• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu và thắc mắc cho dòng S80

demonrosso

các bác ơi. con 9500 hồi đó như có hiện tượng là trắng màn hình không sử dụng đc( đc mod trả lời hư socket). đem ra tiệm sửa giờ còn hư nặng hơn xưa nữa, đt ở ngoài không xài đc nữa bên trong thì thợ nói là hư tùm lum hết ( thợ nói là máy của em đã bị sửa nhiều trước đó rùi). giờ thì em đem về cái xác ko hà coi như mất trắng con 9500 này rùi,hichic. tình hình là như vậy mấy bro coi con 9500 của e có thể cứu đc nữa hay ko( nếu đc có thể báo giá cho em khoảng bao nhiêu mới đủ) cám ơn mấy bro nhìu.:|

thanhlongck

Các bạn có cách nào theo dõi từ danh bạ trong điện thoại hàng tháng ta đã gọi cho mọi người có thể in ra giống như list của viễn thông tính tiền và có tên kèm theo như trong danh bạ ta đã lưu.Thí dụ:
Ngày 10/10 gọi cho Anh A :0123456789
Ngày 09/10 gọi cho Anh B : 0914326578
Các ngày tiếp theo vv...
Kết quả: Cuối tháng ta biết được ta đã gọi cho anh A ,anh B,vv...
Hiện tại mình đang sử dụng ĐT Nokia N81.
Mong các anh em giúp dùm.
Chân thành cám ơn.
Mail của mình:thanhlongck@yahoo.com.vn

ronandkim

các bác ơi ai có theme động cho 9300i hok?cho em với nếu được theme noel hay ngày tết thì càng tốt!cảm ơn các bác nhiều

hkh

cac anh em cho minh hoi:minh dang dung NOKIA 9300i khi cai game skyfore vao duoc!nhung khi khoi dong choi thi kg duoc ma vua khoi dong la chuong trinh thoat ra ngoai lun!cam on

ghostonline

Khi thoát ra thế có báo lỗi gì không hay tự dưng tắt thôi
Bạn check thử lại xem có cài nhầm phiên bản không vì dòng s80 hỗ trợ cả cài phần mềm của dòng s60 được (nhưng lại không chạy được mới chuối). Hoặc xem lại ram xem có làm gì ngốn ram quá không.

ronandkim

các bác cho em xin phần mềm blacklist cua N9300i mà có crack vì dạo này co ng hay nháy máy :D

Toan_bk

anh ơi chỉ em cách cài themes của 9300i với.em tải về rồi mà ko biết cách cài

ghostonline

Bạn search phần mềm skinstudio cho s80 hoặc co cả hướng dẫn để cài skin mà không cần phần mềm đấy nhưng khuyến cáo không nên vì s80 không hỗ trợ khoản này. Nếu muốn đổi skin thì nên sẵn sàng tinh thần format máy luôn

Toan_bk

Cho em hỏi tiếp cách restar của 9300i luôn nha.Em lên web hay bị treo máy lắm.

ghostonline

Cho em hỏi tiếp cách restar của 9300i luôn nha.Em lên web hay bị treo máy lắm.

Bạn cài phần mềm Restart của 9210 vào (dùng tốt cho 9300 và 9500) hoặc cài power desk có chức năng restart đấy.

Còn nếu mà vào web rồi treo máy luôn không chỉnh được gì nữa thì chỉ có nước tháo pin ra để 1 lát rồi lắp lại thôi. S80 không có nút power dành cho màn hình trong nên màn hình trong là luôn bật mà

P/S: Nếu lên web hay bị treo thì bạn vào web browser sau đó nhấn menu, vào tools ==> setting ==> advanced ==> chình maximun cache size cao lên, Empty cache on exit thành Yes, Empty history on exit thành Yes, delete cookies on exit thành Yes. Mình để cache lên 10mb lận vô web chả treo bao giờ :D

Toan_bk

Posted via Mobile Device
thanks bạn.mình lướt web = opera mini sao bị lỗi tv vậy bạn?mình cài font rồi khi lướt = ctrinh` có sẵn thì ko sao mà khi lướt = opera lại bị lỗi.bạn có font nào thích hợ với opera mini thì cho mình với

Chỉnh sửa cuối:

ghostonline

Lỗi của bạn thì mình không rõ lắm vì theo thông số kỹ thuật mà mình biết thì bản thân trình duyệt web của S80 là opera mini rồi nên bạn cài thêm opera mini thì mình thấy cũng hơi bị tốn chỗ mà chắc chẳng hơn gì. Tuy nhiên bạn có thể thử xem có font nào phù hợp không bằng cách copy font của máy tính vào thư mục SYSTEM\Fonts\ trên thẻ nhớ sau đó cắm thẻ nhớ vào và khởi động lại máy xem.
S80 hỗ trợ load font trên thẻ nhớ nên bạn có thể thoải mái thử font xem cái nào được cái nào không bằng cách xài đầu đọc thẻ copy hay xóa font trong thư mục trên trên máy tính mà không cần phải có bộ cài dành riêng cho S80. Chúc bạn tìm được font mà bạn cần

Toan_bk

Mình thấy ctrinh` lướt web của máy rất chậm nên cài thử opera mini vào thì quả thật lướt rất nhanh nhưng lại bị lỗi tiếng việt.hổm nay mình cài thử qua 3 loại font có trên diễn dàn này rồi mà vẫn ko khắt phục đc.bạn có font nào ko share cho mình với.với lại cái ctrinh` restar máy của 9210 mình tìm ko thấy.nếu bạn có thì share mình luôn nha.thanks

ghostonline

Mình thấy ctrinh` lướt web của máy rất chậm nên cài thử opera mini vào thì quả thật lướt rất nhanh nhưng lại bị lỗi tiếng việt.hổm nay mình cài thử qua 3 loại font có trên diễn dàn này rồi mà vẫn ko khắt phục đc.bạn có font nào ko share cho mình với.với lại cái ctrinh` restar máy của 9210 mình tìm ko thấy.nếu bạn có thì share mình luôn nha.thanks

Mình nhầm tên phần mềm là Reboot chứ không phải Restart :p
Bạn down ở đây nhé http://www.getjar.com/products/1347/Reboot

Font thì mình dùng AXMA Unicode font nhưng thấy 1 bạn khác bảo cài thử thì opera mini vẫn không hiển thì được tiếng việt nên mình không rõ lắm. Mình cứ post lại link vào đây nếu cần thì bạn cài thử
http://www.mediafire.com/?vl4ntngtmn0

baotram_nguyen

Các bro ơi cho muội xin phần mềm cho 9210i

Vấn đề là muội mới tậu được con dế cổ 9210i,nhưng muội không biết cài phần mềm hỗ trợ,muội rất cần phần mềm xem video và từ điển anh việt dành cho nó.Mong các bro giúp đỡ,muội rất cảm ơn...chúc mọi người ngày mới tốt lành !;)