• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05 APR] [ZIP] HD2 CoreDroid DHD V1.6 [SKINNED&TWEAKED] ONLINE

stupid1314

Hì, thấy trên XDA có bản của tác giả Sergio76 mà chưa có ai cập nhật nên mình xin cập nhật về cho các bạn. Trước đây có sử dụng bản room trên SD cùa tác giả Sergio76 này rồi thấy khá mượt.

CHANGELOG:

Core Cell Desire HD V1.4
Modified more parts of theme
Battery improvement
Performance improvement
Fixed some scripts & Issues
Updated Kernel too Rafpigna V1.7
Some top Taskbar now with more extra animations (1 days to get the job done icons full of details and made from scratch)
Updated Market
Adjusted auto bright
New Boot Animation thanks Dysgenic
AND ALOT MORE
Battery Stat will be clean on Flash
Cache Will be clean on Flash
NO need for full Wipe if coming from Previous Versions

Bản 1.6: DOWLOAD

Bản 1.6 Leo512- MF :
Part1
Part2
Part3
Hướng dẫn cài đặt roms

Đây là cách cài đặt room mà theo bạn gunnroseclose là tốt nhất để cài thành công và không bị FC, các bạn đọc kỹ và làm theo hướng dẫn cảu tác giả nhé.

File DAF có thể dùng với bản 1.5 download ở đây

First Time Install Of HD2 CoreDroid Desire HD v1.5
MAGLDR 1.13 IS MANDATORY TO INSTALL THIS ROM

1. After downloading HD2 CoreDroid DHD V*.*.rar, extract it to a folder on your PC of your choice.
2. Turn your unplugged HD2 on and boot into the MAGLDR 1.13 menu by holding down the power (right) button after initial vibration.
3. Using volume down move to number 5. USB Flasher
4. Push call button (left) and enter the USB flasher screen. You will see “USB Flasher mode Wait USB…”
5. Plug USB cable into the HD2, you should now see “USB Flasher mode Wait USB… USB
6. Go to the extracted HD2 CoreDroid DHD *.* folder on PC, and execute the DAF.exe. On newer windows buttons, right click and run as administrator.
7. Press next twice, and the installation will begin.
8. When finished press finish.
9. After the installation your HD2 will reboot into MAGLDR 1.13 menu.
10. Using the volume down button move to down to number 8. AD Recovery and press call button (left).
11. Your unplugged HD2 will now boot into the ClockworkMod Recovery menu.
12. With volume down button advance to the advanced menu press left button.
13. Advance down to Partition SD Card menu.
14. Select minimum (512m) maximum (1024m). Your choice which one to use. Recommended is the 1024m, then press call button (left).
15. Select the 0m with the call button (left).
16. Wait until the process is finished.
17. Do not reboot! Stay in the ClockworkMod Recovery.
18. When finished “done” will appear in the lower half of the screen.
19. Press right button.
20. Using Volume down button move to “-mounts and storage”
21. Press end button (right).
22. Move down to mount USB storage
23. Press call button (left).
24. A new drive should be mounted to your PC.
25. Navigate to MyComputer and open the new drive (ex: F: E: G: etc…)
26. Go to the HD2_Core_Droid_Desire_HD_V1.12 folder
27. Copy the HD2_Core_DroidDesire_HD_V1.12.zip to the HD2 sd card root (the new mounted drive ex: F:).
28. When finished copying and unmounts is selected, press the call button (left).
29. Press the back button
30. Move down to “-install zip from sdcard”, and press call button (left).
31. Move down to “-choose zip from sdcard”, and press call button (left).
32. Select the CoreDroid_V*.*.zip, press left button
33. Wait till it´s finish flashing, you will then see a flashing “CoreDroid”. Flash options will reappear.
34. Push end button (right).
35. Select “Reboot system now”
36. Let HD2 reboot giving it time. Wait at least +/- 10 minutes.

Once the phone has booted, let the syncs take place, wait for about 20 minutes, then reboot.

Lưu ý : Tác giả làm cho cả LEO 512 và LEO 1024 nên các bạn chọn bản phù hợp để flash nha.
+ Nếu ai bị lổi font thì cài file sữa lổi font vào nhé các bạn, cài quá Recovery
+ Bạn nào muốn gỏ được tiếng Việt mà không dùng được bộ gỏ IME thì có thể thay thế bằng cách cài ứng dụng này thay thế. Cái này là VIME các bạn ạ. Mình đã dùng và cảm nhận không kém gì IME.
Cách 2: Tuy nhiên cách này mình làm hok được:-?
Lên market tìm MultiLing rồi down về cài. Cài xong vào setting của nó rồi nó sẽ chỉ thẳng vào trang chủ để down thêm plugin dictionary TA và TV. Down xong 2 cái thì coi như là có 2 bộ gõ rồi.
Hoặc ko thì down file cài theo link này cũng đc.- Cảm ơn gunnroseclose đã đóng góp cho bài viết thêm phần hoàn thiện

Nguồn tham khảo: XDA

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Tác giả này cũng nổi tiếng, các bản Rom đều tốt cả.
Tiếc là đang dùng bản khác chưa muốn thay :)

hatnaf

Làm sao các thư mục có thể hiện các icon chứa trong thư mục đó dc vậy bác chủ thớt oi, hay là do bản rom này có sẵn. Thanks

stupid1314

Làm sao các thư mục có thể hiện các icon chứa trong thư mục đó dc vậy bác chủ thớt oi, hay là do bản rom này có sẵn. Thanks

