• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MỘT SỐ LƯU Ý VÀ KHẮC PHỤC ĐỐI VỚI VIỆC UP ROM COOK CHO EVO 3D

ballad

Em da làm lại theo hướng dẫn từ B.2 và bây giờ Kernel đã là 2.6.35.14 nhưng wifi vẫn bị lỗi. Haiz
Không biết có phải vì khi e Wipe data nó báo lỗi này không nữa "e:format_volume: make_extf4fs failed on /dev/block/mmcblk0p2".

Chỉnh sửa cuối:

xfile2208

Trời , máy co 2 lõi lai cất đi 1 lõi thì lại chậm đi hả bác. Hay là nó cho phép chọn option, bật 1 lõi hay hai loĩ tuỳ ý??????

Quả thật cũng ko giỏi tiếng Anh nhưng bản kernel mới của leedroid có một addon đc Leedroid quảng cáo online 1 cpu power save, sau khi up cũng cảm nhận pin tăng hơn chút và sức mạnh thì ko có sự khác biệt

tuanbkhn

Quả thật cũng ko giỏi tiếng Anh nhưng bản kernel mới của leedroid có một addon đc Leedroid quảng cáo online 1 cpu power save, sau khi up cũng cảm nhận pin tăng hơn chút và sức mạnh thì ko có sự khác biệt

Bac cho xin cái link để e vào ngâm cứu 1 tí

boy_depzai125

Cám ơn chú Ân vì bài viết quá chi tiết.Cháu đã up được rom Châu Âu và vào bình thường rồi.Nhưng có 1 vấn đề phát sinh là tất cả các Rom châu Âu khi up vào thì ko thể nào dùng được Camera 3D của máy vì chỉ cần bấm chụp,đèn chớp sáng xong là bị out và ảnh ko lưu vào được.có giải pháp gì ko hả chú ?

doquangduc

Well-Known Member
Cám ơn chú Ân vì bài viết quá chi tiết.Cháu đã up được rom Châu Âu và vào bình thường rồi.Nhưng có 1 vấn đề phát sinh là tất cả các Rom châu Âu khi up vào thì ko thể nào dùng được Camera 3D của máy vì chỉ cần bấm chụp,đèn chớp sáng xong là bị out và ảnh ko lưu vào được.có giải pháp gì ko hả chú ?

Đúng vậy, Camera thường bị FC, nhưng không phải là không lưu được, sau khi bị out ra, bạn vào lại Bộ sưu tập và vẫn thấy file vừa Quay hoặc chụp vẫn được lưu lại. Nếu không nhầm thì bạn bị như vậy trên bản rom High Rom 3D và Rom Crypt'0.

boy_depzai125

Đúng vậy, Camera thường bị FC, nhưng không phải là không lưu được, sau khi bị out ra, bạn vào lại Bộ sưu tập và vẫn thấy file vừa Quay hoặc chụp vẫn được lưu lại. Nếu không nhầm thì bạn bị như vậy trên bản rom High Rom 3D và Rom Crypt'0.
Nó ko lưu được anh ạ,em kiểm tra rồi.chính xác là bản Vituous shooter 1.4 và bản Beats 1.3.Em up bản Rom KingCobra để chữa cháy thì dùng camera được nhưng ko thể nào Fix Wifi được.dùng mọi cách mà chú Ân chỉ và trên xda cũng ko ăn thua

ancola66

Super V.I.P
Nó ko lưu được anh ạ,em kiểm tra rồi.chính xác là bản Vituous shooter 1.4 và bản Beats 1.3.Em up bản Rom KingCobra để chữa cháy thì dùng camera được nhưng ko thể nào Fix Wifi được.dùng mọi cách mà chú Ân chỉ và trên xda cũng ko ăn thua
Vituous shooter 1.4 là của MDJ >>> Kernel unity_v2_shooter_u cũng của chính hắn
V4.0 và V5.0 của mình dùng base rom (1.20.401.8 ) mới hơn của MDJ (1.20.401.2) và cũng dùng kernel unity_v2_shooter_u >>> Chạy tít, pin tốt và mọi thứ đều bình thường:D

doquangduc

Well-Known Member

Mình cũng vừa Up bản KingCobra 1.5, sao không bị Fix Wifi nhỉ, chỉ bị Fix cái Font thôi, Camera Mod cài chạy bình thường.

