• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Z4ROOT - ROOT CHO NHIỀU DÒNG MÁY ANDROID

dammedidong

Xin hỏi bác Quang, con HTC Incredible S của em đã up lên (version: 2.3.3 Build number: 2.12.708.4 CL37872 release-keys). Phần mềm này có thể dùng root cho nó không vậy Bác? Hoặc Bác giới thiệu phần mềm nào thích hợp cho nó dùm nhé.

C1m ơn Bác!

Cardiologist

Cái z4root này hay , mình thử root bằng universal androot và Super One Click đều ko được, dùng z4root này thì được. Do cài app Root and Me mới biết có z4root này, ko ngờ trên đây mọi người nói từ lâu mà ko biết, làm mất công loay hoay với 2 cái kia hoài.
Máy mình là Motorola Milestone XT720

leminhtri

e là người mới, e đang xài cái XT702, các bác làm ơn chỉ dùm e cách root máy với, hướng dẫn dùm e chi tiết,cụ thể tí nha,e mới vô chưa biết gì cả.cảm ơn các bác

leminhtri

sao không down được nữa vậy bác?các này down về rồi làm sao nữa các bác chỉ e với, e mới mua máy nên không biết gì cả các bác đừng cười nha.e xài con moto xt720

yeskia

Moderator
sao không down được nữa vậy bác?các này down về rồi làm sao nữa các bác chỉ e với, e mới mua máy nên không biết gì cả các bác đừng cười nha.e xài con moto xt720

Root cho XT720 thì bạn nên dùng Universal androot nhanh và an toàn hơn, ở đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...ot-CÔNG-CỤ-ROOT-ĐA-NĂNG&p=1849462#post1849462

Cách sử dụng thì bạn xem ở bài đầu của topic Universal androot là hiểu đươc liển.

Z4ROOT dùng cho XT720 hay bị trục trặc lắm.

ndacthien

Bạn kiểm tra xem đã Enable "USB Debugging" hay chưa?
Nếu đã đánh dấu rồi vẫn bị "waiting..." mãi có thể làm cách sau:
Vẫn để kết nối vậy, vào "USB Debugging" tắt/bật lại, thử xem sao nhé.

Máy em là Moto Cliq2, mới đầu em cũng bị cái vòng tròn xoay tít cả tiếng đồng hồ mà chẳng biết chừng nào dừng. Sau đó tắt bật USB Debugging thì khả quan hơn, Z4root chạy khoảng 1-2 phút là xong, nhưng em chẳng thấy cái icon Super User nào cả. Cài Root checker kiểm tra thì máy báo chưa root gì ráo. Em dùng tiếp SuperOne Click thì sau khi chạy độ nửa phút là chương trình báo lỗi "Not responding",chờ hoài không thấy có gì khả quan cả. Bác Quang có biết cách root con Cliq2 này thì giúp em với.

arsenal777

link die rồi anh ơi, em đang dùng máy X10a hôm nọ em làm theo cái hướng dẫn để cài nhắn tin dài hơn ko hiểu sao máy bh không có sóng, chỗ cột sóng hiện dấu X ( máy em là hàng xách tay đang chạy 2.1) bác nào biết chỉ em cái nha híc, qua nay ko dùng được híc

tretoday85

mấy bro cho hỏi cái này có root dc cho s2 i9100g hàng cty không nhỉ i9100g chứ không i9100 nhé

maulanh2200

Mình sài minis5570 ấn
Root nó...cư.chạy mại chả có cái gì chả biết làm sao ai giúp với có con 5570 mà mãi không root được pun quá

Taki7610

Unlock_GSM
Tool nhỏ gọn, chạy trên Phone của tác giả RuanZa hỗ trợ Root và UnRoot rất tốt cho khá nhiều dòng máy chạy Android.

Đây là danh sách : Backflip, Sony X10, Xperia Mini, Droid 2, Galaxy Tab, Galaxy I5700, Galaxy 3 I5800, Droid X, Samsung Acclaim, Cricket Huawei Ascend, Motorola Cliq, Huawei 8120, Hero, G1, Optimus T, Droid 1, Garmin Asus A50, Motorola Defy, LG Ally, Motorola Flipside, Motorola Milestone 2, Dell streak, X10 Mini Pro, Smartq v7 android 2.1

Với các dòng Android mới như: Desire (requires nand unlock), Desire HD (requires nand unlock), Wildfire, Droid Incredible.
Cũng có thể áp dụng chạy khi đã được Unlock NAND.
Hình ảnh dưới đây minh họa trên DHD (Desire HD):

File APK đưa kèm dưới bài để cài cho Phone.

Link download :

linhgv

các anh em trong fum cho em hỏi chút nhé : hiện giờ em đang có
một Em : Mypad p2
android version 2.3.4
Baseband version :V9CB01
Kernel Version : 2.6.35.7-perf+zte-kernel@Zdroid-SMT
Build number : GB_TWM_V9CV1.0.0B04

Em đang muốn chạy lại phần mềm cho em nó mượt chút mà không biết dùng phần mềm nào mà chạy cho em nó được mong các anh em trong fum chỉ giúp với Em cảm ơn các anh em rất nhiều

Last edited by a moderator:

vn2008

Xin hoi cac anhj chi da co Smatphon Android minh muon root may (Sivalley SXP 5)
ma ko duoc xin duoc chi dan va giup do hi vong se root duoc cam on nhieu

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.