• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MỘT SỐ LƯU Ý VÀ KHẮC PHỤC ĐỐI VỚI VIỆC UP ROM COOK CHO EVO 3D

boy_depzai125

Lại thêm 1 vấn đề nữa là ko up được Rom cook châu Âu (Beat 1.3) đã thế còn ko fix được Wifi của rom cook châu Âu sense 3.0.Khó hiểu quá

kokoro194

Bác Ân ơi.. nếu em flash cái kennel Châu Âu vào thì máy ko ảnh hưởng gì chứ ạ.. với cả giả sử như em flash cái kennel Châu rồi thì quay lại châu á như các bước trên là đc hả bác.. Bác có link down kennel châu á ko ạ

nhattuong

Active Member
Bác Ân ơi.. nếu em flash cái kennel Châu Âu vào thì máy ko ảnh hưởng gì chứ ạ.. với cả giả sử như em flash cái kennel Châu rồi thì quay lại châu á như các bước trên là đc hả bác.. Bác có link down kennel châu á ko ạ

Câu hỏi tương tự bạn này. Xin anh Ân giúp đỡ. Cám ơn nhiều

ancola66

Super V.I.P
Lại thêm 1 vấn đề nữa là ko up được Rom cook châu Âu (Beat 1.3) đã thế còn ko fix được Wifi của rom cook châu Âu sense 3.0.Khó hiểu quá
ROM Beat 1.3 đó như hình là Base Rom 2.3.5 thì phải >>> Không hợp với Kernel đang có trên máy của bạn. Bạn đọc cuối bài 1 để biết cách làm.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Cập nhật tối quan trọng ở bài 2

UP ROM CHO EVO 3D TRÁNH LỖI WIFI VÀ KHÔNG KHỞI ĐỘNG ĐƯỢC CHO TẤT CẢ CÁC MÁY EVO 3D KHI UP CÁC BẢN ROM CÓ KHU VỰC KHÁC NHAU

tunglx

Hix.đọc bài của bác mới nhớ tuần trước lúc con evo cũ bị mất. e tậu lại con bản châu á. lúc trên xe nghịch cho nó hết sạch pin thế là tắt máy để về nhà sạc. lúc cắm sặc thấy nó nháy đỏ đèn 1 cái rồi cái tắt.. bật nguồn ko lên.. mồ hôi nhễ nhại, mặt em cứ đần ra.. chẳng lẽ máy vừa mua xong lại có vấn đề.. ?? ngồi đần 1 lúc mới sực nhớ ra là con này tắt máy thì ko sạc được :)) hú vía.. dùng máy kia quen rồi nên quên mấy tình trạng ban đầu của nó :))
Giờ e mới unlock , recovery và root thôi.. đang dùn rom ship.. đợi 1 thời gian nữa vậy.. hehe. pin hao quá :( e dùng nghịch bt mà ko trụ đc 24h )

đang cực quan tâm vân đề này. M cũng chưa hiểu lắm. trường hợp hết sạch pin. Máy tắt. Như mọi ng đề cập là cắm sạc vào ko lên ! Thế thì làm thế nào để sạc cho máy đc :(

tunglx

Hay quá, em vừa cài cái LeeDroid V.2.0 mà thấy pin hao nhiều, sóng 3G yếu, lúc có lúc ko ( Máy em Asia Hboot 0011) Để tối nay làm theo các bước bác H. Dẫn phía trên để update Recovery va Kenel. Nhưng up xong 2 cái đó rồi vẫn chưa biết chọn cái ROM nào cho phù hợp với cái Hboot0011 cả.
Cám ơn bác An.
Mik thấy nó ko hao pin nhiều bằng máy bản room VN trên diễn đàn. mình cài room này qua recovery revolution. Sau mới fix erro wifi bằng cách set permission cho file.ko . Okie. But vấn đề là còn 3G ko thấy lên :( nhờ các bác fro chỉ giáo

phamthaitl

đang cực quan tâm vân đề này. M cũng chưa hiểu lắm. trường hợp hết sạch pin. Máy tắt. Như mọi ng đề cập là cắm sạc vào ko lên ! Thế thì làm thế nào để sạc cho máy đc :(
30k một sạc đa năng.cắm tí xong có chút điện rùi thì lắp vo máy khởi động.lại xạc bình thường.