twantoan

Chạy cái mod CPU 1 onl của leedroid pin tốn ít và cũng rất mượt . Em dùng ROM của mdj ko thấy bị fc camera ( mod sẵn từ trong ROM ) cài thêm cái mod CPU 1 onl thấy ko phải nói j cả : mượt mà , ko lo bị nóng.pin tốt lên hẳn

doquangduc

Well-Known Member
Chạy cái mod CPU 1 onl của leedroid pin tốn ít và cũng rất mượt . Em dùng ROM của mdj ko thấy bị fc camera ( mod sẵn từ trong ROM ) cài thêm cái mod CPU 1 onl thấy ko phải nói j cả : mượt mà , ko lo bị nóng.pin tốt lên hẳn

Bác up hộ em cái Mod CPU 1onl lên với.

boy_depzai125

Mình cũng vừa Up bản KingCobra 1.5, sao không bị Fix Wifi nhỉ, chỉ bị Fix cái Font thôi, Camera Mod cài chạy bình thường.
Anh fix wifi kiểu gì với vản KingCobra vậy ? em dùng bản v1.4 ko thể fix nổi,ko biết bản 1.5 này thế nào ?

boy_depzai125

Mình Up bình thường, có gì khác đâu bạn.

Bản của anh là bản châu Âu nên ko phải fix.em quên.nhưng bản 1.5 này vẫn bị lỗi 3d camera.bản 1.4 thì lỗi wifi.anh có cách nào fix được ko.em thử mọi cách có thể đều ko được

doquangduc

Well-Known Member
Bản của anh là bản châu Âu nên ko phải fix.em quên.nhưng bản 1.5 này vẫn bị lỗi 3d camera.bản 1.4 thì lỗi wifi.anh có cách nào fix được ko.em thử mọi cách có thể đều ko được

Uhm, cũng có thể là khác base nên lỗi.

twantoan

Bác up hộ em cái Mod CPU 1onl lên với.
đây bác ah.em ít tuổi hơn bác mà.ít hơn hẳn 1 tuổi :)) http://leedroid.ftp.rshost.eu/Shooter-Addons/Lock_CPU1_Online_ondemand_bias20.zip
em tưởng bác nghiên cứu qua vấn đề này rồi .em thử qua mấy bản rom đều thấy pin đỡ tốn hơn hẳn.khi chơi game nặng thấy nó mới full dual core ( advanture of tintin version full ) . bình thường tiết kiệm hơn 20% pin. ko bị nóng máy. em để 3g từ 6h sáng đến 4h chiều về wifi 2 tiếng bất ngờ vì pin vẫn 50%.máy mát như chưa động chạm j :))

tuanbkhn

đây bác ah.em ít tuổi hơn bác mà.ít hơn hẳn 1 tuổi :)) http://leedroid.ftp.rshost.eu/Shooter-Addons/Lock_CPU1_Online_ondemand_bias20.zip
em tưởng bác nghiên cứu qua vấn đề này rồi .em thử qua mấy bản rom đều thấy pin đỡ tốn hơn hẳn.khi chơi game nặng thấy nó mới full dual core ( advanture of tintin version full ) . bình thường tiết kiệm hơn 20% pin. ko bị nóng máy. em để 3g từ 6h sáng đến 4h chiều về wifi 2 tiếng bất ngờ vì pin vẫn 50%.máy mát như chưa động chạm j :))

Bac cho em hỏi , em mới dùng nên chưa biết cài cái này như thế nào, bác chỉ em các bước cài với ah. Thanks bác

twantoan

Cài bằng recovery như up rom bt ấy mà. Vào recovery ... Install zip from SD card.... Chose zip from SD card.... Up...

KjepNgh3o

bạn cho mình hỏi, add ons này tự động điều chỉnh sử dụng 1 hoặc 2 nhân, hay ép máy chỉ sử dụng 1 nhân CPU thôi?

nếu máy chỉ sử dụng 1 nhân, hoạt động chậm, mình muốn sử dụng 2 nhân như bình thường thì sao? :-/