• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU, THẢO LUẬN, ĐỀ NGHỊ VIỆT HOÁ CÁC PHẦN MỀM

HaChau

Super V.I.P
Mình cài xong bản tiếng anh từ PC cho PPC, copy file tiếng Việt thay thế nhưng nó vẫn báo là tiếng Anh, sau đó có thông báo tiếp đây là bản "demo" không biết phải lấy dữ liệu từ đâu mong các Bác chỉ giáo. Thanks!
Bạn xem lại nhé, bản tiếng Việt mình đã đính kèm mã số đăng ký rồi. Khi copy đè lên sau đó có thể nó đòi đăng ký lại thì bạn dùng cái mã số đó là được. Hình kèm theo bài giới thiệu là mình tự chụp lấy nên chắc chắn là do bạn thao tác thế nào rồi.

Thân!

togiavi

Bản việt hóa OZIexplorer của bác Hà Châu chạy tốt mà ! Chỉ cần copy đè như hướng dẫn là ăn ngay !

Có phần mềm Việt hóa Word Mater 2006 không nhỉ?
Nếu bạn cần Việt hoá một phần mềm nào đó thì trước tiên bạn phải đưa phần mềm đó lên đây, hoặc dẫn link đến phần mềm đó thì anh em mới giúp bạn được chứ!

tu19_01

Các Bác có pm duyệt web đã việt hóa cho WM6 cho em xin. Em xin cảm ơn nhiều.
Bác HaChau có thể việt hóa cho em pm Resco Photo viewer v6.33 được không, em xin cảm ơn Bác trước.

Last edited by a moderator:

khoadiepnguyen

VN Smart v2.0

Hiện nay mình đang dùng bản VN Smart v2.0 lite. Khi nhập số điện thoại tra địa chỉ kết quả rất tốt. Tuy nhiên khi nhận địa chỉ hoặc tên thuê bao và tra ngược lại thì bị treo máy. Xin hỏi các bác là có phải bản VN Smart v2.0 chỉ cho tra đến đó thôi hay do máy mình bị lỗi? mình dùng WE06Pro3.
(hồi trước dùng bản cũ hơn nhưng vẫn tra như trên được)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các Bác có pm duyệt web đã việt hóa cho WM6 cho em xin. Em xin cảm ơn nhiều.
Bác HaChau có thể việt hóa cho em pm Resco Photo viewer v6.33 được không, em xin cảm ơn Bác trước.

Bạn vào ĐÂY nhé có đầy đủ cho bạn đó. Thân!!!!

noname83

cho em hỏi đã có bản việt hóa phần mềm SKTOOLS chưa ạ? em đọc từ trang 1 - 23 mà ko thấy. em thấy phần mềm này chạy cực kí ổn định mà.

XuanTruong

Super V.I.P
cho em hỏi đã có bản việt hóa phần mềm SKTOOLS chưa ạ? em đọc từ trang 1 - 23 mà ko thấy. em thấy phần mềm này chạy cực kí ổn định mà.

Hiện tại thì chưa có bản việt hóa cho SKTools đâu Bạn ạ! Cố gắng chờ một thời gian nữa Bác HaChau chắc sẽ viết hóa đấy. Thân!

viethk2006

sao trên diễn đàn chưa có ai viẹt hóa chương trình photContacts danh cho w2003 nhỉ,liệu có VH được chương trình đó ko?Bác nào đã Vh dc thì up lên cho mọi người cùng hưởng nhé .

exec1984

Active Member
Cho em hỏi có thể việt hóa weather panel (trên today nhé) hoàn toàn được không vậy,em thấy chỉ việt hóa phần sử dụng thì không thiết thực lắm