Hì, mình cũng đang flash. Mới đi làm về, sẽ có những đánh giá sau khi flash xong.

vinhhuynh1

Các Bác test trước đi giờ mình tải về chiều đi làm về nhà mình cài. Đang chạy bản của Bác Phạm Q

stupid1314

Sau khi flash xong thì cảm nhận cũng khá mượt, tuy nhiên giao diện của nó không giống như hình ảnh mà tác giả đã post ở trên. Đang tìm cách làm giống như trên hình tác giả post xem, stanby từ 3-5 mA. Chụp hình đẹp hơn các bản mà mình dùng như bản CMYLXGO và bản của chú Quang. Và cái quan trong là mấy cái như biểu tượng pin, sóng,..... nhìn rất cool các bạn à.

Chỉnh sửa cuối:

nhattuong

Active Member
Sau khi flash xong thì cảm nhận cũng khá mượt, tuy nhiên giao diện của nó không giống như hình ảnh mà tác giả đã post ở trên.

Tác giả đã nói là cái giao diện đó là giao diện của Ver 1.0. Còn cái hình folder App thì sử dụng Application có tên là Folder Organizer cài vào là có.

stupid1314

Tác giả đã nói là cái giao diện đó là giao diện của Ver 1.0. Còn cái hình folder App thì sử dụng Application có tên là Folder Organizer cài vào là có.

Vậy hả bạn? Mình chưa đọc kỹ nên không biết, cảm ơn bạn đã góp ý.

ngoclong2710

không biết bản này so sánh với bản rafdroid 3.2 thì thế nào nhỉ ? đang sài rafdroid thấy ổn nhìn bản này cool nên định change qua mọi người ai up rồi cho ý kiến :D

stupid1314

không biết bản này so sánh với bản rafdroid 3.2 thì thế nào nhỉ ? đang sài rafdroid thấy ổn nhìn bản này cool nên định change qua mọi người ai up rồi cho ý kiến :D

Mình up rồi, cảm nhận rất tốt, mượt, dùng taskill thì cũng được 270MB ( đã cài ứng dụng rồi ). Stanby khoảng 3-5 mA. Tối về post lên một số hình ảnh cụ thể cho các bạn cảm nhận.

gunnroseclose

Mình up rồi, cảm nhận rất tốt, mượt, dùng taskill thì cũng được 270MB ( đã cài ứng dụng rồi ). Stanby khoảng 3-5 mA. Tối về post lên một số hình ảnh cụ thể cho các bạn cảm nhận.

Test team bên đó khuyên không nên dùng bất cứ trình task killer nào. Lý do thì có thể tìm ở post 5 bên thread ở xda. Mình cũng xóa task killer đi và dùng vài hôm thấy mượt hơn hẳn khi trước dùng task killer

Dùng bản này từ hồi còn là v1.1 đến bây giờ, không có bất cứ phàn nàn nào về nó cả :D:D
Mỗi bản update quả thật có nhiều thứ được improved chứ không như các bản khác, update suốt mà lại chả sửa lỗi mấy.

lyakhoi

o hieu sao den buoc 2 l loi :
An error has occurred
Read below for more information

Error Description: Size is too big.
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (800)

bac nao biet chi giup em

stupid1314

An error has occurred

bac nao biet chi giup em

Hì, mình đọc thấy có dòng chữ: "Size is too big". Không biết bạn đã down đúng bản dành cho LEO của bạn chưa!!! Nếu của bạn là LEO thường thì down bản dành cho LEO thường bạn nhé, đừng down bản dành cho LEO 1024 không là em LEO của bạn không đủ sức chiến đây. Chúc bạn thành công.

lyakhoi

Hì, mình đọc thấy có dòng chữ: "Size is too big". Không biết bạn đã down đúng bản dành cho LEO của bạn chưa!!! Nếu của bạn là LEO thường thì down bản dành cho LEO thường bạn nhé, đừng down bản dành cho LEO 1024 không là em LEO của bạn không đủ sức chiến đây. Chúc bạn thành công.

moi den buoc 2 ma, chua lien quan gi den rom ca
HD2 thuong thui

Lỗi này là Leo512 chiến bản của Leo1024 đây mà...;;)

bestofstrongman

An error has occurred

bac nao biet chi giup em

đó là do đầu bài up bản CMYLXGOs.ClockworkMod.Recovery.Partition là dành cho 1024. bác tìm bản lite, là dành cho 512 của hd2 thường là chạy dc. mình mới bị tối qua xong.
gửi bạn kèm link bên xda: http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=525339&stc=1&d=1298478299

randoms

Cho mình hỏi là cài bản này và chạy ADW thì ram dư có cao hơn là dùng sense ko vậy?

9xclub

Test team bên đó khuyên không nên dùng bất cứ trình task killer nào. Lý do thì có thể tìm ở post 5 bên thread ở xda. Mình cũng xóa task killer đi và dùng vài hôm thấy mượt hơn hẳn khi trước dùng task killer

Dùng bản này từ hồi còn là v1.1 đến bây giờ, không có bất cứ phàn nàn nào về nó cả :D:D
Mỗi bản update quả thật có nhiều thứ được improved chứ không như các bản khác, update suốt mà lại chả sửa lỗi mấy.

Thế bác dùng gì để giải phóng bộ nhớ vậy, thank bác