• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

longntt105

qua 3 ngày sài bản 4.4.5 và .4.4.6 thì thật sự là 2 bản này đã mất tính ổn định rất nhiều. nên đang sài lại bản 4.4.4 quả thật rất ổn định và xung nhiệp CPU ko "rối loạn " :D

ntt2006

Haizzz sao tớ không thấy cái add forder ở home đâu nhỉ ?

Mà cái 4.0 này thấy có vài điểm kém đi so với 2.3.4 rồi đấy, ví dụ không zoom được các trang dạng mobile (dantri chẳng hạn)
các bạn thấy những điểm nào là hơn nhỉ ????

Thanks

Cái add folder đó chỉ có ở ICS 4.0 thôi anh, từ ICS 4.0.1 không hiểu sao HTC bỏ rồi, hi vọng bản chính thức sẽ có lại, cái đó tiện lợi.

bacjoi90

Pro cho em hỏi bản này có bị lỗi gì không nhỉ.em mới dùng androi nên chưa biết pro nào chỉ em với. em đang dùng rom ship 4.0.1 của cellphone bây giờ muốn up sang bản này thì làm thế nào hướng dẫn em với.thanks

bacjoi90

Pro cho em hỏi bản này có bị lỗi gì không nhỉ.em mới dùng androi nên chưa biết pro nào chỉ em với. em đang dùng rom ship 4.0.1 của cellphone bây giờ muốn up sang bản này thì làm thế nào hướng dẫn em với.thanks
Pro nào giúp em với. Em đang dùng rom ship h chuyển qua rom này thì làm thế nào?

TranMinhMan

Super V.I.P
Pro nào giúp em với. Em đang dùng rom ship h chuyển qua rom này thì làm thế nào?

Có lẽ máy bạn chưa S-OFF - RECOVERY - ROOT- SUPER CID ..., bạn nên qua đây kiểm tra lại và tiến hành các bước như Mod ancola66 hướng dẫn thì mới up Rom này được!

bacjoi90

Có lẽ máy bạn chưa S-OFF - RECOVERY - ROOT- SUPER CID ..., bạn nên qua đây kiểm tra lại và tiến hành các bước như Mod ancola66 hướng dẫn thì mới up Rom này được!
Em vào HBOOT thấy máy nó hiện lên thế này bác à
PYRYRAMID PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT-1.20.0000
RADIO-11.15.3504.16_M
eMMC-boot
có 5 dòng này nữa
FASTBOOT
RECOVERY
FACTORY RESET
SIMLOCK
IMAGE CRC

ntt2006

Em vào HBOOT thấy máy nó hiện lên thế này bác à
PYRYRAMID PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT-1.20.0000
RADIO-11.15.3504.16_M
eMMC-boot
có 5 dòng này nữa
FASTBOOT
RECOVERY
FACTORY RESET
SIMLOCK
IMAGE CRC

Máy của bạn đã có s-off và recovery, bạn cần kiễm tra tiếp trong mục application đã có superuser chưa? nếu có thì máy đã root.
kế tiếp là xem đã có supercid chưa theo hướng dẫn của Mod Ancola66.
Sau khi đã có đầy đủ 4 yếu tố trên thì bạn tiến hành up rom này theo hướng dẫn của bài #1 là ok.

banxaydung

Dùng bản 4.4.6 này rất tuyệt, đó là nhận định đến phú này của mình, rút sạc 9h tối hôm qua, đến 7h sáng hôm sau vẫn òn 100%, nói chung bản này chưa phát hiện lỗi j, hi vọng đây là bản chuẩn nhất :D

jonastran

Cái add folder đó chỉ có ở ICS 4.0 thôi anh, từ ICS 4.0.1 không hiểu sao HTC bỏ rồi, hi vọng bản chính thức sẽ có lại, cái đó tiện lợi.

bỏ 2 ứng dụng lên nhau nó tự tạo folder giống IOS mà bác . thấy cái này tiện hơn nhiều :D

longntt105

Dùng bản 4.4.6 này rất tuyệt, đó là nhận định đến phú này của mình, rút sạc 9h tối hôm qua, đến 7h sáng hôm sau vẫn òn 100%, nói chung bản này chưa phát hiện lỗi j, hi vọng đây là bản chuẩn nhất :D

bạn sài bản 4.4.6 bạn có sài thêm ct để set cpu xuống 192ghz ko ? hay để mặc định của rom (384ghz ?) mình sài bản 4.4.4 thì thấy rất ok hơn 2 bản 4.4.5. và 4.4.6 ! mình sẽ review xíu lun

longntt105

Hì đúng rồi, giờ mình mới biết. tưởng là bị lượt bỏ rồi.

cái đó là cái gì thế anh ? rút sạc từ sáng 6h15 đến giờ ( có nhận 1 sms, vài cuộc call ) pin vẫn 100 :D

và đang là 99%....ko bik nó bùn bùn nó tụt 1 phát ko đây ;)) hình như đang có 4.4.7 họ đang test

matden001

cái đó là cái gì thế anh ? rút sạc từ sáng 6h15 đến giờ ( có nhận 1 sms, vài cuộc call ) pin vẫn 100 :D

và đang là 99%....ko bik nó bùn bùn nó tụt 1 phát ko đây ;)) hình như đang có 4.4.7 họ đang test

bạn cho mình hỏi : máy mình cài được room ICS 4.4.4 rồi mọi thứ tốt nhưng mình không biết cách nào để cài đc ứng dụng ngoài market cho máy, mặc dù đã cài ESexploder rồi. Có thể chỉ cho mình đc không ?