• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU & THẢO LUẬN VỀ THEMES & NHẠC CHUÔNG CHO iPHONE

minhchuon123

Có ai biết làm sao để thay đổi tiếng unlock và lock ko? Mình muốn thay đổi nhưng ko biết làm sao. Thanks bà con nhiều nghe

kugiangpro1989

Mấy bạn cho mình hỏi. Themes down về ròi chep vao đâu vậy? Xài chuong trình gì. Minh moi biet xài nên mong giúp đỡ. cám on nhiều

KemDanhRang

bác nào có bộ icon trong hình này mà dùng cho iphone thì cho em xin với,trước nhớ là có cáy theme nào có bộ icon này nhưng kg nhớ tên và bây giờ tìm hoài kg thấy,bác nào có thì shear cho em với,em xin cám ơn trước

Chỉnh sửa cuối:

KemDanhRang

Mấy bạn cho mình hỏi. Themes down về ròi chep vao đâu vậy? Xài chuong trình gì. Minh moi biet xài nên mong giúp đỡ. cám on nhiều

trước tiên bác phải cài phần mềm WinterBoard trên iphone trước(trên Cydia),sau đó dùng SSH-NO-WIFI hoặc iFunbox(tìm trên diễn đàn) để chép những theme đã down vào iphone,đường dẫn là : private/var/stash/themes……

Chỉnh sửa cuối:

Se7enkute

cho em hỏi, khi em copy/past các theme như : Signal hình quả táo, mất khung đồng hồ, mất khung lock, hình khỉ yoyo ở clock slide, biểu tượng EDGE/GPRS...và theme springboard ( ở đây em xài theme Plam cho iphone)...
khi tick xong thì ko hiện gì cả trừ cái theme Plam thôi à :( có ai cho biết tại sao ko ?

Zenki

Super V.I.P
cho em hỏi, khi em copy/past các theme như : Signal hình quả táo, mất khung đồng hồ, mất khung lock, hình khỉ yoyo ở clock slide, biểu tượng EDGE/GPRS...và theme springboard ( ở đây em xài theme Plam cho iphone)...
khi tick xong thì ko hiện gì cả trừ cái theme Plam thôi à :( có ai cho biết tại sao ko ?

Cho cái hình minh họa đi bạn, bạn giải thích khó hiểu quá :(

Se7enkute

khi dùng IPhone pc suite, copy / paste theme vào Iphone thì phải set quyền phải ko ạ, em set quyền nó mới hiện khi tick trong winterboard, em ko set thì nó không hiện ??? Có phải bị lổi ko ạ ?

giangvungtau

cho mình hỏi dùng phần mềm gì để có thể đưa theme vào đường dẫn như 1 số bạn đã hướng dẫn.mình mới biết xài ip nên ko rành.xin cám ơn

Zenki

Super V.I.P
cho mình hỏi dùng phần mềm gì để có thể đưa theme vào đường dẫn như 1 số bạn đã hướng dẫn.mình mới biết xài ip nên ko rành.xin cám ơn

Có cách hướng dẫn cài Themes bằng Winterboard rồi nhé - TẠI ĐÂY - Đọc kỹ và thảo luận thêm bên đó!

giangvungtau

Có cách hướng dẫn cài Themes bằng Winterboard rồi nhé - TẠI ĐÂY - Đọc kỹ và thảo luận thêm bên đó!

cho mình hỏi về chép theme vào cái đường dẫn với.mình vào phần theme G.O.C,down về rùi ra 1 đống folder trong đó có 1 cái G.O.C.theme,mình thấy mấy bạn đó nói chỉ cần chép cái folder đó vào iphone theo đường dẫn system/libary/fonts/cache.và mình đã chép nguyên folder trong đó.nhưng khi mình vào trong cái winterboard và chọn select theme gì đó và vào tìm thì ko thấy cái nào có tên G.O.C gì cả.bạn giúp mình với nha.đã làm phiền bạn nhiều

Zenki

Super V.I.P
cho mình hỏi về chép theme vào cái đường dẫn với.mình vào phần theme G.O.C,down về rùi ra 1 đống folder trong đó có 1 cái G.O.C.theme,mình thấy mấy bạn đó nói chỉ cần chép cái folder đó vào iphone theo đường dẫn system/libary/fonts/cache.và mình đã chép nguyên folder trong đó.nhưng khi mình vào trong cái winterboard và chọn select theme gì đó và vào tìm thì ko thấy cái nào có tên G.O.C gì cả.bạn giúp mình với nha.đã làm phiền bạn nhiều

Themes mà đem chép vào thư mục của Font thì làm sao mà hiển thị trong Winterboard được trời :(

giangvungtau

Themes mà đem chép vào thư mục của Font thì làm sao mà hiển thị trong Winterboard được trời :(

cho mình xin cái theme giống vista với,mình tìm hoài mà ko thấy cái nào hết

Chỉnh sửa cuối:

KemDanhRang

bác nào có tấm hình nền này và mấy cái icon này kg cho em xin với

đây là theme của n97 mini,nhưng em muốn tạo 1 cái theme giống như vậy để dùng cho iphone,bác nào có thì cho em xin với,thanks all.

koikoi

Các bác cho e hỏi sao máy e (iphone 3g FW 3.1.2) sau khi cài theme 1 thơi gian thì khi có người gọi đến thì máy lai ko đổ chuông..mong các bác giúp hộ..

m0nk3y86

Các bác cho e hỏi sao máy e (iphone 3g FW 3.1.2) sau khi cài theme 1 thơi gian thì khi có người gọi đến thì máy lai ko đổ chuông..mong các bác giúp hộ..

Bạn đã thử reboot máy chưa, mà trong theme của bạn có cài bộ chuông nào ko? ktra kỹ xem, thử ko dùng theme đó thì có chuông ko?