HaChau

Super V.I.P
Hiện tại thì chưa có bản việt hóa cho SKTools đâu Bạn ạ! Cố gắng chờ một thời gian nữa Bác HaChau chắc sẽ viết hóa đấy. Thân!
SKToosl có hàng nghìn chuỗi dịch nói thật là oải, lại nhiều thuật ngữ chuyên ngành phần cứng phải cân nhắc thật kỹ trước khi dịch chứ không thể dịch theo quán tính được nên tốc độ chậm (mới được khoảng 20%). Quan điểm của mình là những chương trình dạng này thì không Việt hoá để tránh nguy hại không đáng có do hiểu nhầm.
Tất nhiên, nếu AE vẫn nhất trí đề nghị thì mình sẽ phải để dành thời gian ra để Việt hoá tiếp :|

sao trên diễn đàn chưa có ai viẹt hóa chương trình photContacts danh cho w2003 nhỉ,liệu có VH được chương trình đó ko?Bác nào đã Vh dc thì up lên cho mọi người cùng hưởng nhé .
Có lẽ mình sẽ xem PhotoContacts có thể Việt hoá được không. Mình thì không dùng chương trình này và cũng không thấy có nhiều người dùng nên chưa có ý định Việt hoá nó.
Cho em hỏi có thể việt hóa weather panel (trên today nhé) hoàn toàn được không vậy,em thấy chỉ việt hóa phần sử dụng thì không thiết thực lắm
Weather Panel hồi trước anh đã thử Việt hoá nhưng không ok lắm. Nó giấu những chuỗi như em nói nên người Việt hoá trước đã phải thúc thủ rồi.

Thân!

XuanTruong

Super V.I.P
SKToosl có hàng nghìn chuỗi dịch nói thật là oải, lại nhiều thuật ngữ chuyên ngành phần cứng phải cân nhắc thật kỹ trước khi dịch chứ không thể dịch theo quán tính được nên tốc độ chậm (mới được khoảng 20%). Quan điểm của mình là những chương trình dạng này thì không Việt hoá để tránh nguy hại không đáng có do hiểu nhầm.
Tất nhiên, nếu AE vẫn nhất trí đề nghị thì mình sẽ phải để dành thời gian ra để Việt hoá tiếp :|

Mình thấy Bác việt hóa các phần mềm trước chạy OK đấy không bị lỗi font chữ là mấy, và ngôn ngữ "Hơi bị chuẩn đấy"=D>=D>=D> Bác nếu có thời gian thì nên chơi luôn thằng SKToosl đi cho nó hoành tráng:)):)):))Dù việt hóa chương trình có làm sao đi nữa thì Mình vẫn trân trọng công sức của Bác.=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>Chúc HaChau luôn khỏe và hạnh phúc! Thân!;;)

trieuvicasa

Bạn Hà Châu có thể việt hóa đc wa3 k Nếu đc cho mình xin 1 bản .Cảm ơn nhiều.Thank trước nha!

Tmap

Super V.I.P
Sao mình tìm mãi mà không thấy cái topic về PV ATM nhỉ ?! Chỉ thấy cái link giới thiệu thôi !

Ở đây nè bạn, lần sau search kỹ trước khi yêu cầu nhé!
Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=12759

thekiet

Việt hoá SKScheMa bản 1.0.147

Việt hoá SKScheMa bản 1.0.147
Giới thiệu:
Đây là phần mềm lập lịch cực nhiều thao tác (bật tắt phone, WIFI, soft reset, gọi điện, ...). Với SKScheMa, bạn có thể đặt tin nhắn cho em iu vào lúc 2h sáng từ lúc nhá nhem tối :))
Giống như SKTools, ScheMa có rất nhiều tuỳ chọn để bạn khám phá.

Hình ảnh:

Cài đặt:
- Bản tiếng Anh và máy tạo khoá có ở đây
- Chưa trích được MUI nên đành phải dùng bản to đùng này. Giải nén tệp đính kèm về thay thế file gốc của nó (backup nếu thấy cần thiết).

Sao chỉ thấy bản tiếng Anh, không cóa tiếng Việt các bác ơi ????????????????????