• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ZIP][LEO512][LEO1024]CMYLXGOs Stock Desire HD(2)[RUU1.84][RAFPIGNA 1.7OC]

lungtung

chính xác, kernel RAF 1.9 tuy dòng chờ luôn ổn định ớ mức thấp nhưng khi dùng thì mới thấy nó hao pin.
Các bản Lite dùng mượt hơn các bản full đấy Mình đang dùng bản 1.1.9 lite + kernel MDJ 10.3 chạy rất mượt và pin trâu cực
Bạn có thể cho nó lên mediafire được không? mình dùng tmobile nhưng đang muốn thử bản lite xem thế nào, down ở hotfile khó quá.

bugartiveron

nghe các bác khen MDJ quá nhỉ cho em xin cái Link dow về dùng thử cái nào :-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?

lungtung

Mình vừa thay MDJ vào bản 1.1.12 của ông này, thấy cũng ổn nhưng cảm giác không hơn kernle 1.9 của MCYLXgos , khi dùng dòng nó cũng như nhau

Test thêm vài ngày xem thế nào vậy

bugartiveron

Đây nhé bác, mình dùng bản CoreDroi và kernet MDJ 10.3 thấy rất tốt, bác thử cài kernet này vào bản CMYLXGo xem sao....\-/
http://www.mediafire.com/?f3jlxbxwqx37owq

em cũng đang dùng coredroi thấy rất mượt mà như da em bé ý.nhưng thấy pin hao nhanh quá.quả pin của em bị chai thì phải
:(( :(( :(( :(( :(( :((
up xong em bị chết đứng ở màn hình HTC rồi hichic

Chỉnh sửa cuối:

nvn1010

Bạn có thể cho nó lên mediafire được không? mình dùng tmobile nhưng đang muốn thử bản lite xem thế nào, down ở hotfile khó quá.

1.1.9.1n Lite cho anh em nào cần

Mã:
http://www.mediafire.com/?40c2rc7fmpessfj
http://www.mediafire.com/?tvq6qf11hoq86u8

sunbow

mình dùng T-mobile cài bản lite coa cần phải bắt buộc cài LITE Edition [Build v1.1.9.1] Partition Layout không?
mình cài "CMYLXGOs.ClockworkMod.Recovery.Partition.Setup.03.31.2011[445MB]v3.0.2.4-seadersn" vẫn được chứ!

nvn1010

mình dùng T-mobile cài bản lite coa cần phải bắt buộc cài LITE Edition [Build v1.1.9.1] Partition Layout không?
mình cài "CMYLXGOs.ClockworkMod.Recovery.Partition.Setup.03.31.2011[445MB]v3.0.2.4-seadersn" vẫn được chứ!

Cài LITE Edition Partition Layout để tăng thêm bộ nhớ trong thôi nếu cảm thấy ko cần thiết thì vẫn giữ nguyên cái recovery cũ (445M) chẳng sao cả bạn ạ

lungtung

Bản lite dùng cho các máy hd2 quốc tế, bộ nhớ trong ít, nhưng nếu cài cho tmobile cũng tốt vì nó bớt đi nhiều cái linh tinh ít dùng ( cả 1 số cái cần dùng ) nên nó chắc chắn sẽ chạy nhanh, mượt hơn. Theo mình nên để nguyên recovery là 445 sau nay thay bản rom đỡ phải cài lại recovery, chỉ cần copy vào thẻ rồi test.

lungtung

có ai đang dùng bản này không nhỉ, mình cài bản này nhưng phần thời tiết nó không nhận theo quận, huyện nơi mình đang đứng mà chỉ ghi là Hà Nội thôi.

bugartiveron

có ai đang dùng bản này không nhỉ, mình cài bản này nhưng phần thời tiết nó không nhận theo quận, huyện nơi mình đang đứng mà chỉ ghi là Hà Nội thôi.

theo em chỉ một số nơi như Cầu giấy.Đống Đa hay Hai Bà Trưng nó mới hiện rõ.các khu vực khác thì k hiện đâu
Em ở Long Biên mà cũng chỉ ghi có Hà Nội k Ak

em cũng đang dùng coredroi thấy rất mượt mà như da em bé ý.nhưng thấy pin hao nhanh quá.quả pin của em bị chai thì phải
:(( :(( :(( :(( :(( :((
up xong em bị chết đứng ở màn hình HTC rồi hichic
bác nào trả lời giùm em với

lungtung

Bạn mới up bản này à, bản nay nó đòi hỏi phải cài lại recovery mà, có lẽ bạn chưa cài lại nên nó bị như thế
Bạn sửa lại thông số theo tác giả yêu cầu là 445 ( Tmobile ) nhưng theo mình 430 là đủ. Riêng bản mình cài thì có 400 vì trước khi cài đã delete đi 1 số ứng dụng không cần thiết, tiết kiệm thêm được 45M để cài phần mềm khác.
Mình dùng bản 1.1.12 thấy rất ok. Đang mò mẫm bản coredroid xem thế nào thấy nhiều người khen mượt, nhanh lắm. Bạn thử thay Kernel xem có đỡ ăn pin không.