• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[04/07/2012][MAGLDR/CLK] MokeeOS v1.6-Final [PORT][ROM]

lyakhoi

Từ trước tới giờ chưa thấy bản nào chạy nhanh như bản này, thanks chủ top đã up cho anh em
oc lên 1.19 chạy cực phê
Nhưng có một lỗi nhỏ : 3g sim mobi rất chập chờn, vd đang vào 3g bthg >> bật và kết nối wifi >> off wifi >> 3g không còn nữa. Lại phải vào setting để chuyển 3g>>2g>>3g thì mới lại có sóng
dù sao thì cũng thanks chủ top đã up cho anh em vọc

luutrupvc

Thực ra bản này phải công nhận nhanh nhất từ trước đến giờ. Sóng rất tốt và nghe gọi âm thanh rất rõ.

thanhlamcs14235

chuẩn đó mấy bác, em thấy bản này wifi 3G vèo vèo, âm lượng cuộc gọi cũng ok. Nói chung mọi thứ ổn, các game thì em chưa test kĩ lắm

thanhsontdt

Em vừa cài thử xong, đúng là dùng mượt thật đấy, chưa thử hết mọi thứ nhưng cảm nhận tốt, Thank nhiều lần (mặc dù đã ấn nút thank)

thanhsontdt

CHo mình hỏi với, muốn cài đặt thêm các app thì vào chỗ nào nhỉ, tìm mãi chưa thấy, bác nào dùng rồi hướng dẫn em với.

luutrupvc

CHo mình hỏi với, muốn cài đặt thêm các app thì vào chỗ nào nhỉ, tìm mãi chưa thấy, bác nào dùng rồi hướng dẫn em với.

Cài đặt app có 2 cách:
1. Bạn chép app vào thẻ nhớ rồi cài đặt.
2. Thông qua Play store để cài đặt.

bobby09120

dạo này cài rom mà toàn bị đơ ở màn hình ban đầu nhìn thấy logo riêng bản miui v12 thì dùng bt không sao làm theo hướng dẫn các kiểu rồi mà chưa được bác nào gỡ em cái , bản này chỉ nhìn thấy logo android xong đứng im hic hic

lyakhoi

không hiểu sao máy mình thỉnh thoảng bị reset, cài bản nào cũng bị.............. hic hic chắc lỗi phần cứng rồi

dạo này cài rom mà toàn bị đơ ở màn hình ban đầu nhìn thấy logo riêng bản miui v12 thì dùng bt không sao làm theo hướng dẫn các kiểu rồi mà chưa được bác nào gỡ em cái , bản này chỉ nhìn thấy logo android xong đứng im hic hic
Bạn tăng dung lượng CWM lên khoảng 10 - 20Mb nhé.

không hiểu sao máy mình thỉnh thoảng bị reset, cài bản nào cũng bị.............. hic hic chắc lỗi phần cứng rồi
Chuẩn bị tiễn em nó đi là vừa bạn ạ...:D

zZboy_coldZz

bản này bắt wifi hơi kém, vào market load chậm quá bạn! Chờ >1 phút mà chưa loai hết hình ứng dụng, download thì lâu hơn nữa!
Cái này là mình ngồi ngay dưới cái phát wifi đó!
Có cách nào fixx k pạn!!
Mình thấy bản nexus beta 10! vào market & opera cực nhanh!

thuyuae

Hn dính lỗi khi HR máy thì bị reset liên tục nên chuyển sang Rom MyMIUI dùng cho lành, chán quá

zZboy_coldZz

ai cho mình hỏi bản rom này phù hợp Radio nào?
Đang tìm cách cải thiện tình trạng wifi của máy
Hhixx hixxx

zZboy_coldZz

bạn ơi cho mình hỏi! mình đã down HSPL 4.0 & radio 2.15.50.14 về
Sau đó mình chạy hspl 4.0 nhưng k thấy cái radio đó! Mình mới sử dụng HD2 nên chưa rành lắm.
Bạn chỉ mình cách up radio giùm!
nick yahoo: trungtrucpham88
Mình đã thử up bằng MAGLDR trên Pc mà vẫn k được! Khi về bootloaer vẫn là 2.08
Hĩ ghixx

Chỉnh sửa cuối:
bạn ơi cho mình hỏi! mình đã down HSPL 4.0 & radio 2.15.50.14 về
Sau đó mình chạy hspl 4.0 nhưng k thấy cái radio đó! Mình mới sử dụng HD2 nên chưa rành lắm.
Bạn chỉ mình cách up radio giùm!
Nếu máy bạn đã có HSPL (vào Bootloader nếu thấy thông số SPL là 2.08.HSPL thì máy bạn đã HSPL rồi) thì bạn úp Radio (dạng .nbh) giống như úp rom WM thôi.

zZboy_coldZz

Nếu máy bạn đã có HSPL (vào Bootloader nếu thấy thông số SPL là 2.08.HSPL thì máy bạn đã HSPL rồi) thì bạn úp Radio (dạng .nbh) giống như úp rom WM thôi.
Mình đã thử up bằng Maglrd và tool CustomRUU.exe mà vẫn k thấy!
Làm sao để kiểm tra radio của máy là bao nhiêu? Nhờ bạn chĩ hộ