• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ THEME.

lastlov3

+ / Ngược lại (svg2png) thì còn có chứ png2svg thì k có ứng dụng nào đạt yêu cầu đâu b ạ. Trước m có dùng qua 1 ứng dụng của trung quốc nhưng chất lượng svg cho ra cực kì thấp. Convert xong k nhìn thấy icon nữa. UD đó chủ yếu là để sơ phác lại icon thôi chứ k dùng ăn ngay được.

+ / B có thể sử dụng phương pháp là dùng icon định dạng bmp thì chất lượng icon khá khẩm hơn.

+ / Còn nếu k thì nên sử dụng Ai hoặc Ink để desgin lại. đây là phương án m khuyên b nên đầu tư nếu như thực sự thích làm theme.

B nên chỉnh lại size hoặc dùng Ink để đưa file ảnh đó sang định dạng svgb để giảm nhẹ dung lượng ảnh thì sẽ đỡ giật hơn.

Mình vừa resize lại 320x320, đưa qua png và nén 2 ảnh đó xuống còn 100kb. File mbm còn 800kb, hết lag thật...

thuyls12

Helps!!!

E đang cố MOD vs Design lại đống Icon @.@"
Phê lòi :))
mà em muốn chèn flash vào theme để làm màn hình chờ và chèn nhạc vào để làm nhạc chuông , tin nhắn, báo thức...
Vậy chèn vào thì cần phải code hay cứ chèn vào theme là nó tự chạy theo link mình đề ra ???

duylinh27884

Moderator
svg và svgb đều có thể xem và mở trực tiếp trên điện thoại

Có thể trên v5 mở đc nhưng trên v3 đâu mở trực tiếp svg đc bác
E đang cố MOD vs Design lại đống Icon @.@"
Phê lòi :))
mà em muốn chèn flash vào theme để làm màn hình chờ và chèn nhạc vào để làm nhạc chuông , tin nhắn, báo thức...
Vậy chèn vào thì cần phải code hay cứ chèn vào theme là nó tự chạy theo link mình đề ra ???

Muốn chèn thì phải dùng Carbide.ui tạo 1 theme mới hoàn toàn mới có thể chèn âm thanh vào đc,nhưng Carbide.ui khá khó dùg và tạo 1theme mới khá mất thời gian nên có 1giải pháp khác là bạn tìm 1theme nền có hỗ trợ sẵn âm thanh bung ra thay âm thanh khác vào rồi múc bộ icon mìh cần sang.Chứ nếu lấy 1theme bìh thườg dù bạn có chèn vào nhưg khi cài đặt nó cũg chã nhận âm thanh đâu

Dragon459

Manager
mở bthg bác ạ. nếu như k mở được thì theme dùng định dạng svg cũng chả hiện.
E đã dùng cách này thử trên v3 lẫn v5 từ rất lâu rồi ms phát biểu.

duylinh27884

Moderator
mở bthg bác ạ. nếu như k mở được thì theme dùng định dạng svg cũng chả hiện.
E đã dùng cách này thử trên v3 lẫn v5 từ rất lâu rồi ms phát biểu.
Đúg là mở đc, dùg xplore quen thuộc đến mức quên luôn cái quản lý tập tin của máy,toàn thao tác bằg xplere,thằg này chỉ mở đc svgb:p

Radium

Moderator

Muốn chèn thì phải dùng Carbide.ui tạo 1 theme mới hoàn toàn mới có thể chèn âm thanh vào đc,nhưng Carbide.ui khá khó dùg và tạo 1theme mới khá mất thời gian nên có 1giải pháp khác là bạn tìm 1theme nền có hỗ trợ sẵn âm thanh bung ra thay âm thanh khác vào rồi múc bộ icon mìh cần sang.Chứ nếu lấy 1theme bìh thườg dù bạn có chèn vào nhưg khi cài đặt nó cũg chã nhận âm thanh đâu

e bó tay với cái carbide đó. :(

Dragon459

Manager
Đúg là mở đc, dùg xplore quen thuộc đến mức quên luôn cái quản lý tập tin của máy,toàn thao tác bằg xplere,thằg này chỉ mở đc svgb:p

hờ. Thế thì bác nhầm rồi. kể cả là duyệt tập tin bằng trình mặc định hay x-plore thì khi mở svg or svgb đều xem bằng 1 chương trình mặc định khác trong máy chứ k liên quan gì tới trình duyệt fiile cả.

thuyls12

Helps!!!

MOD hoàn thiện xong đống icon rồi ^^.... Bây giờ dùng InkSpace để covert sang SVG hả mấy bác???

Dragon459

Manager
MOD hoàn thiện xong đống icon rồi ^^.... Bây giờ dùng InkSpace để covert sang SVG hả mấy bác???

Về lý thuyết thì đúng là như thế. Còn chất lượng cuối khó nói lắm đó.
Dùng Ink mở file Png rồi save dưới dạng svg
Dùng tiếp svg2svgb chuyển về svgb và add vào theme qua siscontent.

thuyls12

Helps!!!

Oái...
Lên mobile vào icon nó ghi " không thể xem nội dung trình bày"...
mấy bác giúp em với nào??
Mà nếu đó là do Icon lỗi thì sửa kiểu gì?? hay cách design, mod icon không lỗi!!!!

Chỉnh sửa cuối:

thuyls12

icon bị lỗi rồi đó bạn
Vậy sửa kiểu gì bác ....
Ngồi MOD vs Design đống icon mệt vãi... bây giờ nó lỗi ... @.@"
Có cách nào sửa hay design nó một cách hoàn thiện mà không bị lỗi k bác??

Radium

Moderator
Vậy sửa kiểu gì bác ....
Ngồi MOD vs Design đống icon mệt vãi... bây giờ nó lỗi ... @.@"
Có cách nào sửa hay design nó một cách hoàn thiện mà không bị lỗi k bác??

cách tốt nhất là làm 1 cái tem chuẩn svg rồi mình thêm các thành phần vào. Bạn gửi mình icon đó xem sao.

thuyls12

Helps!!!

Anh convers sang SVGB rồi à???
Em xem PNG thì vẫn được.. Nhưng khi covert thì k được
anh thử làm cái ảnh demo e xem nó ntn??
để còn sửa? :)

Radium

Moderator
Anh convers sang SVGB rồi à???
Em xem PNG thì vẫn được.. Nhưng khi covert thì k được
anh thử làm cái ảnh demo e xem nó ntn??
để còn sửa? :)

thôi xong. Bây giờ mình k có máy. Tối về mới xử lý được. :p

thuyls12

Helps!!!

thôi xong. Bây giờ mình k có máy. Tối về mới xử lý được. :p

Anh nhớ đấy nghen!!! mà anh convert kiểu gì mà xem được nhỉ??
Em covert sang SVG rồi từ SVG sang SVGB cho vào thẻ nhớ...
Lên mobile cắm vào lỗi :(((((((((((((((((((