Thank bác trước nha!

Khuong

bác việt hóa lại thằng Novii Remote đi. em rat can

Sao không thấy các bác nhắc tới sof Weatherpanel cái này dùng cung nhiều người và hay nữa chức bác Hà Châu có thể việt hóa dùm cho các mod với a. cảm ơn bác nhiều.

Last edited by a moderator:

killer29

Hà Châu ơi bạn có biết phần mềm nào hỗ trợ duyệt web trên O2i ko? Nhiều lúc vào web nó báo là ko hỗ trợ định dạng nên ko vào dc, ví dụ như vào nhac.caigi.com thi ko nghe nhạc được.... nếu có Việt hóa thì càng tốt, rất cám ơn sự ủng hộ của bạn cho diễn đàn và sự đóng góp tích cực ấy

HaChau

Super V.I.P
Hà Châu ơi bạn có biết phần mềm nào hỗ trợ duyệt web trên O2i ko? Nhiều lúc vào web nó báo là ko hỗ trợ định dạng nên ko vào dc, ví dụ như vào nhac.caigi.com thi ko nghe nhạc được.... nếu có Việt hóa thì càng tốt, rất cám ơn sự ủng hộ của bạn cho diễn đàn và sự đóng góp tích cực ấy
Bạn thử PIEPlus đi. Bản Việt hoá cho 2003 (dùng được với O2i) ở đây.

Tuan1412

xin hỏi đãcos bản việt hóa của pocket mechanic chưa nhỉ mấy lần dùng cứ xóa linh tinh rồi mất hết phần mềm của máy thành ra bây giờ chẳng dám dùng nữa

thanhsu73

Bản việt hoá Profiles for Windows Mobile v 2.2.0.672 của bạn Hà Châu mình tải về xài trên con NEO làm đúng như bạn hướng dẫn rồi nhưng không hiện lên tiếng việt được, bạn xem lại thử nha. không biết box ở đây có đúng chổ không thông cảm nha.

HaChau

Super V.I.P
Bản việt hoá Profiles for Windows Mobile v 2.2.0.672 của bạn Hà Châu mình tải về xài trên con NEO làm đúng như bạn hướng dẫn rồi nhưng không hiện lên tiếng việt được, bạn xem lại thử nha. không biết box ở đây có đúng chổ không thông cảm nha.
Mình nhầm ở file DLL (đã sửa ở bài viết giới thiệu - đóng gói nhầm file). Bạn làm lại nhé, không cần download lại mà chỉ việc đổi tên file pwmlocres.dll.042a.mui thành pwmlocres.dll là ok thôi.
Thành thật xin lỗi các bạn.

Còn về Pocket Mechanic thì cơ bản xong rồi nhưng không để ở máy này (PC) nên chưa post lên ngay được. Có thể chiều mai mình đến cơ quan sẽ đưa lên.

tantu

Bác Hà Châu ơi cho mình hỏi sao mình tải bản việt hoá Profiles for Windows Mobile v 2.2.0.672 làm theo đúng hướng dẫn của bạn rồi nhưng nó vẫn không hiện ra tiếng việt được vậy. Mình đang sử dụng O2 miniS bảng tiếng anh
Mình củng dã thử cách của bạn hướng dẫn bác thanhsu73 nhưng vẫn không được