xfile2208

Mik thấy nó ko hao pin nhiều bằng máy bản room VN trên diễn đàn. mình cài room này qua recovery revolution. Sau mới fix erro wifi bằng cách set permission cho file.ko . Okie. But vấn đề là còn 3G ko thấy lên :( n
hờ các bác fro chỉ giáo
Mình đang dùng leedroid v2.0, sau up rom fix wifi bằng file bác Ân ở bài 1, mọi thứ ok kể cả 3g, hôm qua còn flash kernel custom v1.0 của Leedroid nữa up thêm set cpu online = 1 lõi để tiết kiệm pin theo quảng cáo của Leedroid

tuanbkhn

Mình đang dùng leedroid v2.0, sau up rom fix wifi bằng file bác Ân ở bài 1, mọi thứ ok kể cả 3g, hôm qua còn flash kernel custom v1.0 của Leedroid nữa up thêm set cpu online = 1 lõi để tiết kiệm pin theo quảng cáo của Leedroid

Trời , máy co 2 lõi lai cất đi 1 lõi thì lại chậm đi hả bác. Hay là nó cho phép chọn option, bật 1 lõi hay hai loĩ tuỳ ý??????

ballad

Tải về chép vào Thư mục gốc của Thẻ nhớ Sau khi up Rom thì các bạn Up tiếp để fix lỗi Wifi
Cái này e không hiểu lắm bác Ân ơi (Vì e là lính mới bác thông cảm):
- Thư mục gốc là thư mục nào? (Thư mục Root e tìm trong thẻ không thấy)
- Sau khi up Rom thì các bạn Up tiếp để fix lỗi Wifi: tức là up rom 2 lần phải không bác???

ancola66

Super V.I.P
Tải về chép vào Thư mục gốc của Thẻ nhớ Sau khi up Rom thì các bạn Up tiếp để fix lỗi Wifi
Cái này e không hiểu lắm bác Ân ơi (Vì e là lính mới bác thông cảm):
- Thư mục gốc là thư mục nào? (Thư mục Root e tìm trong thẻ không thấy)
- Sau khi up Rom thì các bạn Up tiếp để fix lỗi Wifi: tức là up rom 2 lần phải không bác???
*Thư mục gốc của thẻ nhớ là thư mục khi bạn nhấp vào biểu tượng thẻ nhớ trên PC thì cửa sổ mở ra trước mắt bạn chính là thư mục gốc của thẻ nhớ
*Bạn chép cả file rom và file fix wifi vào thẻ nhớ. Khi nó báo ROM đã úp xong (Install zip file rom của bạn xong) thì bạn lại tiếp tục chọn install zip... và tìm đến file fix wifi để install tiếp là OK. Chứ không phải là up rom xong rồi đợi nó khởi động lại vào recovery chạy tiếp fix wifi.

ballad

Em làm đúng hướng dẫn của bác và up rom A6 V4.0 của bác nhưng wifi vẫn bị lỗi và Kernel 2.6.35.13. Bác giúp e với.

ancola66

Super V.I.P
Em làm đúng hướng dẫn của bác và up rom A6 V4.0 của bác nhưng wifi vẫn bị lỗi và Kernel 2.6.35.13. Bác giúp e với.
Máy bạn là phiên bản châu Á thì phải đọc bài 2 để up rom, mình đã chú thích rất to ở cuối bài 1 rồi mà.

ballad

Em đã làm từ trên xuống dưới trừ phần này b/Flash Kernel Custom. Mà vẫn bị lỗi bác ạ. Bác có thể giúp e qua yahoo được không? tlqk6@yahoo.com thanks bác!